Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác dùng Dune rồi so sánh giúp em Dune và Himedia về khoản hình ảnh với ạ :D

KHó tính , xem chuyên nghiệp , phân biệt dc sự khác nhau thì nên lấy DUNE

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mình mua Q10 IV tại hdzone, qua đọc thông tin cảnh báo trên web NPP himediatech.vn http://himediatech.vn/tin-san-pham/&...hinh-hang.html thì mình check S/N trên himediatech.vn và himedia.cn thì có trả về thông tin bảo hành 14 tháng..., mình vào CH Play và youtube bình thường. Không biết sử dụng có an tâm không?

hainam1982

Well-Known Member

nếu bác dùng hệ thống giải trí âm thanh và hình ảnh gia đình cần chất lượng hình ảnh cao thì Dune có ưu thế hơn hẳn. androi box chỉ tiện lợi dùng xem online vọc vạch game thôi

hainam1982

Well-Known Member

nếu bác dùng hệ thống giải trí âm thanh và hình ảnh gia đình cần chất lượng hình ảnh cao thì Dune có ưu thế hơn hẳn. androi box chỉ tiện lợi dùng xem online vọc vạch game thôi

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

quên Dunen đi bác ơi, xài Oppo 103 đây, ko đáng bỏ tiền vô Dune đâu, Oppo còn phải tiễn đi nói chi tới Dune.

meocon

Well-Known Member

Quan trọng các bác có khắt khe hay độ xem phim tới đâu , chứ vd ko phải nhìn thấy dc , mà cứ mua cái cao nhất , tiền cực mắc , mà xài ko hết thì phí

thienkv

Mình có con Q10 iV bị hỏng cổng HDMI do sét đánh, dùng cổng AV chất lượng quá kém. Nhờ các bạn tư vấn giúp có cách nào để xuất tín hiệu sang TV ngoài 2 cổng trên không.
Thanks.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mình có con Q10 iV bị hỏng cổng HDMI do sét đánh, dùng cổng AV chất lượng quá kém. Nhờ các bạn tư vấn giúp có cách nào để xuất tín hiệu sang TV ngoài 2 cổng trên không.
Thanks.

có 2 cổng hình , hư 1 cổng thì xài cổng còn lại thôi ^^. mà thôi, nâng cấp lên Q10 pro thôi ^^

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

quên Dunen đi bác ơi, xài Oppo 103 đây, ko đáng bỏ tiền vô Dune đâu, Oppo còn phải tiễn đi nói chi tới Dune.

vấn đề còn là giá cả nữa bác. oppo 103 giá gấp đôi Dune

12o0n3y

Member

Có bản fw 3.0.3 nào chưa root không các bác? E muốn xem ứng dụng myK+ :(

womanizerzz

Member

tổ sư bọn kodi, không biết giờ đã hỗ trợ con q10iv chưa, xem giật tung chảo.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

tổ sư bọn kodi, không biết giờ đã hỗ trợ con q10iv chưa, xem giật tung chảo.

bác xem bluray iso online hay sao mà giật =)), Q10IV + Kodi mà chê thì mấy con box khác đắp chiếu hết ah.

womanizerzz

Member

xem offline bằng kodi (không chơi wrapped vì lý do dưới) thì 1080p giật tung chảo.
xem bằng built-in player thì phần playback không chê vấn đề gì NHƯNG xử lý hình ảnh quá kém, màu bệt, vv...
tôi chỉ xem iso 3d + phim .... bình thường bằng q10 còn phim hay (kể cả phim không phải bomb tấn bom tạ) toàn dùng gtx970 qua splash pro, tuy lằng nhằng nhưng đỡ phí bộ phim.
nhà có q10iv, q1iv đều cho chất lượng như nhau nên chắc không phải do lỗi đầu phát, tv lg 60" nên phát hiện nhược điểm khá dễ.
bạn oldfriend đã dùng nvidia shield tv xin cho biết ý kiến về chất lượng hình (với q10iv chẳng hạn), nếu ổn chắc mua thêm để đỡ lằng nhằng bật máy tính nọ kia, xin cảm ơn.

Bên trên