Hoi ve cac loai TV LCD.

vkc

Well-Known Member
Ðề: Hoi ve cac loai TV LCD.

Xem truyền hình cáp thì cứ CRT cho nó thoải mái, LCD làm gì cho nó đau đầu, chờ bao giờ Truyền hình cáp phát HD thì chơi LCD, lúc đó lại mua được cái TV xịn hơn bây giờ

Vậy là bác phải hõan cái sự..sung sướng không biết đến bao giờ:confused:

vietvan2005

Nên mua Sony LCD, tiền nào của nấy, không sợ xấu đâu.
Dòng LCD Sony phân chia theo các chữ cái T, S, V, W, X. X là đỉnh nhất nhưng không có 32inch. Với tầm tiền của bác 20-40 thì thoảng con gà mái rồi. Nên quyết đi Sony - 1 vote.
Em cũng vừa chơi con này, sau một hồi loang quanh. Chọn LCD Sony 40V400A cạn hết 27 chai 2 + 400N cái giá tại Cửa hàng Hương Anh đối diện Hoàng Hải.
Về nhà xem, thấy ổn ổn.

minh_phuong

Các bác cho mình hỏi chút, mình mới mua thằng TIVI LCD SHARP LC46A65M-46",Full HD
này, link ở đây http://picoplaza.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=3123
nhưng tín hiệu từ computer nó chỉ cho setup chế độ 1360 X 768, mặc dù TV fullHD, nếu setup 1920X1080 thì hình bị co nhỏ lại và chữ bị gai, mình có đọc catalog thì nó cũng ghi support computer 1360X768.
Vậy thì mình xem film từ HTPC cũng chỉ là HD 720 thôi à?

Frog

Member

Các bác cho mình hỏi chút, mình mới mua thằng TIVI LCD SHARP LC46A65M-46",Full HD
này, link ở đây http://picoplaza.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=3123
nhưng tín hiệu từ computer nó chỉ cho setup chế độ 1360 X 768, mặc dù TV fullHD, nếu setup 1920X1080 thì hình bị co nhỏ lại và chữ bị gai, mình có đọc catalog thì nó cũng ghi support computer 1360X768.
Vậy thì mình xem film từ HTPC cũng chỉ là HD 720 thôi à?

Bác dùng d-sub đúng hem?
chuyển sang kết nối HDMI, bác sẽ thấy em này đẹp đến đâu;))

minh_phuong

Mình dùng HDMI, nhưng nó cũng chỉ cho 1360X768. Mình nghĩ các thiết bị khác vd đầu Bluray chẳng hạn thì vẫn nhận 1080p bình thường tuy nhiên computer thì ko tương thích
Mình vừa lấy catalog của nó ra xem lại thì có mục:
" Bảng tương thích với máy tính " nó có ghi
WXGA 1360 X 768 47,7kHz(tần số quét ngang) 60 Hz (ts quét dọc)
SXGA 1280 X 1024 64,0kHz 60 Hz
SGXA 1400 X 1050 65,3kHz 60 Hz

Đúng là ngoài mỗi cái lăn tăn trên thì , mầu sắc độ nét, chất lượng hình ảnh của e này đẹp thật sự

Punto_keanz

Huhu! Em chỉ có <=15t thì nên chọn thằng nào nhỉ ( nhà nhỏ chỉ xem được 32inch)?! Em xem thông số kỹ thuật của thằng Pana, thấy độ tương phản của nó loanh quanh ở mức 10,000:1 so với mấy em SS hay LG cùng giá thì thua xa?! Các bác gợi ý cho em với! Mà em nghe nói cuối năm nay VCTV cũng triển khai một số kênh HD trên cả nước rùi đó, cạnh tranh với VTC HD muh?!

Chỉnh sửa lần cuối:

kemcoi

Banned

Mình thấy con LX-37LX800 là cool đó. 100hz là ok. xem HD cũng Ok.

Huhu! Em chỉ có <=15t thì nên chọn thằng nào nhỉ ( nhà nhỏ chỉ xem được 32inch)?! Em xem thông số kỹ thuật của thằng Pân, thấy độ tương phản của nó loanh quanh ở mức 10,000:1 so với mấy em SS hay LG cùng giá thì thua xa?! Các bác gợi ý cho em với! Mà em nghe nói cuối năm nay VCTV cũng triển khai một số kênh HD trên cả nước rùi đó, cạnh tranh với VTC HD muh?!

thinhkieuphong

Huhu! Em chỉ có <=15t thì nên chọn thằng nào nhỉ ( nhà nhỏ chỉ xem được 32inch)?! Em xem thông số kỹ thuật của thằng Pân, thấy độ tương phản của nó loanh quanh ở mức 10,000:1 so với mấy em SS hay LG cùng giá thì thua xa?! Các bác gợi ý cho em với! Mà em nghe nói cuối năm nay VCTV cũng triển khai một số kênh HD trên cả nước rùi đó, cạnh tranh với VTC HD muh?!

mua LG 32" đi bác, nhiều cổng lắm ;)), nhà mình có 1 cái mua hơn 1 năm rồi, nhưng mà chưa có HTPC với TivX để xem HD, con PC (dưới sign) thì ko đú HD được 8->8->8->

thinhkieuphong

sao lại ko thấy vậy bác, giờ nó ko làm model này nữa mà đổi sang loại 32 gì gì í, em mua năm ngoái 12tr :D, toàn xem dvdrip với th cáp (xấu lắm, )

dj_jin

Member

Nên chọn em nào các bác nhỉ:
Pana 37LZ800
Sharp 42A65
SS 40B650

kdnguyen

Pana 37LZ800
Sharp 42A65
SS 40B650

1. Mức độ đánh giá tốt: Pana > Sharp > SS.

2. Mức độ sử dụng nhiều nhất: Pana > SS > Sharp.

2. Mức độ khó tìm: Pana > Sharp > SS

3. Em Pana 37LZ800 thì chỉ có 37 inch và rẻ nhất trong 3 em, nên so sánh cũng hơi khập khiểng với em 40 inch và 42 inch.

4. Bác có thể lấy em nào cũng được, vì mỗi em có 1 phong cách màu sắc khác nhau. Về tính năng thì tương đương nhau. Bác nên đi coi trực tiếp và chọn tông màu mình yêu thích.

Riêng em, em chọn Pana 37LZ800 hoặc SS 40B650.

Frog

Member

Pana 37LZ800
Sharp 42A65
SS 40B650

Với 37": Pana37lz800 là đỉnh nhất trong 3 em.
với 42": con ở dưới sign của em.
em samsung thì nghe nói nhìu người khen, em chưa có thời gian ngó qua(không biết màu sắc nó ra sao ở dòng này nữa).
Nhưng cơ bản, 3 em này giá khá chênh lệch, bác đưa ra chọn lựa(nhu cầu không có) làm em rất băn khoăn. Chẳng bít chọn em nào nữa.^#(^

dj_jin

Member

Nhu cầu của em là xem truyền hình cáp là chủ yếu,thỉnh thoảng giải trí thì xem film HD :D
Em kết em 37LZ800 nhất mà tìm hoài không thấy hic hic!Lọ mọ cả ngày trời có mỗi con LZ80 với Sharp và SS!
Mà cái con Sharp A65M giá rẻ quá thế nhỉ,em đi xem thử cái 46 qua tín hiệu component mà hình cứ bị vỡ!
@Frog:Bác cho em cái nhận xét về con Sharp 42A65M đi,chất lượng truyền hình cáp và kết nối PC xem HD thế nào ạ?Hôm nọ em đi xem ở 1 cửa hàng con 46A65M,bọn kĩ thuật cắm mãi mới lên hình qua dây component DVD mà em xem nó cứ bị vỡ hạt bác ạ :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Frog

Member

Nhu cầu của em là xem truyền hình cáp là chủ yếu,thỉnh thoảng giải trí thì xem film HD :D
Em kết em 37LZ800 nhất mà tìm hoài không thấy hic hic!Lọ mọ cả ngày trời có mỗi con LZ80 với Sharp và SS!
Mà cái con Sharp A65M giá rẻ quá thế nhỉ,em đi xem thử cái 46 qua tín hiệu component mà hình cứ bị vỡ!
@Frog:Bác cho em cái nhận xét về con Sharp 42A65M đi,chất lượng truyền hình cáp và kết nối PC xem HD thế nào ạ?Hôm nọ em đi xem ở 1 cửa hàng con 46A65M,bọn kĩ thuật cắm mãi mới lên hình qua dây component DVD mà em xem nó cứ bị vỡ hạt bác ạ :(

Mình không xem TH cáp, với lại nguồn TH cáp nhà mình kém==>xấu. Với nguồn TH cáp tốt cũng chưa chắc đẹp bằng Pana LX800 và LZ800(do tham khảo từ trước).
Với nhu cầu xem HD và kết nối PC lướt web, chơi game nên em chọn em này. Để xem TH cáp thì nên chọn Pana 37LX800(hình nét, sâu, trong nhất mấy em đề cử ở trên).
Thân!
//Mà vụ cắm qua component thì bỏ qua nhé. mình khoái vụ kết nối HDMI hơn cho tất cả các thể loại TV(nếu có DVI thì tuyệt)

dj_jin

Member

Thực ra em cungc kết mấy em Pana mà tìm nó khó quá,chẳng kiếm nổi,thấy thông số em Sharp tốt nên để ý :D!
Cám ơn anh đã cho ý kiến!

kemcoi

Banned

Nếu muốn mua em PAna 37LX800 hoac LZ800 thì contact mình. mình chỉ cho cho mua. Mình mới mua em 37LX800 ngày hôm qua. hhihihi
Thực ra em cungc kết mấy em Pana mà tìm nó khó quá,chẳng kiếm nổi,thấy thông số em Sharp tốt nên để ý :D!
Cám ơn anh đã cho ý kiến!

Bên trên