hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Có bác nào HN thanh lý không . Em này hết hàng mới rùi. Hic

taitrau2012

Mua mới bán cũ, lại cái đồ rẻ tiền nên có bán chắc tiền đủ nhậu vài cuộc xoàng xoàng với chiến hữu. Có mấy bác PM em hỏi mua, em xin phép không bán để mở Gangnam Style cho cháu nó mum mum.:)

gentis_9

Con này giờ ở TPHCM có chỗ nào còn bán không các bác. Cuối năm gom được ít tiền nên tính làm em nó cho Tết này xôm tí, hehe.

samuraix

Có bác nào HN thanh lý không . Em này hết hàng mới rùi. Hic

Bác ơi cũ hoặc hàng trưng bày mà giá nó tốt cũng ok,chứ em thành thật khuyên nếu tiền chỉ có hạn chế trong tầm mức đó thì chơi em này hợp lý,còn không bác ráp ampli và loa thùng VN cũng được mà bác :)

kaohokot

Các bác đang dùng JVC TH G61 cho em hỏi chút, bộ dàn nhà em đang nghe xem mọi thứ có DTS bình thường, F1 ở nhà xem nghịch ngợm thế nào mà giờ mất tiêu âm thanh DTS, em thử đĩa chuẩn dts rồi cả phim nữa cũng ko được, trên đầu cũng ko hiện lên biểu tượng dts nữa, cụ nào rành setup em này chỉ em với nhé ! Thanks các cụ trước

phamtung7755

Re: Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Vâng! Em cũng đồng ý với bác, Nhưng đôi khi "đã chơi thì sợ gì mưa rơi", không có tiền thì đi vay sau đó cày bừa giả lại. Cứ đợi đủ tiền thì đến đời nào bác. Thích là nhích thôi.

e giống bác này.

forever_rock

Active Member

Các bác đang dùng JVC TH G61 cho em hỏi chút, bộ dàn nhà em đang nghe xem mọi thứ có DTS bình thường, F1 ở nhà xem nghịch ngợm thế nào mà giờ mất tiêu âm thanh DTS, em thử đĩa chuẩn dts rồi cả phim nữa cũng ko được, trên đầu cũng ko hiện lên biểu tượng dts nữa, cụ nào rành setup em này chỉ em với nhé ! Thanks các cụ trước

basc xem manual ý, xong cho e nó về chế độ mặc định nhà sản xuất là ok

Giờ còn bác nào xài dàn này không nhỉ, hay có dàn khác thay thế rồi

bigdog

Well-Known Member

xài dàn này thất vọng nhất là cái sub, xem phim hành động mạnh là bị rè rất khó chịu, đem đi sửa dc 3 tháng hết 400k bây giờ tái lại bệnh cũ, chán quá trời.....anh em nào biết dàn JVC TH G61 này có ghép sub hơi khác dc hok..thanks

forever_rock

Active Member

xài dàn này thất vọng nhất là cái sub, xem phim hành động mạnh là bị rè rất khó chịu, đem đi sửa dc 3 tháng hết 400k bây giờ tái lại bệnh cũ, chán quá trời.....anh em nào biết dàn JVC TH G61 này có ghép sub hơi khác dc hok..thanks

sửa j hết 400k bác ơi?trừ phi thay cả loa bass

bigdog

Well-Known Member

mình cũng ko biết có thay loa bass hay ko nhưng khi sửa xong thì xem bình thường ..bass mạnh mẽ như ngày đầu mới mua, nhưng sau 3 tháng đỗ lại thì bệnh cũ tái phát....bác nào có cách nào giúp mình khắc phục lao sub này hay chỉ mình sửa nó như thế nào..mình cám ơn rất nhiều..:x:x

batgioi80

mình cũng ko biết có thay loa bass hay ko nhưng khi sửa xong thì xem bình thường ..bass mạnh mẽ như ngày đầu mới mua, nhưng sau 3 tháng đỗ lại thì bệnh cũ tái phát....bác nào có cách nào giúp mình khắc phục lao sub này hay chỉ mình sửa nó như thế nào..mình cám ơn rất nhiều..:x:x

he he, dễ hơn sửa mẹc mà cụ:)))

forever_rock

Active Member

sub hơi thì công suất ở trong REC rồi, bên trong có mỗi mạch phân tần và củ loa thôi, bác cứ mở tung ra, có khi đợ trc thợ lấy 502 bôi vào cái gì lunbg aly nên hết rè, nay keo khô nó lại bị thôi. nói chung e vote mở ra xem

saurom_90

Member

Em vẫn đang dùng bộ nè nè, mua đc hơn 1 năm rồi, thằng cu em ở nhà nó bật KHÔNG CẢM XÚC mức 32, rung hết cả nhà :D

bigdog

Well-Known Member

sub hơi thì công suất ở trong REC rồi, bên trong có mỗi mạch phân tần và củ loa thôi, bác cứ mở tung ra, có khi đợ trc thợ lấy 502 bôi vào cái gì lunbg aly nên hết rè, nay keo khô nó lại bị thôi. nói chung e vote mở ra xem

cám ơn bác đã chia sẽ, để mình thử làm như bạn nói xem có hiệu quả ko nhé, mà Rec là thiết bị hình dạng ra sao mình ko rành lắm.......

bigdog

Well-Known Member

Em vẫn đang dùng bộ nè nè, mua đc hơn 1 năm rồi, thằng cu em ở nhà nó bật KHÔNG CẢM XÚC mức 32, rung hết cả nhà :D

bác mới xài có 1 năm thì làm sao bị tình trạng loa sub rè như mình , còn mình xài được 5 năm rồi .......mấy ngày nay cứ lăn tăn cách ghép loa sub JBL , YAMAHA mà giá cao quá......

Chỉnh sửa lần cuối:

bacgiang_ah

Các bạn cho mình hỏi, sao khi mình cắm usb hay ổ lưu động vào cổng usb đều không được nhỉ. Nó toàn báo là "No Data". Hay bộ dàn này không đọc được usb nhỉ.
Từ trước tới nay mình toàn phải dùng laptop chạy file rồi xuất tiếng vào dàn.

taitrau2012

Re: Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Các bạn cho mình hỏi, sao khi mình cắm usb hay ổ lưu động vào cổng usb đều không được nhỉ. Nó toàn báo là "No Data". Hay bộ dàn này không đọc được usb nhỉ.
Từ trước tới nay mình toàn phải dùng laptop chạy file rồi xuất tiếng vào dàn.
Bác kiểm tra xem USB của bác có hoạt động được không nhé. Em cắm USB vào chạy ẩm ầm

Bên trên