Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khả thi

Ðề: Re: Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khả thi

Phòng mình như này thì có nên dùng máy chiếu ko mấy bác :)

chổ bạn ngồi thưởng thức hình ảnh chỉ có kích thước quá bé nhỏ: 2.7x 2.5. Bạn xem TV cho lành bạn ơi.
Còn nếu muốn thưởng thức máy chiếu. Mình nghĩ bạn nên xoay giường theo chiều dọc. Đưa giường về phía cái TV. Đầu giường hướng vào tường, chân giường về phía cửa phòng. Mang bộ TV về hướng ngược lại ( phía cửa). Bỏ bộ salon đi. Khi đó không gian sẽ tối ưu hơn. Bề ngang 2m7 thì bạn nên làm màn chiếu 100 ich cho nó sát vách luôn, như vậy sẽ không bị giới hạn khung viền. Bạn càng chăm chút, đầu tư tốt thì bạn sẽ được hưởng thành quả tốt hơn. Chúc bạn mau có 1 phòng chiếu đẹp

BonJovi2012

Cám ơn Nhi rất nhiều về những bài viết bổ ích và có giá trị thực tiễn cao. Các phụ nam phải xông xáo lên nhé. Hihi

cuongtn87

Well-Known Member
1. Tận dụng bức tường làm màn chiếu, đây là một giải pháp không tồi, vì có một số loại sơn chuyên dụng dùng đê sơn tường mang lại màu trắng phù hợp làm màn chiếu. Giá của chúng khá rẻ. Như vậy sẽ tiêt kiệm được tiên mua màn chiếu (có thể lên tới 50% giá trị bộ dàn).

anh cho em hỏi về loại sơn này được ko ạ??? em cũng đang build một phòng chiếu nhưng lại ko có nhiều money để mua màn chiếu :D tks a

Ðề: Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khả thi

Em tận dụng bức tường làm màn chiếu rất OK.:x

sarsi03

tính làm em máy chiếu vừa xem phim vừa chơi PES

thanghoa

mình định lam màn 3,4m*2,1m cong bằng thạch cao,matit trơn rồi sơn các bác góp ý nhé

curum

Member

chị Nhi viết tiếp đi ạ,

vupicaso

Member

Hi đang cày đẻ mua tv nhưng lại đọc đc bài này, bàu viết rất hữu ích, các bác có biết chỗ nào bán máy chiếu tốt mà rẻ ko, em sv nghèo :D

thegioi1010

Ðề: re: Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khả thi

Trường hợp thứ 4

Đây sẽ là 1 ví dụ cho ý kiến của Nhi phía trên, khi cho rằng không nên vội vàng mua TV LCD kích thước quá to, thay vào đó bạn có thể làm như anh bạn sau đây:

Đầu tiên anh ta cũng tận dụng bức tường làm chỗ chiếu phim với 1 máy chiếu epson eh-tw450 HD ready
Sau 1 thời gian, anh ta nâng cấp 1 màn chiếu điện
Cuối cùng anh ta mua TV LCD Samsung gắn phía sau màn chiếu điện

Toàn bộ dàn máy kể cả nguồn phát chỉ có 1300 euros.

Ngon lành hen mấy bạn ?

Case study này hay nè; có thể đầu tư Home Cinema theo từng giai đoạn... :)
Như vậy ít tốn kém hơn

ch-thaihuynh

nếu phòng bạn không đc rộng thì không nên mua máy chiếu, coi rất nhức mắt

SamLanhZnO

nói như thể mình là một chuyên gia nhưng chẳng hiểu cái quái gì cả.Cốt lõi chỉ muốn thể hiện mình có của mà thối.(lời khuyên:nếu có nhiều tiền nên nghĩ đến chuyện làm từ thiện có lẻ sẽ tốt hơn)

Sao bro lại cay cú thế, đang bực dọc chuyện gì à?!?!

nói như thể mình là một chuyên gia nhưng chẳng hiểu cái quái gì cả.Cốt lõi chỉ muốn thể hiện mình có của mà thối.(lời khuyên:nếu có nhiều tiền nên nghĩ đến chuyện làm từ thiện có lẻ sẽ tốt hơn)

vậy bạn này đăng kí nick vào forum HDVietnam này để làm quái gì vậy? :|

cái trình độ đọc hiểu của bạn có hiểu rõ cái thread này nó nói về cái gì ko mà bảo là "thể hiện mình có của" :|

hph@

Active Member

ý tưởng hay quá, chi phí nhỏ hiệu quả lớn, mở đường cho anh em có hầu bao hạn chế, cảm ơn Nhi nhưng mấy bác kinh doanh màn chiếu chắc không thích đâu, haha

ndnva

Member

Tích góp mãi mà chưa mua nổi cái máy chiếu giá rẻ nhất ~X(~X:)(:)((

ducanh900

Member

Rất gọn nhưng mà xem trên tường thế thì màu làm sao chuẩn được

Bên trên