hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

gvnth

Active Member
Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Hoặc USB có những file nhạc hay âm thanh không được hỗ trợ phần mềm. Trước đây dow mấy phim đuôi mkv vào usb lại phải convert sang định dạng khác máy mới đọc

bacgiang_ah

Ðề: Re: Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Bác kiểm tra xem USB của bác có hoạt động được không nhé. Em cắm USB vào chạy ẩm ầm
USB mình vẫn sử dụng để cắm vào tivi xem phim bình thường mà bạn. Hay do mình chọn chức năng sai nhỉ? MÌnh cắm usb vào cổng ở mặt trước của dàn. Sau đó bấm phím Input trên điều khiển (remote) nhưng nó báo là nodata. Mình có thử các phím khác nhưng không có chế độ chọn usb.
USB và ổ lưu động của mình dùng định dạng NTFS. Vì có những file dung lượng trên 4Gb nên phải chọn định dạng vậy.

taitrau2012

Re: Ðề: Re: Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

USB mình vẫn sử dụng để cắm vào tivi xem phim bình thường mà bạn. Hay do mình chọn chức năng sai nhỉ? MÌnh cắm usb vào cổng ở mặt trước của dàn. Sau đó bấm phím Input trên điều khiển (remote) nhưng nó báo là nodata. Mình có thử các phím khác nhưng không có chế độ chọn usb.
USB và ổ lưu động của mình dùng định dạng NTFS. Vì có những file dung lượng trên 4Gb nên phải chọn định dạng vậy.

Lâu rồi e cũng chả sử dụng tính năng USB với G61 nên kg có nhớ rõ lắm. Em đang đi công tác nên chưa test ngay lại đc. Bác thử 1 file Mp3 xem dư nao?

baotri80

Member
Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Em cắm USB 4G thì ok , còn cắm USB 16G không đọc được . Trong hướng dẫn nói (dàn không thể xử dụng HUB USB) . Chẳng biết làm sao nữa.

thaibv

Ðề: Re: Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Thông thường các dàn loại này dùng được USB với format là Fat32 hoặc Fat16 thôi, riêng NTFS thì không đọc được đâu.

Bên trên