hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

setup khoảng cách loa là từ các loa đến vị trí người ngồi xem. nên treo 2 loa rear (surround) lên cao hơn tai người ngồi nghe khoảng vài chục cm thì khi nghe hiệu ứng máy bay và đua xe bắn súng sẽ hay hơn đó.

Cảm ơn bạn khanhkun84, cho mình hỏi thêm là setup âm lượng cho từng loa trong dải -5db tới +5db thế nào là hợp lý nhất. ví dụ khi xem phim thì nên set 2 loa front là +2 hay +3db ? Loa sub thì set 0 hay +1 ? Center set thế nào ? Rear thì chắc set là +5 cho mỗi bên rồi nhỉ/ Tương tự thế khi nghe nhạc thì set loa sub/center ra sao ?

khanhkun84

Active Member

Cảm ơn bạn khanhkun84, cho mình hỏi thêm là setup âm lượng cho từng loa trong dải -5db tới +5db thế nào là hợp lý nhất. ví dụ khi xem phim thì nên set 2 loa front là +2 hay +3db ? Loa sub thì set 0 hay +1 ? Center set thế nào ? Rear thì chắc set là +5 cho mỗi bên rồi nhỉ/ Tương tự thế khi nghe nhạc thì set loa sub/center ra sao ?

mình thường là setup bằng tay, ko dùng auto của dàn. nếu cao nhất là 10 thì chỉnh thế này cũng đc.
2 loa front +3
center +5
2 loa surround +8 (còn tùy là mình để xa hay gần nữa, còn phải nghe thử để chỉnh lại cho hiệu ứng chuẩn nhất là ok)
sub =0 (để bt) tăng nhiều xem phim dễ bị nhức đầu lắm.
nghe nhạc thì chỉnh bass với treb , mid (ko liên quan đến mấy cái ở trên lắm)
chúc bác thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn bác đã nhiệt tình tư vấn, như vậy trên hệ dàn JVC G61 này là 5 thì mình set như cũ là tạm ổn : Front : +2, Rear +4, Center +2, Sub +1 (xem phim), -1(nghe nhạc).

Chỉnh bass với treble ở hệ dàn JVC G61 này thế nào vậy bác khanhkun84 nhỉ, mình đặt chế độ cho dàn là bypass để nghe đúng âm thanh như nguồn phát thôi.

khanhkun84

Active Member

Cảm ơn bác đã nhiệt tình tư vấn, như vậy trên hệ dàn JVC G61 này là 5 thì mình set như cũ là tạm ổn : Front : +2, Rear +4, Center +2, Sub +1 (xem phim), -1(nghe nhạc).

Chỉnh bass với treble ở hệ dàn JVC G61 này thế nào vậy bác khanhkun84 nhỉ, mình đặt chế độ cho dàn là bypass để nghe đúng âm thanh như nguồn phát thôi.
em cũng chưa chỉnh trên g61 bao giờ, bác tìm trên remote kiểu gì cha ra hihihi
PS: bác xem phim lâu mà cảm thấy khó chịu, đau đầu thì nên giảm sub đi nhé. ( ko bật thêm hiệu ứng gì cả)

saurom_90

Member
Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Mình thì thường setup như này.
Xem phim: Front = 0, Center +2, sub +2, rear +2
Nghe nhạc: Front = 0, Center 0, sub -2, rear +2

Em này khi nghe nhạc phải giảm sub đi ko nghe ù lắm, bass ko đc chắc :)

khanhkun84

Active Member

Mình thì thường setup như này.
Xem phim: Front = 0, Center +2, sub +2, rear +2
Nghe nhạc: Front = 0, Center 0, sub -2, rear +2

Em này khi nghe nhạc phải giảm sub đi ko nghe ù lắm, bass ko đc chắc :)

dàn xem phim thì bass nào chả ù , dền, có đuôi... lấy đâu ra chắc với gọn đc bác hihihi, g61 là còn đỡ đấy, nhiều ông ss, lg còn lởm nữa hihihi

nguyenchien2

Active Member
mình hỏi các bạn chút. mình muốn mua online JVC G61 ở ngoài bắc này thì mua ở chỗ nào bảo đảm nhỉ

nguyenchien2

Active Member
cám ơn bạn nhưng mình muốn mua online chuyển về cho nó lẹ, chứ giờ đi hà nội chở theo cái jvc về chắc toi mất

nguyenchien2

Active Member
Re: Ðề: Re: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

hiz con sony 8.5t cao quá. xúc ko đc rùi. tầm tiền con JVC thì mình còn xúc đc. :>

mourista

Member

Con G61 này ra lâu rồi mà giờ topic vẫn hot quá, xôm thật
Công nhận mấy ông bên JVC giữ model lâu thật

khanhkun84

Active Member

Con G61 này ra lâu rồi mà giờ topic vẫn hot quá, xôm thật
Công nhận mấy ông bên JVC giữ model lâu thật

đúng đấy bác. mấy bọn khác toàn ra nhiều model nhưng thực ra là bình mới rượu cũ thôi mà.
bạn nguyenchien2 xuống Nguyễn kim hn mà mua g61 vừa có bác mua về chiến khen ghê lắm hihi, mới chơi thế là đc rồi, nhiều tiền nâng cấp sâu.

mourista

Member

Tiện đây các bác bác cho e hỏi câu này hơi ngu tí:
Em thấy ở trên các bác có bảo là dùng em G61 này chạy khoảng 3h là nóng ran phải mua thêm cái quạt chạy cổng USB cho e nó.
E muốn hỏi là quạt đó thì cắm vào cổng USB của dàn này à? Thế thì khi nào muốn nghe nhạc bằng USB thì nghỉ khỏe à?

khanhkun84

Active Member

Tiện đây các bác bác cho e hỏi câu này hơi ngu tí:
Em thấy ở trên các bác có bảo là dùng em G61 này chạy khoảng 3h là nóng ran phải mua thêm cái quạt chạy cổng USB cho e nó.
E muốn hỏi là quạt đó thì cắm vào cổng USB của dàn này à? Thế thì khi nào muốn nghe nhạc bằng USB thì nghỉ khỏe à?

tùy con, ko phải con nào cũng nóng. mới có bác mua g61 test ầm ầm cũng chỉ hơi nóng ran. nên cũng ko phải lo lắm đâu ạ. còn chuyện quạt tản nhiệt usb thì cũng ko lo, vì cái chân cắm của quạt có cả lỗ để cắm usb bù vào cái dùng để lấy nguồn, trên laptop thì dùng ngon, nhưng ko biết trên g61 nó có nhận nhạc ko em ko chắc lắm.

Chẹp, tìm hoài con này ở gn còn mỗi mediamart bán 6,9mio. Bác nào biết còn đâu xó ở hn ko.tks

forever_rock

Active Member

bác check thử xem , có khi báo láo đấy, hết hàng từ bao h rồi vẫn câu kéo

samuraix

Sao thế bác, chất âm ko như bác mong đợi ag`, thế bác có định thanh khoản cho e nó ko ?

Nếu cùng tầm tiền thì quả JVC này không có đối thủ :),mình mua lâu rồi và đã thử qua một số dàn AIO của Pioneer,LG,samsung 5.1 tầm giá này thì thấy em JVC này âm thanh vượt trội hơn hẳn đấy.

Bên trên