Hội Nvidia Shield Android TV

jackduy

mấy bác chỉ mình set ip tĩnh vì minh mới mua con này mà ko biết set làm sao cho đúng...cám ơn

oldfriend

Moderator
noel, Shield giảm giá 30$, thông tin thêm cho bác nào muốn mua ^^

Bản only remote còn 149$, bản full 169$

chipboy3010

Member
cái remote hư thì sửa ở đâu dc mấy bác, h nó hết nhận box mà bấm nút mic nó cũng ko sáng đèn

doanbangduy

Mấy bác cho mình xin hỏi sao mình cài app ngoài vào Shield không đc vậy mấy bác... Mình cần cài NBCGOlD và NBC SPort mà cài hoài ko đc

Mấy bác cho mình xin hỏi sao mình cài app ngoài vào Shield không đc vậy mấy bác... Mình cần cài NBCGOlD và NBC SPort mà cài hoài ko đc
Cài không được có nghĩa là nó báo lỗi không cho cài hay sao bác? Nếu thấy vẫn cài, không báo lỗi gì hết thì có nghĩa là nó đã cài rồi, có điều không hiển thị shortcut trên màn hình thôi. Trường hợp này thì bác lật lại 1-2 trang trong topic này để tìm ứng dụng đưa shortcut ra màn hình nhé. Còn nếu báo lỗi không cho cài thì em chịu rồi

trungthuy107

Tivi khác mình không rõ lắm, reset lại bị dính ở bước Accessories thì dùng remote để bỏ qua bước này mục đích vào được màn hình Home (dùng remote thực của tivi đời cao có CEC thì nó cho thì phải, không thì dùng remote ảo trên ứng dụng CHplay). Vào được Home rồi thì pair lại thiết bị là được.
Dear oldfriend, vấn đề là không phải nó không nhận được accessories mà là nó bị treo ở bước này. Shield treo cứng luôn và không làm được gì hết, tắt cũng không được, bấm gì cũng không nhúc nhích và chỉ có thể rút điện ra cắm lại thôi. Khi bị treo ở bước này, đèn của shield cũng không nhấp nháy như thường lệ để nhận accessories mà nó xanh luôn. Mình cũng đã thừ điều khiển qua remote của smart TV LG nhưng không ăn thua.

oldfriend

Moderator
Dear oldfriend, vấn đề là không phải nó không nhận được accessories mà là nó bị treo ở bước này. Shield treo cứng luôn và không làm được gì hết, tắt cũng không được, bấm gì cũng không nhúc nhích và chỉ có thể rút điện ra cắm lại thôi. Khi bị treo ở bước này, đèn của shield cũng không nhấp nháy như thường lệ để nhận accessories mà nó xanh luôn. Mình cũng đã thừ điều khiển qua remote của smart TV LG nhưng không ăn thua.

Bước này nó ko nhận thiết bị nên có thể hiểu là treo cũng được (ko nhận remote, gamepad) và bấm cả nút nguồn shield cũng ko ăn thua, mình đã từng bị và nhờ remote tivi sony bỏ qua bước này. Có thể của bác bị khác mình.

P/s: nhờ bác khác giúp nào

lam6630

Well-Known Member
Lại chuẩn bị có bản 6.3 các bác ạ, sáng nay thấy nó báo trên mail. Tối nay về chắc là có
Đã cập nhật.
Các tính năng bổ sung
• Improves battery level accuracy for SHIELD remote
• Adds developer option to always prefer full system upgrades
• Delivers SHIELD remote upgrade firmware v1.28
• Delivers SHIELD remote w/ headphone jack upgrade to firmware v1.20
• Delivers SHIELD controller (2017) upgrade to firmware v1.17

Đã cập nhật.
Các tính năng bổ sung
Chủ yếu là giải quyết vấn đề remote và controller thôi nhỉ.

STAR007

Active Member
Đã cập nhật.
Các tính năng bổ sung
Sao của e ko thấy cập nhật gì nhỉ.

Bên trên