Hội Nvidia Shield Android TV

Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Nay vào được rồi, các Bác sum tụ phết. :D
Vụ pass throught em có chụp hình ở page nào trước đấy mà. :)

@Bác chủ: Shield có chức năng xuất âm thanh qua cổng USB, từ USB --> Optical. Mình có 1 cái dư dùng, bác cần thì để lại cho Bác xài.

Bác cho em xin cái ảnh rồi cho em cái giá luôn bác ^^

Hero307

Active Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Tình hình là có bác nào dùng cả Nvidia Shield TV và Apple TV gen 4 chưa ạ, so sánh giúp em chất lượng hình ảnh của 2 em này với (xem Youtube chẳng hạn). Thanks các bác!
Hú hú hú hú hú hú hú hú hú hú

oldfriend

Moderator
Yeah, đã vô được diễn đàn

18 sợi HDMI về từ tuần trước mà mãi ko đăng nhập dc để báo các bác. Mình lấy 1 sợi, tăng bác nghiahd 1 sợi, còn lại 16 sợi, bác nào lấy ghé mình lấy, bác nào ở xa chuyển khoản mình ship giúp cho.

Khối lượng thực tế tăng lên nên tiền tăng lên, 250k/ 2 sợi.

P/s: tuần sau ko bác nào lấy thì mình đẩy hết ra cửa hàng. Đúng tháng cô hồn ^^

P/s 2: bác nào cần gì cứ nhắn tin trưc tiếp cho mình 0984199994 nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hero307

Active Member
Yeah, đã vô được diễn đàn

18 sợi HDMI về từ tuần trước mà mãi ko đăng nhập dc để báo các bác. Mình lấy 1 sợi, tăng bác nghiahd 1 sợi, còn lại 16 sợi, bác nào lấy ghé mình lấy, bác nào ở xa chuyển khoản mình ship giúp cho.

Khối lượng thực tế tăng lên nên tiền tăng lên, 250k/ 2 sợi.

P/s: tuần sau ko bác nào lấy thì mình đẩy hết ra cửa hàng. Đúng tháng cô hồn ^^

P/s 2: bác nào cần gì cứ nhắn tin trưc tiếp cho mình 0984199994 nhé.
Chuyển khoản nào cho bác thế, 250k chuyển thẻ cào cho nhanh được không bác?

Hôm trước có đặt bác 02 sợi.Chiều nay có điện thoại cho bác .Thứ hai hẹn bác lấy hàng.Bác đã test chưa? Cho vài nhận xét.

oldfriend

Moderator
Update còn 10 sợi.

P/s: các bác thích gom lại em ship về giúp sẵn tiện lấy xài chứ nhà em đã có tivi 4k đâu mà test ^^

oldfriend

Moderator
Dây Hdmi hiệu gì với độ dài bao nhiêu m vậy bác.
Ah, mấy bác trong hội thích cáp amazon highspeed nên mình ship hộ về thôi, thông số ghi tốc độ 18gb, có Arc....last standard.

P/s lúc trước đăng ký đông lắm nhưng dính vụ ship về trễ, thêm diễn đàm khó vô, nên bác nào đăng ký thì chủ động nhắn mình nhé.

oldfriend

Moderator
Em đang nhờ nhỏ em mua sợi Mediabrige 1m về cắm cho đỡ lằng nhằng với lại nó có 4k 18gb để dành nâng cấp về sau, dây amazon so với mediabrige tương đương nhau không bác nếu dây amazon tốt hơn thì em nhờ nó cầm về 2 sợi.

vụ dây thì bác nghiahd rành nhất, bỏ bao nhiu tiền vô "dây 2.0" rốt cuộc có bao nhiu sợi lên được 4K 60hz đâu.

nghiadhd

Active Member
vụ dây thì bác nghiahd rành nhất, bỏ bao nhiu tiền vô "dây 2.0" rốt cuộc có bao nhiu sợi lên được 4K 60hz đâu.

Haz bác cứ đụng vào nổi đau của em

1. Sợi kèm Shield theo lý thuyết là HDMI Cat 2.0
2. Con MiTV kén cable (theo em là vậy) nên chỉ có 2 cộng (1 Golden Sound-780k + 1 cộng China mua từ Lazada -260k) là có thể lên 4k60hz
3. Số nhọ nên cộng Amazon basic ko lên được 4K/60hz (lúc lên lúc không rất khó connect, giống cộng cable zin của Shield)

ọc, bác âu ơi, cáp của em đâu rồiiiiiiiiiiiiiiiii. Mấy hnay em quên mất vụ cáp, giờ vào thì thấy nói hết, hic hic. Nếu bác còn giữ thì bác cho e thông tin em ghé bác nhé, sdt của e là 0914114963, em tên Nguyên ạ

http://www.cnx-software.com/2016/08...r-automotive-soc-with-armv8-cores-pascal-gpu/

Chắc sắp có Shield mới, cấu hình khủng quá, 1.5 Teraflots

PS: "PS4 boasts a 1.84 teraflop GPU that's based on AMD's Radeon technology. The Xbox One graphics chip, also with an AMD Radeon GPU, has a pipeline for 1.31 teraflops."
Ko có đâu bác, con chip này dành cho xe ô tô tự lái của Nividia đấy.
https://tinhte.vn/threads/nvidia-ra...e-thong-deep-learning-tren-xe-tu-lai.2635975/

Bên trên