Hỏi về tốc độ download của FPT ở RS

troivayha

Well-Known Member
Ðề: Hỏi về tốc độ download của FPT ở RS

Cái bạn nào nói xài 3 tr/tháng trên xin hỏi là xài 1 mình hay là chia sẻ cho nhiều client ? (Như hàng net hay văn phòng công ty chẳng hạn)?
Nếu như xài gói MegaMe (5Mb) thì tốc độ tối đa mà bạn có thể đạt tới là 587 kb/s
Còn MegaYou (3Mb) thì khoảng 350 kb/s
Mình có thể khẳng định điều này vì đang sở hữu 1 con proxy từ server của FPT Telecom. Con Proxy này sẽ nâng tốc độ tối đa trường truyền của bạn lên, đạt đỉnh cao nhất, bất kể đó là host ở Vn hay là nước ngoài.

Nhưng không phải ai cũng có thể có được :D

da vinci

Active Member

FPT bên tôi ở Q.6 HCM thì wá cùi lun. Lúc đầu mới gắn thì down khá nhanh, chừng 2 tháng sau là chỉ còn 50KB/s thôi. Gọi điện lên nói hoài thì cứ nói là fải nâng gói cước lên thì mới nhanh đc. Tôi cũng nâng lên mà chỉ đc 1 tháng là speed vẫn như cũ. Hồi tháng 07/2008 dây mạng của tôi bị đứt mà gọi điện hoài tụi nó dek thèm xuống. Nó để gần 1 tháng rồi mới ghé wa xem thử dek chịu sửa; nói lý do là fải nói với bộ phận sửa chữa chứ đây o fải ca của nó rồi biến lun. Tốn 1,5 tháng o xử dụng j hết mà fải đóng phí. Thằng FPT chỉ là lừa đảo thôi. Nó kêu test đường truyền thì toàn lấy server VN o rồi nói vậy là ok rồi.
Tôi xaì acc RS với MU, mà thằng kỹ thuật dek biết Rapidshare là j hết. Ngu thiệt. Haha.

nhocngo

Member

C
Mình có thể khẳng định điều này vì đang sở hữu 1 con proxy từ server của FPT Telecom. Con Proxy này sẽ nâng tốc độ tối đa trường truyền của bạn lên, đạt đỉnh cao nhất, bất kể đó là host ở Vn hay là nước ngoài.
Con proxy này là j, mong anh giải thích thêm dùm em được k a?

thinhkieuphong

mình cũng FPT đây megau ở HN, đêm down được 150-200KB/s 1 file, 4 file thì tàm 100-200KB thôi. Ban ngày thì thôi rồi chỉ dám down 1 file 1 lúc tốc độ từ 50-90KB/s

Đấy là có acc đấy nhé, thằng em (cũng ở HN) dùng MEGAVNN 2MB mà down toàn free tầm 200KB/s trở lên, MU cũng thế :((

troivayha

Well-Known Member

Con proxy này là j, mong anh giải thích thêm dùm em được k a?

Proxy của 1 server trong FPT Tel. Kết nối trực tiếp từ máy của mình đến Server FPT mà không bị limit nào cả. Giải thích dài dòng cũng khỏ hiểu lắm :))

Tốc độc down của FPT có thể chậm hơn những mạng khác nhưng lướt web thì là số 1!

lướt web khác vơi download chỗ nào vậy ta?

Cái bạn nào nói xài 3 tr/tháng trên xin hỏi là xài 1 mình hay là chia sẻ cho nhiều client ? (Như hàng net hay văn phòng công ty chẳng hạn)?
Nếu như xài gói MegaMe (5Mb) thì tốc độ tối đa mà bạn có thể đạt tới là 587 kb/s
Còn MegaYou (3Mb) thì khoảng 350 kb/s

bro còn ko thì share ae vài con proxy đi.cái vụ add proxy vn vô để ko bị limit thì cũng có lâu rồi .vấn đề là kiếm được con proxy đó

dane1507

Member

tui cũng đang dùng VNPT MegaVNN gói thấp nhất Down rapidshare và mediafire toàn dao động từ 193Kb/s - 210Kb/s thôi.......nói chung tạm ổn

i7win7

Nhà em dùng gói 275k/tháng là Mega You (trước đây nó tên thế giờ thành tên khác hay sao ý). Lúc tồi tầm 8h e dùng Premium của RS Down tốc độ trung bình là 250kb/s. Tầm 2h đêm thì nó bị điên vít lên 400 500kb/s. Còn MediaFire thì bình thường cũng tầm 80 đến 130kb/s. Từ 12h đêm thì lên trên 200. Mà không hiểu sao dạo này Mediafire nó bị làm sao, cứ từ 9h tối đến hết 1h đêm là nó toàn Processing download.

Theo như em được biết là yếu tố mạng nhanh hay không là nó còn tùy thuộc vào cái đường dây nói từ cột điện vào đến nhà mình. Ai xa thì nét sẽ chậm hơn, gần thì nhanh. Cột điện nhà em ngay đầu ngõ, cách có tầm 10m :D

tớ dùng fpt 380 . cách đây 1 tháng mediafire max speed 500k bây giờ còn 80k .nản quá .rapid ko bao giờ thèm dow vì ko có acc và chưa kiếm được soft nào leech vừa ý.

nhocngo

Member

FPT đã fix cách dùng proxy....hix

Chỉnh sửa lần cuối:

kzmonline

Chưa fix đâu mà bạn,bạn vào config như trong hình file attach rồi nhập vào như sau :203.160.1.75:80 ,Proxy là 203.160.1.75 , Port là 80 .Hiện nay còn proxy này vẫn dùng được.Mình đã thử và thấy tốc độ cải thiện được rõ rệt.>:D<

Ngoài ra bạn cũng có thể vào trang này lấy cũng được : http://www.xroxy.com/proxy-country-VN.htm

Đính kèm

96.4 KB · Xem: 114

nhocngo

Member

Hum nay trời xui đất khiến....down mediafire lên gần 200k...hem hiểu tại sao????(không dùng proxy)

don juan

Member

Chưa fix đâu mà bạn,bạn vào config như trong hình file attach rồi nhập vào như sau :203.160.1.75:80 ,Proxy là 203.160.1.75 , Port là 80 .Hiện nay còn proxy này vẫn dùng được.Mình đã thử và thấy tốc độ cải thiện được rõ rệt.>:D<

Ngoài ra bạn cũng có thể vào trang này lấy cũng được : http://www.xroxy.com/proxy-country-VN.htm
Nhưng hình như cái proxy này ko cho download rapidshare thì phải. E nhập link vào mà nó chẳng get link gì cả. Nhập vô trình duyệt cũng ko truy cập được site rapidshare :(.

các bro lưu ý là proxy lúc sống lúc chết,ko fải lúc nào cũng live đâu .mà live thì max speed ko fải nghĩ.

aerosmith

Member

ặc sao em add vô ở cái dòng use Http proxy mà dow cũng chỉ đc có 150KB/s. thế là thế nào các bro

Mình vừa mới chuyển từ FPT sang gói VNN 2mbps Family mà tháy tốc độ tăng gấp đôi nè .
Không biết gói 3mbps thì tốc độ có tăng hơn không nữa
Còn gói 1,5 mbps thì tốc độ bao nhiêu Bác nào có cho cái hình xem với
Download lúc 15g ( giớ cao điểm ?????)

truonghd

Well-Known Member

Nếu Bác nào có tiền thì dùng FPT gói 6MB ấy, nó cũng down server nước ngoài tầm khoảng 190kbs...nhưng down mega1280 khoảng 720kbs....nói chung được cái này mất cái khác....Hiên tại mega1280 down free, không biết vài bữa khi mà data của mega1280 nhiều lên, ông FPT có limit acc free hay không nữa (nhưng đoán là 99,99%)...^^

==========================
Ôi cuộc sống với bao điều tươi đẹp
Sống cho ta và cho cả mọi người
Hãy sống đi và sống trọn cuộc đời
Đừng bỏ phí dù một giây, một phút
Còn sống nghĩa là còn hạnh phúc
Để trọn đời chẳng tiếc một điều chi ..!
[-X minhf dùng gói 6mb nè. cao nhất 360k thôi, bất kể ngày đêm, down trên mega nhé, còn mediafile thì 160-200, còn rapid thì khoảng 60-100 mà buổi sáng khoảng 6h là 170 luôn nha

fpt là xì cút nhất đó các Bác ơi

Bên trên