Hoi ve cac loai TV LCD.

kemcoi

Banned
Xin cac Anh/Chi cho em hoi, tren thi truong hien nay, LOẠI TI VI LCD nào là tốt nhất (Ngoại trừ Sony)? vui lòng cho em ý kiến với nha. Nếu được thì cho luôn mã số của sản phẩm tivi đó luôn nhé.

Thanks các Anh/Chi nhiều.

tinlcd

Member
Ðề: Hoi ve cac loai TV LCD.

Xin cac Anh/Chi cho em hoi, tren thi truong hien nay, LOẠI TI VI LCD nào là tốt nhất (Ngoại trừ Sony)? vui lòng cho em ý kiến với nha. Nếu được thì cho luôn mã số của sản phẩm tivi đó luôn nhé.

Bác này hỏi sao ko thấy ai trả lời nhỉ, tiện lỡ vào mình có 1 số ý kiến để bác tham khảo thôi nhé:
- hiện tại bây giờ công nghệ LCD mấy hãng gần như tương đương, mấy anh Nhật thì có đi trước hơn nhưng mấy anh đó có vẻ lớn tuổi rồi nên phát triển hơi chậm về công nghệ. Còn mấy chú Hàn thì phát triển theo sau nhưng mình thấy có những cú bứt phá rất ngoạn mục về công nghệ và kỹ thuật, và còn thiết kế rất hợp với giới trẻ hiện nay (ý mình chỉ nói tới kiểu dáng phù hợp với nội thất cao cấp mà đa số giới trẻ đang sở hữu và mơ ước).
còn loại tivi LCD nào tốt nhất thì chẳng ai dám trả lời bác đâu, vì sao? Vì mỗi sản phẩm, mỗi thương hiệu đều có ưu, nhược điểm khác nhau, mình thấy trong diễn đàn này mình thấy AE chơi Pana nhiều đó bác, cứ theo các bác đi trước mà theo bác ạ.
-Một vấn đề nữa là trong đầu bác đã có ý định mua sp của hãng nào chưa? trong nhà bác đã sài những sp của những hãng nào rồi? bạn bè của bác đang sài những dòng sp gì? và bác bao nhiêu tuổi? thanh niên, trung niên hay....
và cuối cùng theo mình thấy:
1- bác hỏi thử bạn bè mình coi số đông đang sài sp hiệu gì? model gì?
2- nhu cầu mình cần bao nhiêu inch? HD hay pulHD, thì AE mới góp ý được.
Vài dòng thô thiển cùng bác và AE kiến thức cũng có hạn có gì mạo phạm or ko phải mong AE chỉ giáo giùm, Thanks.

Frog

Member

Bác cho em xin số tiền, nhu cầu của bác ạ!

vietpre

Dạ, từ 20 - 40 triệu! Nhu cầu xem film và truyền hình ah!

phamquephong

Dạ, từ 20 - 40 triệu! Nhu cầu xem film và truyền hình ah!

Bác phải cho biết thêm thông tin về căn phòng đạt máy, rộng hay hẹp, khoảng cách từ chỗ ngồi đến màn hình? với số tiền 40 triệu thì rất nhiều mẫu để lựa chọn. P vote cho Pana!

vkc

Well-Known Member

Với 40tr trong tay thì bác cứ việc vào tt điện máy lớn nào đó, coi kiểu dáng và hình ảnh của Sony, Panasonic, Samsung ( chỉ 3 hiệu này thôi )...bác thích em nào thì lấy em đó..Chúc bác sớm chọn được TV ưng ý..

Về kích cở màn hình thì với khỏang cách ngồi tầm 3m so với màn hình thì bác chọn màn hình từ 42-46" coi vô tư

kemcoi

Banned

em dang tinh mua con SONY 32V400A. Khong biet cac bac thay con nay the nao? co the ok khong? co xem phim HD dc khong? cac bac cho em biet y kien voi nhe. Thanks cac BAc.

vkc

Well-Known Member

em dang tinh mua con SONY 32V400A. Khong biet cac bac thay con nay the nao? co the ok khong? co xem phim HD dc khong? cac bac cho em biet y kien voi nhe. Thanks cac BAc.

Coi được HD 720P bạn ạ, bạn thích thì cứ mua thôi, lăn tăn chi nữa..

thangnd

Hi,mình đang xài SONY 32V400A đây.Nếu chỉ để coi phim HD thì chất lượng hình ảnh là OK khỏi bàn(dù chỉ là HD Ready)Nhưng nếu để coi thêm truyền hình cáp thì hình ảnh truyền hình xấu lắm thua tivi CRT thua luôn cả PANA LCD.

kemcoi

Banned

Troi, xem Truyen hinh cap ma khong hinh anh xau wa thi chac khoi mua wa. Chu nha em chu yeu la xem truyen hinh cap ma.
Anh xem co con nao hay hon con nay khong? cua hang PANA cung dc. tu van dum em nhe.

Con ai co y kien voi con SONY 32V400A nay nua khong cac Bac oi?

thong tin cua no ne. No co the chinh len toi 1080p lan do. ma cha biet xem the nao?

Model
Độ lớn màn hình LCD
Màn hình 32-inch (81cm), theo tỷ lệ 16:9
Hệ TV
M, B/G, D/K, I
Hệ màu
NTSC 3.58, PAL, SECAM, NTSC 4.43 (AV In), PAL 60 (AV In)
Tín hiệu Video: 480i, 576i, 480p, 576p, 1080i, 720p, 1080p

Hi,mình đang xài SONY 32V400A đây.Nếu chỉ để coi phim HD thì chất lượng hình ảnh là OK khỏi bàn(dù chỉ là HD Ready)Nhưng nếu để coi thêm truyền hình cáp thì hình ảnh truyền hình xấu lắm thua tivi CRT thua luôn cả PANA LCD.

Chỉnh sửa lần cuối:

tyfnmax

Active Member

LCD Philips 42PFL9703/98 hình ảnh trong veo trong phê lòi ( với nguồn HD). Chỉ sợ khoản bảo hành của bọn này lởm. Sao bạn không dùng dòng SONY nhỉ. Tôi sợ tín hiệu truyền hình cáp nhà bạn yếu quá chăng

Chỉnh sửa lần cuối:

kemcoi

Banned

Thanks Bac tyfnmax and All,

thi em dinh tau con SONY 32V400A. ma sao co bac Thanhng noi la khong tot khi xem truyen hinh cap. Lam em dang run tay roi day ne... Co bac nao xai con nay roi thi cho em ý kiến với nhé. Em thật không biết ra sao cả. Mong các bác góp ý kiến dùm em với nhé.

Thanks các Bác.

LCD Philips 42PFL9703/98 hình ảnh trong veo trong phê lòi ( với nguồn HD). Chỉ sợ khoản bảo hành của bọn này lởm. Sao bạn không dùng dòng SONY nhỉ. Tôi sợ tín hiệu truyền hình cáp nhà bạn yếu quá chăng

haiauden

Member

Sau Sony là Pana bác ạ. Bác muốn xem TV đẹp thì chọn dòng nào 100Hz mà phang, không hối tiếc đâu :D

dj_jin

Member

Dòng 100Hz Pana dưới 20tr ko thể tìm nổi :((!Hôm qua em đi 1 vòng Hà Nội ko thể tìm nổi...Thất vọng.Có tiền mà không mua được đồ thì còn gì tức hơn.

kdnguyen

- Hiện tại đang xài Pana 37LX800 - HD Ready - 100Hz: 14tr800.
Rất rất hài lòng. Ai vào nhà, cũng khen tivi đẹp (truyền hình cáp và HD phim).

Frog

Member

với màn hình 32, 37, 42" xem HD, TH cáp thì nên chọn dòng sản phẩm 100hz(hay cao hơn càng tốt:)>-). Không sử dụng vô mục đích thay cho LCD PC thì khỏi cần full HD.
Với kích cỡ tầm vầy, chuyện Full hay không full HD chảng nói lên diều chi cả.
Mình thấy mấy sản phẩm đáng quan tâm và đáng mua(theo thỉên ý của mình):

Pana 37LX800(~15tr)
Sharp 42A65M(~18,5tr)
Pana Plasma 42 P8H(~13tr)

:x
//Bản thân xem TH cáp thích nhất là Pana 37LX800, HD Plasma 42P8H, hỗn hợp Sharp A65M

duachuot

Xem truyền hình cáp thì cứ CRT cho nó thoải mái, LCD làm gì cho nó đau đầu, chờ bao giờ Truyền hình cáp phát HD thì chơi LCD, lúc đó lại mua được cái TV xịn hơn bây giờ

Bên trên