Hội Onkyo đe !!!!

ben6780

Ðề: Hội Onkyo đe !!!!

Mình đang nghe AVR onkyo NR809, xin gia nhập hội nhé các Bác. Có Bác nào dùng con này nghe nhạc 2 kênh thì cho em xin tí kinh nghiệm ạ! Mình đang nghe nhạc 2 kênh với loa Klipsch RF82 II thì o thấy hay cho lém.

JESSIEBO

Active Member
Em Klipsch 82 này cần amply chuyên 2 kênh cao tay mới trị được em í, receiver kéo em này nghe tiếng hay bị bọng, bas lùng bùng ko gom gọn. Bác sắm 1 amply đèn EKCO 55EV hoặc tích hợp thì chơi pre pow mới trị được em này cho hay !

HDstorm

Cho tớ tham gia với con ONKYO cùi 3008 ... Cảm nhận là xem phim rất bén và hoành tráng !

baodom

Active Member

Bác nào dùng AVR Onkyo 309 phát nhạc qua USB Flash cắm trực tiếp vào AVR chưa? Em thử không thấy được :(

Con đó chỉ dùng được mp3 thui nha bác, khi bác cắm vô rồi chuyển qua kênh USB xong bác lựa chọn bài trên màn hình của reiceiver

nukenuky

Member
Re: Ðề: Hội Onkyo đe !!!!

Mình đang nghe AVR onkyo NR809, xin gia nhập hội nhé các Bác. Có Bác nào dùng con này nghe nhạc 2 kênh thì cho em xin tí kinh nghiệm ạ! Mình đang nghe nhạc 2 kênh với loa Klipsch RF82 II thì o thấy hay cho lém.

Em cũng 809, xem film OK. Nghe nhạc với loa MA RX8 cũng tạm được. Tuy nhiên không phát huy được bass của RX8.

Kinh nghiệm là nếu xem film hay chơi game (nói chung là đa kênh) thì vào setting Audio, Dynamic volume (hay Dynamic Equalizer gì đấy em không nhớ. chỉ nhớ là có 2 cái Dynamic). Chọn mức Medium thì hiệu ứng surround sẽ hay hơn nhiều.

Con này có DAC built-in nhưng em thấy nó hình như còn thua con DAC của cái Airport Express hay sao ấy.

Nghe nhạc qua radio online rất hay và tiện. Cắm USB hdd vào nghe nhạc cũng tiện.

soncc1984

Active Member

đang định mua em TX-SA601 nghe nhạc với xem phim mà hông biết thế nào?

coito30

Múc Onkyo 616 hoặc 414 tùy theo công suất loa đi bác. Đánh nhạc chế độ Pure Audio nghe khá phết đó bác, bass treb rõ ràng.

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội Onkyo đe !!!!

Em cũng 809, xem film OK. Nghe nhạc với loa MA RX8 cũng tạm được. Tuy nhiên không phát huy được bass của RX8.

Kinh nghiệm là nếu xem film hay chơi game (nói chung là đa kênh) thì vào setting Audio, Dynamic volume (hay Dynamic Equalizer gì đấy em không nhớ. chỉ nhớ là có 2 cái Dynamic). Chọn mức Medium thì hiệu ứng surround sẽ hay hơn nhiều.

Con này có DAC built-in nhưng em thấy nó hình như còn thua con DAC của cái Airport Express hay sao ấy.

Nghe nhạc qua radio online rất hay và tiện. Cắm USB hdd vào nghe nhạc cũng tiện.

Ở dàn đa kênh đa số cắt tần âm trầm đều do sub đảm nhiệm, nên MA RX8 của bác không phát huy được ạ

Master

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội Onkyo đe !!!!

Cho xin 1 vé vào hội nhé , ko xài nhưng chuyên bán Onkyo :D

kelvin1340

Member

Có ai sài ONKYO TX-8050 chưa vậy ! Ở VN không thấy chổ bán ! Mình thấy con này có vẻ ngon !

ben6780

Ðề: Re: Hội Onkyo đe !!!!

Em Klipsch 82 này cần amply chuyên 2 kênh cao tay mới trị được em í, receiver kéo em này nghe tiếng hay bị bọng, bas lùng bùng ko gom gọn. Bác sắm 1 amply đèn EKCO 55EV hoặc tích hợp thì chơi pre pow mới trị được em này cho hay !
Cám ơn Bác Jess đã trả lời cho em, nhưng trình nghe nhạc của em chưa đủ để nghe âm ly đèn Bác ạ, Bác ó thể giới thiệu cho em loại nào thích hợp với cặp loa này: Nad hay denon hay marant hay onkyo... trong tầm giá 20-30tr ạ.

liam nguyen

Mình cũng gia nhập với các bạn: Onkyo 616 mới chỉ có cặp Front Castle Knight 2, đang từ từ đầu từ cho bước thứ 2.

mhs123

Đã dùng qua AVR RC180 nghe qua 3008 hiện chỉ còn giữ lại bộ mini FR X7A để ở cửa hàng nhỏ. Nhìn chung AMP Onkyo tiếng mạnh, âm sắc thể hiện khá chi tiết, nếu chơi 2 kênh nghe lâu cảm giác hơi bí, cảm nhận tiếng hơi tối, đã ghép thử đánh với Jamo 607, Klipch RF3.

mhs123

Ðề: Re: Hội Onkyo đe !!!!

Cám ơn Bác Jess đã trả lời cho em, nhưng trình nghe nhạc của em chưa đủ để nghe âm ly đèn Bác ạ, Bác ó thể giới thiệu cho em loại nào thích hợp với cặp loa này: Nad hay denon hay marant hay onkyo... trong tầm giá 20-30tr ạ.

Klipch là dòng loa có độ nhạy cao, nhưng để ghép ra tiếng hay cũng khá khó, đôi khi phụ thuộc nhiều tai người nghe.......thấy đa số AE ghép với Tube.....
Ko hiểu sao mình ko khoái mấy cái loa cột bass 16 cao lêu đêu.:D

prince_vuitinh

cho mình hỏi chút: nếu mình ghép A9050 + loa tranh AA (gấu đòi loa tranh mới chịu - loại này 2chanels) thì có OK k vậy?
Ah, mình thường xem phim và nghe nhạc qua cổng USB của TV Led, và xem phim bằng cách nối laptop qua cổng HDMI với TV thì làm sao âm thanh truyền qua Ampli ra loa được vậy? xin các huynh đi trước giúp đỡ nha. mới gia nhập môn phái HD được vài tháng...

xuansan83

Active Member

cho mình hỏi chút: nếu mình ghép A9050 + loa tranh AA (gấu đòi loa tranh mới chịu - loại này 2chanels) thì có OK k vậy?
Ah, mình thường xem phim và nghe nhạc qua cổng USB của TV Led, và xem phim bằng cách nối laptop qua cổng HDMI với TV thì làm sao âm thanh truyền qua Ampli ra loa được vậy? xin các huynh đi trước giúp đỡ nha. mới gia nhập môn phái HD được vài tháng...

cái này dễ mà bác ! bác xem tv của bác có đường audio out jack 3,5 ra đầu hoa sen , hoặc optical out

JESSIEBO

Active Member
Re: Ðề: Hội Onkyo đe !!!!

Ghép thì được thôi... Nhưng nghe vài tháng , lỗ tai lên đô, nhận ra chất âm sao quá dở... Nâng cấp thì bán rất khó hoặc rất rẻ ... Và tranh thì thật không đẹp như ngoài phòng tranh, bác nên cân nhắc, mua một bức tranh thât đẹp và một đôi loa nghe nhạc thật hay sẽ tốt hơn !có gì ko phải mong bỏ qua !

fankylu

Member

Mình cũng có cái AVR Onkyo 578 với cặp Front BS Onkyo MKII, center castle C2 (polkaudio cs100 định bán mà bán chưa được), sup Onkyo 208 rất hân hạnh được làm wen với các bạn.

fee_2006

Member

Em xin được nhập hội với Receiver Onkyo 809 ghép với D590 làm front,

Bên trên