Hội Nvidia Shield Android TV

oldfriend

Moderator
Bữa giờ chỉ xem online. Hôm nay xem offline thì phát hiện em nó kg nhận hdd (đèn hdd vẩn sáng), vào app SPMC -> Videos -> Files thì kg thấy gì, app ES Duyệt tập tin cũng kg thấy hdd, trước khi up lên 5.1 vẩn nhận ngon lành.
Bác nào biết chỉ giúp em, thanks.

cái này em bị rồi, rút ra cắm lại vài lần là nó nhận.... sau đó vài lần nữa thì cái ổ cứng của em chết nên em hết biết :D

dungtoandung

Well-Known Member
May quá, của mình nhấp nháy đều, cả chế độ sleep vẫn nháy.
Làm thế nào sleep mà ko nháy ko, sợ nháy nhiều nó cũng tèo mất

do_long_khach

Well-Known Member
Nói chung Shield có thể làm Plex Media Server ngon lành rồi mình chạy 24/24 chả sao, thành ra mua NAS nào cũng được, NAS Synology thì quá tốt vì nó có thể làm Media server luôn nhưng hơi thừa vì Shield đã làm tốt chuyện đó. Ngoài chuyện NAS ngon thì cũng cần Router ngon, chứ lâu lâu đi chơi ở ngoài mở Plex xem phim nghe nhạc chứa trong NAS ở nhà mà chập chờn là bực lắm à. Mình dùng con Linksys WRT1900ACS chạy rất ổn định, con Shield kết nối wifi chuẩn AC xem phim 4K rất ổn, khỏi sợ lag luôn (xem offline nhé), chứ xem online thì đường internet phải ngon chút. Tuy nhiên sóng wifi AC 5GHz xuyên tường ko tốt lắm vì vậy Shield cách Router 1, 2 tầng là ko ổn, không biết con Shield 2017 có wifi AC MIMO thì có ok hơn không
Vụ Plex Media Server này coi bộ hay. Liệu có dùng Shield làm server chứa nhạc để PC truy cập vào phát nhạc ko bác? Hoặc PC tải nhạc/phim vào ổ cứng cắm trên Shield?

MrBo682

Well-Known Member
Mặc dù USB hot plug , nhưng shield buộc safe move nhé. Có lẻ cách họ nghĩ lấn cấn giữa bộ nhớ trong và bộ nhớ ngoài...
ES sau khi dùng cài đặt các app thì nên remove nó đi, nguyên nhân gây rối cho Kodi cả lúc offline hay online trên nhiều máy chưs không riêng hì shield . Khi cần thì lại cài nó xong remove, cư thế nó lành

oldfriend

Moderator
Shield 2015 cài fw mới nhất, reset all setting, làm cách nào pair được tay cầm với shield ? có bác nào bị trường hợp này không ?

Có cần lấy cái tay cầm khác thử không Âu, tay cầm của Âu đã update firmware chưa. T7 hay CN này vác lên trên anh thử coi sao. Nhà Âu còn cái đầu Himedia không, nếu nhu cầu xài ít thì vác lên anh luôn hehe

vinagoh

Well-Known Member
Vụ này mình đang bị bác N ơi. :)
Lúc trước dùng fw củ kg có gì xãy ra, sau khi up fw mới thì không nhận hdd.
Reset lại thì tay game kg nhận, kg vào được màn hình chính để pair. :D
Bác nào có thông tin giúp mình phát.
Thanks.

oldfriend

Moderator
Có cần lấy cái tay cầm khác thử không Âu, tay cầm của Âu đã update firmware chưa. T7 hay CN này vác lên trên anh thử coi sao. Nhà Âu còn cái đầu Himedia không, nếu nhu cầu xài ít thì vác lên anh luôn hehe

ah, 2 con đều bị, con em và con bạn em cũng bị, reset all setting là không pair được.

linh0983

Well-Known Member
Vụ này mình đang bị bác N ơi. :)
Lúc trước dùng fw củ kg có gì xãy ra, sau khi up fw mới thì không nhận hdd.
Reset lại thì tay game kg nhận, kg vào được màn hình chính để pair. :D
Bác nào có thông tin giúp mình phát.
Thanks.
Bác có remote ko dùng remote pair trước sau đó mới đến tay game a .

linh0983

Well-Known Member
Con shield mình đổi thẻ nhớ vài lần . Lần nào cũng reset lại rồi cài lại từ đầu nhưng ko có lỗi như các bác . ( dùng remote pair trước sau đó đến tay game a ) .:oops:

ah, 2 con đều bị, con em và con bạn em cũng bị, reset all setting là không pair được.
Để chiều về xem lại vụ này xem sao, vì lâu rồi không đụng đến tay game lẫn remote nên không biết thế nào. Hôm mới update đợt đầu thì thấy ok nhưng từ đợt update gần đây đến giờ thì không đụng tới 2 thứ đó nữa.

oldfriend

Moderator
Để chiều về xem lại vụ này xem sao, vì lâu rồi không đụng đến tay game lẫn remote nên không biết thế nào. Hôm mới update đợt đầu thì thấy ok nhưng từ đợt update gần đây đến giờ thì không đụng tới 2 thứ đó nữa.

nếu muốn thử anh cứ reset all setting là biết :D

Để tối về làm siêng reset all setting rồi pair lại xem sao, nếu ok như bác linh0983 nói thì bác Âu và bác Đạo chuẩn bị xe cho cái remote của em nó đi du lịch nhé, hehe. Mà lỡ lúc reset xong, cả remote lẫn tay game và cái logitech remote đều không nhận được luôn thì lúc đó vác shield đi bán

oldfriend

Moderator
Để tối về làm siêng reset all setting rồi pair lại xem sao, nếu ok như bác linh0983 nói thì bác Âu và bác Đạo chuẩn bị xe cho cái remote của em nó đi du lịch nhé, hehe. Mà lỡ lúc reset xong, cả remote lẫn tay game và cái logitech remote đều không nhận được luôn thì lúc đó vác shield đi bán

ah, em vẫn có cách cho nó pair được nhé, nhưng hơi phiền tí, nếu anh ko pair lại được thì em xử luôn cho :D

tinkhang

Well-Known Member
hôm bữa mình cũng bị,lên mạng search thì nó bảo phải cắm remote sạc bằng cổng USB của Shield,nhấn đồng thời 2 nút,đèn Shield chớp chớp là pair dc,giờ mình chả nhớ nhấn 2 nút nào luôn,kakaa,mấy bạn cứ thử xem sao

linh0983

Well-Known Member
Mình có ý này nhưng chưa bao giờ thử . Nếu ko có remote để vào màn hình chính các bác dùng chuột xem có vào được ko ? Chỉ là ngẫu hứng thôi ko biết có trúng ko a . :p:D;)

Bên trên