Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Dead_Gone

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Shield chơi REMUX thì OK mà sao file ISO thì k được (mạng nhà mình 45MB)
File 4K (bitrate cao) mặc dù dung lượng không cao nhưng đôi khi Load không mượt (hoặc đứng) bằng file M2TS (~40GB)

womanizerzz

Member

cảm ơn bạn.
1. túm lại là nvidia shield tv rất đáng mua? (chất lượng hình ngang oppo hdplayer? game không tính vì pc giải quyết tuốt).
2. tôi có data server download torrents liên tục nên không thích xem online.
3. bạn giải thích giùm tại sao splash(kodi x86, powerdvd, nvidia video player) làm phí bộ phim??? (bỏ qua khâu mở phim, switch desktop). âm thanh passthrough to receiver đầy đủ.

kinggai

Well-Known Member

Dạo này ko có tin tức firmware mới các bác nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

cảm ơn bạn.
1. túm lại là nvidia shield tv rất đáng mua? (chất lượng hình ngang oppo hdplayer? game không tính vì pc giải quyết tuốt).
2. tôi có data server download torrents liên tục nên không thích xem online.
3. bạn giải thích giùm tại sao splash(kodi x86, powerdvd, nvidia video player) làm phí bộ phim??? (bỏ qua khâu mở phim, switch desktop). âm thanh passthrough to receiver đầy đủ.

Ah, hồi xưa mỗi lần coi phim là lích kích, nhiều khi vợ em ko thể tự mở để tự coi được, mở máy tính, mở đúng trình, toàn ới em, em thấy phiền quá nên làm giảm cảm giác phim ảnh của em nhiều lắm.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Shield chơi REMUX thì OK mà sao file ISO thì k được (mạng nhà mình 45MB)
File 4K (bitrate cao) mặc dù dung lượng không cao nhưng đôi khi Load không mượt (hoặc đứng) bằng file M2TS (~40GB)

Trình mặc định chưa hỗ trợ iso, mọi vấn đề Kodi sẽ giải quyết hết.

womanizerzz

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ah, hồi xưa mỗi lần coi phim là lích kích, nhiều khi vợ em ko thể tự mở để tự coi được, mở máy tính, mở đúng trình, toàn ới em, em thấy phiền quá nên làm giảm cảm giác phim ảnh của em nhiều lắm.

1. về vấn đề tiện của Q10(5,1)iv thì tôi hoàn toàn đồng ý với bạn , đủ nhanh, hỗ trợ tất cả (hầu hết) định dạng từ phim đến nhạc đến phụ đề, âm thanh giải mã, passthrough ok, mạng gigabit, usb 3.0 good. tiếc là hình ảnh cùi mía, cùi thơm tức không tả nổi.
2. sắp tới về sg, mong có dịp bạn nào cho tôi được thực mục sở thị con Nvidia Shield TV :D.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

1. về vấn đề tiện của Q10(5,1)iv thì tôi hoàn toàn đồng ý với bạn , đủ nhanh, hỗ trợ tất cả (hầu hết) định dạng từ phim đến nhạc đến phụ đề, âm thanh giải mã, passthrough ok, mạng gigabit, usb 3.0 good. tiếc là hình ảnh cùi mía, cùi thơm tức không tả nổi.
2. sắp tới về sg, mong có dịp bạn nào cho tôi được thực mục sở thị con Nvidia Shield TV :D.

Vụ hình ảnh thì hoàn toàn đồng ý himedia thua shield thua oppo, nhưng so về giá và hàng loạt yếu tố khác thì nó vẫn là best choice.

ongnoicb151

Các bác cho em hỏi chút. Em đang dùng Q10 IV. Sử dụng ứng dụng flytv hay mytivi đều bị bung ra ngoài (báo là ứng dụng dừng hoạt động) vậy cách khắc phục như nào ạ? Cám ơn.

viet533

Các bác ở đây cho e hoi ở đây có bác nào làm ở cửa hàng azhop ko ạh??

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Vụ hình ảnh thì hoàn toàn đồng ý himedia thua shield thua oppo, nhưng so về giá và hàng loạt yếu tố khác thì nó vẫn là best choice.

Hy vọng hình ảnh trên Q10 pro sắp tới không kém xa shield (giá chỉ bằng 1/2 shield)

Bata

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác nào giúp em với.

Em bi treo logo, upgrade lai voi firmware 3.0.3, tuy nhiên em không thể nào play phụ đề Việt được cho film (chay ở mặc định box, Not Kodi)

Thanks

Bata

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Thanks Bác Oldfriend, đã xử lý xong.

vipbkgz

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi: em đang dùng Q3 IV, trước đây xem ngon ko vấn đề gì, tự nhiên mấy hôm nay em xem các phim có định dạng âm thanh AC3 DD5.1 thì ko thấy tiếng, các phim có âm thanh loại khác vẫn có tiếng bình thường, em đã cài Codec ARM v7 và ARM v7 NEON nhưng vẫn như vậy, mong được các bác giúp đỡ, em xin chân thành cảm ơn :)

oldfriend

Moderator
Mấy con Q1 và Q3 ko được cài sẵn codec nên thế, nếu bác chơi qua dàn âm thanh thì cài đúng bản codec là được, còn nếu ko pasthrough thì chỉ cần vô setting chỉnh âm thanh thành Pcm là nghe được.

hopmai86

Member
Bác nào còn bản mxplayer pro cho bản anroi 4.4.2 của q5iv có thể cho e với ạ,e lỡ cho về mặc định h mất mất rồi

Bên trên