Hỏi về tốc độ download của FPT ở RS

hadaigia123

Ðề: Hỏi về tốc độ download của FPT ở RS

này thì fpt ko ngon này,gói 5m nhé:D:D

quangvu171

Trước em down ở RS còn được khoảng 350 ~ 400 KB/sec(có acc) giờ thì thế này đấy. Giờ cao điểm chỉ được khoảng 150 KB/sec. Em dùng gói MegaME 5Mb của FPT. Có bác nào pro cho hỏi vậy là được hay chậm?

aerosmith

Member

thế là còn sướng chán mình dùng gói 7.5MB mà dow từ rapid có 150KB/s là max. add proxy thì vô mấy trang mà mấy bạn cho add vô toàn báo lỗi là ko tìm tháy server/ Dow từ mega 1280 thì đc 813KB/s là max hết cỡ

fedora_

Member

dùng cả mega you lẫn viettel gói gì gì đó ... thấy dùng viettel sáng trưa chiều tối gì cũng đều đều ... fpt thì sáng hca65m chiều nhanh ... vẫn giữ 2 line, line này die dùng line kia cho chắc hè hè hè

don juan

Member

này thì fpt ko ngon này,gói 5m nhé:D:D
của e cũng 5Mb mà max có 560,chưa bao giờ hơn?bác có chỉnh sửa gì trong hệ thống để nó chạy nhanh hơn ko bác(ko tính add proxy)
thế là còn sướng chán mình dùng gói 7.5MB mà dow từ rapid có 150KB/s là max. add proxy thì vô mấy trang mà mấy bạn cho add vô toàn báo lỗi là ko tìm tháy server/ Dow từ mega 1280 thì đc 813KB/s là max hết cỡ
Giờ mới để ý, gói 5 Mb/s, tính chi li 1 Mb (Megabit) = 1024 Kb (Kilobit), 5 Mb = 5,120 Kb ===> Tốc độ down max của gói cước 5 Mb/s chỉ là 5,120 / 8 = 640 KB/s.

Như vậy hình trên là fake. Gói cước 5 Mb/s ko thể nào down được với tốc độ như thế kể cả down từ server trong nước như mega1280 hay bkav, trong khi đó link down lại là từ mediafire, server nước ngoài vốn bị FPT giới hạn băng thông.

dùng cả mega you lẫn viettel gói gì gì đó ... thấy dùng viettel sáng trưa chiều tối gì cũng đều đều ... fpt thì sáng hca65m chiều nhanh ... vẫn giữ 2 line, line này die dùng line kia cho chắc hè hè hè
E cũng tính mắc 2 line FPT và Viettel như bác lâu rồi, nhưng cái đằng sau mông e nó chưa cho phép T_T

Chỉnh sửa lần cuối:

taidj

Member

EM CŨNG GIỐNG NHƯ CÁC BÁC CŨNG LỰA CHỌN NHIỀU NHÀ CUNG CẤP NHƯNG CUỐI CÙNG XÀI FPT VẪN ĐƯỢC HƠN . VÌ XÀI TORRENT CÓ ANH EM NÀO CÙNG LEECH VÀ SEED CÙNG 1 PHIM THÌ TỐC ĐỘ NHANH LÊN THẤY RÕ .CÒN NHƯ HÌNH TRÊN CHẮC BÁC ĐÓ ĐANG XÀI GIỐNG MÌNH.MÌNH ĐANG XÀI MEGAYOU + ITV SẼ ĐƯỢC LÊN 6 Mb/s THUI.:)

Tôi dùng gói 3tr/1 tháng mà download ko quá 100Kb/s ở bất kỳ trang nào. Chửi nhau với bọn FPT nhiều quá nó cùn bảo là chỉ có thế thôi có dùng thì dùng. Các bác tư vấn cho em nên dùng của thằng ISP nào ?

khó tin quá !:confused::confused::confused:

rongcanlc

Well-Known Member

các bác cho em hỏi cái ,em dùng mạng FPT ,ban ngày down ở Rapidshare tốc độ là 50 Kb/s ,ban đêm tốc độ là 150 KB/s nếu down 1 link duy nhất ,tốc độ ở Mega1280 cả ngày lẫn đêm là 350 Kb/s nếu down 1 link duy nhất ,theo các bác thì thế là nhanh hay chậm ạ

Híc...của bác này chạy khiếp thế, cáp của bác mấy chục M vậy ạ...chạy cỡ này thì mấy thằng Internet ngoài tiệm húp cháo hết...
E cũng đang xài Megaou, bị y như mọi ngừơi là xài acc prenium hay k cũng chhỉ cao lắm là được gần 200, trong khi đó ở BKAV nó chạy như gió ấy...tức mình e chơi con Proxy vào, ok các bác ạ. Chạy ko thua j,acc mega của e chạy toàn 500,600 ko à. FPT nó chơi đểu thì mình hpải biết cách khắc phục chứ...hy vọn xài Proxy còn được mãi thì a e mình cày HD mới được.^^

diemon

Híc...của bác này chạy khiếp thế, cáp của bác mấy chục M vậy ạ...chạy cỡ này thì mấy thằng Internet ngoài tiệm húp cháo hết...
E cũng đang xài Megaou, bị y như mọi ngừơi là xài acc prenium hay k cũng chhỉ cao lắm là được gần 200, trong khi đó ở BKAV nó chạy như gió ấy...tức mình e chơi con Proxy vào, ok các bác ạ. Chạy ko thua j,acc mega của e chạy toàn 500,600 ko à. FPT nó chơi đểu thì mình hpải biết cách khắc phục chứ...hy vọn xài Proxy còn được mãi thì a e mình cày HD mới được.^^

thế con proxy bác đang dùng share cho e với dc k

bác xài thử lại đi, mình đang down ào ào nè...203.162.163.53 port:8080.
Có thể abc1 để ko đúng cách đó.Add vào IDM nha.

nplong

Load từ các site ngoài nước nói chung và rapidshare nói riêng, quan trọng nhất là băng thông ra quốc tế của nhà cung cấp dịch vụ chứ cũng chẳng ai cấm IP cua FPT đâu. Hiện tại băng thông ra quốc tế của VNN là lớn nhất cho nên tốc độ load rapidshare cao hơn FPT cũng là điều dễ hiểu. Hiện tại tôi dùng 2 đường Internet, đường chính của FPT vì có ITV và tốc độ đăng ký là 6Mb/s còn đường backup là VNN. Tuy nhiên load bằng FPT chậm thật, chỉ được tầm 100-200 Kb/s (kilobyte per second) còn VNN được 200-300 kb/s. Kiều này chắc chuyển sang dùng VNN làm primary còn FPT để backup vậy nhưng FPT flatrate có 275K còn VNN tận 300K :)
Tuy nhiên dùng FPT load từ HDVNBITS.ORG thì rất ổn, tốc độ lên tới 600-700 Kb/s (tương đương 6 Mbit/s đó). Lúc này mới thấy hiệu quả của tốc độ 6 Mbit/s. Trong trường hợp này MegaVNN Easy thua xa

Bên trên