Hội Nvidia Shield Android TV

Jedi Knight

Well-Known Member
Hàng này mà đưa cho trẻ con là dễ ra đi lắm. :)
Mà cái remote + tay cầm cũng ẻo lả, chịu va đập cũng kém, rơi rớt hồi bị điên. Hồi còn cái tay cầm Xbox 360 rớt lịch bịch chả sao! Thằng shield này body chả mấy hư, thấy thiên hạ toàn kêu hư remote và tay cầm.

Nhà có trẻ con kiếm cái tay cầm bluetooth như Xiaomi cho hắn chơi, điều khiển đưa con airmouse tàu là đc rồi. Còn người lớn chơi đồ zin, he!

Em muốn mua 1 chiếc Nvidia Shield 2017, thì cần có lưu ý gì không các bác?
Em ở Hà Nội thì mua ở đâu là ổn nhất, hay có bác nào để lại 2nd không ạ.

Jedi Knight

Well-Known Member
mình xài shield 2017 thấy cái j cũng ngon hơn q10 fro nhất là đồ họa từ FW 6.2 đến 6.3 quá OK.
Ở VN bảo hành kém , chứ cũng có FW độ và androi 8.1 Oreo Preview thấy cũng dễ , nhưng nếu có vấn đề ko biết đem đâu nên nhác tay.
CHỉ sợ hư phần cứng, chứ vọc ROM có trục trặc thì quất về stock phát một, con này thuộc dạng dễ chứ nhiều máy android vọc hư bootloader thành cục gạch. Nhưng xài Android TV tiện hơn Android thuần, nên cũng chả vọc vạch làm gì!

vinagoh

Well-Known Member
CHỉ sợ hư phần cứng, chứ vọc ROM có trục trặc thì quất về stock phát một, con này thuộc dạng dễ chứ nhiều máy android vọc hư bootloader thành cục gạch. Nhưng xài Android TV tiện hơn Android thuần, nên cũng chả vọc vạch làm gì!
Con Shield 2015 của mình bị lỗi không nhận hdd qua cổng USB từ firmware 5.02.
Bác có cách nào reinstall lại ROM để fix lỗi này kg à? Thanks.

lam6630

Well-Known Member
cổng nào không nhận HDD , kế HDMI ? bạn có khôi phục cài đặt gốc chưa ?
Bạn có bật tùy chọn Nhà phát triển và gỡ lỗi USB được bật hay bạn đã bật tùy chọn "Sử dụng USB" bên trong cài đặt -> lưu trữ và đặt lại? Cả hai sẽ chuyển cổng USB thứ hai (ngoài nhất) sang chế độ thiết bị và tắt chế độ lưu trữ, làm cho nó không hoạt động với các ổ đĩa.
mượn HDD mà shield # nhận , nếu nhận là format chưa đúng. cho vào PC xóa hết các phân vùng ổ đỉa , ko format gắn vào shield cho format ( có thể phải khởi độnglại )

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member
cổng nào không nhận HDD , kế HDMI ? bạn có khôi phục cài đặt gốc chưa ?
Bạn có bật tùy chọn Nhà phát triển và gỡ lỗi USB được bật hay bạn đã bật tùy chọn "Sử dụng USB" bên trong cài đặt -> lưu trữ và đặt lại? Cả hai sẽ chuyển cổng USB thứ hai (ngoài nhất) sang chế độ thiết bị và tắt chế độ lưu trữ, làm cho nó không hoạt động với các ổ đĩa
Cả 2 cổng đều không thể nhận hdd Bác ơi! Em cũng đã khôi phục cài đặt gốc nhưng cũng vậy. :(
Phần còn lại tối về xem xong báo cáo Bác nhé, thanks.

oldfriend

Moderator
Trước dùng đt Android nghịch mãi chán rồi, giờ cần ổn định thôi. Các bác có tắt Shield ko, mình cứ cắm điện để suốt mà vẫn OK, công nhận bọn NVIDIA này làm firmware chạy ổn định!

xài xong mình bấm off, điện dùng chung với cả bộ dàn nên tắt dàn là tắt điện, khi có điện thì tự động ON lên hết.

P/s: mà bán shield lâu rồi =))

lam6630

Well-Known Member
Cả 2 cổng đều không thể nhận hdd Bác ơi! Em cũng đã khôi phục cài đặt gốc nhưng cũng vậy. :(
Phần còn lại tối về xem xong báo cáo Bác nhé, thanks.
SHIELD không hảo NTFS , dưới 32Gb FAT32 còn 64 trở lên thì exFAT
Hiện tại, chỉ cần sử dụng ExFAT là lựa chọn tốt nhất

Bên trên