Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khả thi

lengockhanhi

Film critic
Một ví dụ cụ thể nữa về rạp hát tự làm, rẻ bèo luôn nhé....

1) Màn chiếu = Bức tường trét latex trắng (kích thước khổng lồ luôn...)
2) Máy chiếu LCD 720p, hàng qua sử dụng (giá chỉ 300 đô, bằng 1/2 máy chiếu mới tinh)
3) Âm thanh: Ampli 5.1 (tại sao phải cần 7.1 khi mình không có tiền mua loa ?).
4) Loa: hàng ve chai

binhlinhgiang

Lê Ngọc Khả Nhi, cảm ơn bạn đã chia sẻ những kinh nghiệm cho những người nghèo mà đam mê HD như chúng tôi

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khả thi

Cho mình hỏi chút khoảng cách từ mắt đến màn chiếu 100 inch là bao nhiêu để vừa đảm bảo không hại mắt lại xem film tốt nhất,thanks

user1706

Member
Ðề: Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khả thi

30tr, chính là khả năng mình sẽ tích góp để mua 1 bộ vừa vừa :D
thanks bạn chủ topic viết bài hữu ích

unchainmedoly

Active Member
Ðề: Re: Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khả thi

chổ bạn ngồi thưởng thức hình ảnh chỉ có kích thước quá bé nhỏ: 2.7x 2.5. Bạn xem TV cho lành bạn ơi.
Còn nếu muốn thưởng thức máy chiếu. Mình nghĩ bạn nên xoay giường theo chiều dọc. Đưa giường về phía cái TV. Đầu giường hướng vào tường, chân giường về phía cửa phòng. Mang bộ TV về hướng ngược lại ( phía cửa). Bỏ bộ salon đi. Khi đó không gian sẽ tối ưu hơn. Bề ngang 2m7 thì bạn nên làm màn chiếu 100 ich cho nó sát vách luôn, như vậy sẽ không bị giới hạn khung viền. Bạn càng chăm chút, đầu tư tốt thì bạn sẽ được hưởng thành quả tốt hơn. Chúc bạn mau có 1 phòng chiếu đẹp

Mình đồng quan điểm với Bác, nhưng vẫn tận dụng đc bộ sofa kê sát chân giường đủ khoang cách để bạn xem màn ảnh lớn,

Bên trên