Hội Nvidia Shield Android TV

oldfriend

Moderator
Nếu có shield mới và có đợt khuyến mãi thì anh em lại hợp với nhau, đặt vài con về trãi nghiệm nhỉ. Âu ơi, thấy vậy có được không em.

Bác nào cần dây HDMI thì cứ pm cho em hoặc mấy bác đã có nhã ý phía trên nhé, tặng 1 sợi HDMI để kiếm ly cf thôi, hehe. Đùa với các bác tí chứ ngày nào sáng ra thì em cũng cf đầy đủ rồi.

Đợt black friday em mua nó chỉ cho 1 người mua 2 con ^^, muốn mua nhìu cũng ko dc. ( do đợt đó có bác nhờ mua giùm nên tính mua chung).

P/s shield có bản nâng cấp là em pre order ngay.

chán vậy. Shield mua chưa đc 3 thag. Giờ ra cái mới làm gì.
Chắc cũng 3 tháng nữa mới về tay mình được đó bác, đến khi đó thì bác cũng trãi qua 6 tháng với em shield cũ rồi mà. Còn không bác chờ đủ 9 tháng 10 ngày để em shield cũ hoàn thành trách nhiệm làm mẹ rồi đẻ ra shield con mới cho bác cũng được mà hehe

Hero307

Active Member
May quá em cứ phân vân giữa Shield với Apple TV, cuối cùng múc Apple TV thật sáng suốt :))

Hero307

Active Member
Vì mua xong cái nó lại ra ver.2 xong lại nâng cấp, mệt bác ạ :) Với lại một số thứ em cần ở Shield như âm thanh, hình ảnh mượt mà, Youtube đẹp, xem phim online tốt thì ATV đều đáp ứng rất tốt, trong khi giá chỉ bằng 1/2 :)

vanlinh2905

Well-Known Member
Vì mua xong cái nó lại ra ver.2 xong lại nâng cấp, mệt bác ạ :) Với lại một số thứ em cần ở Shield như âm thanh, hình ảnh mượt mà, Youtube đẹp, xem phim online tốt thì ATV đều đáp ứng rất tốt, trong khi giá chỉ bằng 1/2 :)
Apple TV ở Vn còn rất hạn chế.
Shield ngon hơn nhiều. chơi game, xem phim onl, off đều good.
cấu hình Shield cũng thuộc hàng đỉnh

Hero307

Active Member
Apple TV ở Vn còn rất hạn chế.
Shield ngon hơn nhiều. chơi game, xem phim onl, off đều good.
cấu hình Shield cũng thuộc hàng đỉnh
Thì mình chỉ cần có Youtube, xem phim Fshare và FPT Play thôi nên hài lòng với ATV, nhưng không dám khuyến khích các bác dùng vì các bác còn thích đủ thứ như game, 4K, passthrough tiếng, Kodi v.v... :)

vn_soft

Member
Thứ tự ưu tiên của mình là:
1.Kodi
2.Youtube
3.4K
4.Game

Thì mình chỉ cần có Youtube, xem phim Fshare và FPT Play thôi nên hài lòng với ATV, nhưng không dám khuyến khích các bác dùng vì các bác còn thích đủ thứ như game, 4K, passthrough tiếng, Kodi v.v... :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Hôm trước mình cài phần mềm sop to http nó không chạy được (sopcast thì bình thường), hôm qua cài lại nó xem ngoại hạng Anh chạy ngon ơ -> quá đã. Chắc mới up FW hôm trước nó fix lỗi này chăng?

Sop to http chạy được hả bác. Hôm trc cũng cài trên Shield mà không xem được, đành lấy cái Q8 ra dùng sop to http coi bóng đá.

tendangky

Active Member
Đang cần bán 1 em nvidia shield bản 16gb, phụ kiện có đầy đủ remote tay games điều khiển luôn nhé, máy mua hơn 3 tháng, Giá mềm luôn 5,2tr nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
cả nhà giúp e với. con của em bị bệnh lạ lắm với cái "TÌM KIẾM BẰNG GIỌNG NÓI'.
chả là thế này. Tìm kiếm giọng nói trên tay chơi game thì OK. còn tìm kiếm bằng điều khiển thì ko dc (nói thì shield ko động tĩnh gì). Tìm kiếm bằng điện thoại sử dụng pm Android TV thì ko dc ( mình nói gì thì phát ra loa như thế), shield ko tìm kiếm.
em đã thiết lập lại dữ liệu nhà sản xuất mà ko dc.
các bác giúp em cái. thank các bác

Bên trên