Hội Nvidia Shield Android TV

sunnydtld

Well-Known Member
Các bác cho mình hỏi sao thỉnh thoảng mở Shield TV lên, thì trên tv chỉ hiển thị 1/4 màn hình, góc trái ở trên, 3/4 còn lại đen thui. Phải restart Shield tv thì mới full màn hình lại. Mình cắm Shield vô receiver rùi TV Sony Android. Tắt CEC HDMI trên Sony, tắt HDMI control trên Sony lun.

tendangky

Active Member
Có một thắc mắc nhỏ: sao Nvidia Shield 2017 của mình nó chỉ hiển thị display chỉ 59.94 (recomender) chứ không là 60hz? có ai bị như mình không?

ds2k

Active Member
Em thử cài Smart Karaoke Player Pro từ Google Play Store. Chạy thì nó báo là "Không lấy được Mã kích hoạt, vui lòng kết nối internet và chạy lại ứng dụng để lấy Mã kích hoạt. Nếu vẫn không lấy được Mã kích hoạt vui lòng thử lại sau 15 phút".

Em đã tắt đi chạy lại ứng dụng nhiều lần nhưng kết quả vẫn vậy. Các bác giúp em với.

oldfriend

Moderator
Em thử cài Smart Karaoke Player Pro từ Google Play Store. Chạy thì nó báo là "Không lấy được Mã kích hoạt, vui lòng kết nối internet và chạy lại ứng dụng để lấy Mã kích hoạt. Nếu vẫn không lấy được Mã kích hoạt vui lòng thử lại sau 15 phút".

Em đã tắt đi chạy lại ứng dụng nhiều lần nhưng kết quả vẫn vậy. Các bác giúp em với.

nếu bác cắm Lan thì rút ra thử bằng wifi xem.

P/s: bác hát karaoke lấy âm thanh từ shield kiểu gì ?

ds2k

Active Member
nếu bác cắm Lan thì rút ra thử bằng wifi xem.

P/s: bác hát karaoke lấy âm thanh từ shield kiểu gì ?

Đúng là em đang cắm LAN. Từ lúc mua về đến giờ chưa add nó vào mạng Wifi.

Âm thanh em định lấy ra từ USB bác ạ. Tính thế nhưng chưa thử :D

oldfriend

Moderator
Báo cáo bác @oldfriend là em rút LAN thử bằng Wifi nhưng Smart Karaoke vẫn báo y như vậy.

hồi còn ở android 5 mình cài skpalyer bình thường, ko thấy báo lỗi như bác, mới mua con shield có android 7 để rảnh test lại xem, vì có cài được cũng có hát được đâu, vì mình ko biết xuất âm thanh ra dàn karaoke bằng shield thế nào cả.

ds2k

Active Member
hồi còn ở android 5 mình cài skpalyer bình thường, ko thấy báo lỗi như bác, mới mua con shield có android 7 để rảnh test lại xem, vì có cài được cũng có hát được đâu, vì mình ko biết xuất âm thanh ra dàn karaoke bằng shield thế nào cả.

Oh. Lý thuyết thì bác cắm từ USB của Shield TV sang DAC rồi sang bộ âm thanh karaoke thôi.

oldfriend

Moderator
Oh. Lý thuyết thì bác cắm từ USB của Shield TV sang DAC rồi sang bộ âm thanh karaoke thôi.

Hồi đó chưa nghĩ đến việc mua thêm Dac để chơi karaoke, còn ko rõ skpalyer hỗ trợ xuất ra Dac không. Hồi đó mình có post 1 bài cài skplayer lên shield đó, lâu rồi ko nhớ nó nằm đâu/

ds2k

Active Member
Hồi đó chưa nghĩ đến việc mua thêm Dac để chơi karaoke, còn ko rõ skpalyer hỗ trợ xuất ra Dac không. Hồi đó mình có post 1 bài cài skplayer lên shield đó, lâu rồi ko nhớ nó nằm đâu/

Bác cứ giúp tiếp cho em vụ SK Player nhé. Đội ơn bác.

mrlanh

Cũng đang hóng vụ skplayer trên shield, định mua mà ko biết nó có hỗ trợ tốt ko.

beodenls

Member
Chơi thử mấy game trong Nvidia Game thì thấy giật tung, vỡ hình mặc dù em đã chịu khó nâng gói cước 10mbs lên 20mbs rồi ạ :( Thấy hơi thất vọng về khoản game vì đây là 1 trong những lý do lớn em chọn shield chứ ko phải AMZ Fire

dungtoandung

Well-Known Member
Mình chơi đua xe trò của Nvidia Game nét căng, âm thanh hay cả online nữa, gói cáp đồng viettel 15Mb ok, Cài pes 2017 thì không được, bác nào cài từ file apk được chỉ mình với

Bên trên