Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

Ðề: Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

Uh,đúng là loa center nghe ko to lắm.nghe mấy đoạn nói chuyện trong phim ko rõ nhất là khi ngồi xa.

luciano

Active Member

Nhà e ở Q.Bình Thạnh,đường Bùi Đình Túy ấy,nếu hôm nào rảnh mời bác qua chơi.Trc khi qua bác nhớ fone cho e nhé,0907.296.269.:D

okie, em đi Hà Lội thứ 6 này về rùi bác ạ! chắc thứ 7 em xin cái hẹn qua nghe ké. vì em cũng công tác ngay Đinh Tiên Hoàng

daivu

To bác linkinpark0403;54889::D:D
Bác khách quan dùm em tý nhe: dàn này coi HD như thế nào bác? nghe nhạc thì sao? Trước khi rước về em cũng muốn nghe thử quá? (ra showroom sợ bị...nói la quấy rầy!!). Bác có vui lòng "show hàng" cho em coi tý được không ạ? (nhân tiện mình giao lưu phim HD luôn!)

IZZ

Active Member

Có bác nào ở HN đang sử dụng bộ này chưa vậy? Mình muốn thực mục sở thị trước khi quyết định ý mà.

okie, em đi Hà Lội thứ 6 này về rùi bác ạ! chắc thứ 7 em xin cái hẹn qua nghe ké. vì em cũng công tác ngay Đinh Tiên Hoàng

Vâng,thế nào cũng đc,có gì bác cứ gọi e,thứ 7 chắc là e rảnh đấy.hy vọng gặp bác sớm=D>

To bác linkinpark0403;54889::D:D
Bác khách quan dùm em tý nhe: dàn này coi HD như thế nào bác? nghe nhạc thì sao? Trước khi rước về em cũng muốn nghe thử quá? (ra showroom sợ bị...nói la quấy rầy!!). Bác có vui lòng "show hàng" cho em coi tý được không ạ? (nhân tiện mình giao lưu phim HD luôn!)

Nói ra hơi xấu hổ,vì nhà e vẫn còn xài CRT JVC 21',nhưng nếu bác muốn nghe nhạc thì bác cứ việc đem disc qua,nhà e ít nghe nhạc lắm,toàn xem film thôi,nói thật với bác là e mới tập chơi HD thôi nên chưa có bộ film HD nào đâu,PC nhà e cùi bắp quá ~X( HDD có 80Gb à,nếu rảnh thì thứ 7 tuần này bác ghé qua cùng bác luciano luôn đi,nhớ điện cho e trc.0907.296.269.Nhưng theo lỗ tai cùi bắp của e thì nghe nhạc tàm tạm thôi ko có gì đặc biệt,xem film nếu có DTS thì công nhận hay.Nếu bác có cái Film HD nào thì cho e xin cái,e ghiền lắm mà chưa lần nào đc thưởng thức cả.Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

Mấy bác có kinh nghiệm cho e hỏi cái,hình như cái console PS2 có cổng Optical cũng như ko(trừ việc xem film) à!E chơi mấy game có hỗ trợ Dolby pro logic II như NFS hay Surround như God of War 2 mà chỉ như là Stereo thôi,mặc dù e dùng component cáp và Optical.

orlagu

Mấy bác có kinh nghiệm cho e hỏi cái,hình như cái console PS2 có cổng Optical cũng như ko(trừ việc xem film) à!E chơi mấy game có hỗ trợ Dolby pro logic II như NFS hay Surround như God of War 2 mà chỉ như là Stereo thôi,mặc dù e dùng component cáp và Optical.
+1. Nối dây optical vào Yamaha TSS-15 không nghe thấy gì hết trơn (đã chỉnh setting Optical Out = On) 8-x...
Game thì là Soul Calibur III (dolby digital).

+1. Nối dây optical vào Yamaha TSS-15 không nghe thấy gì hết trơn (đã chỉnh setting Optical Out = On) 8-x...
Game thì là Soul Calibur III (dolby digital).
coi chừng cổng Optical của PS2 nhà bác hư rồi,bác thử bỏ Audio CD vào nghe thử xem,nhưng hình như e nghe có người nói chơi game PS2 âm thanh đều là giả lập 5.1 hết

huybidv

Member

Hà nội có chỗ nào bán rẻ ko nhỉ? Thấy có Anh Duy 9.990.000 và Tiến Thành gì ở Hai Bà Trưng là 700$. Bác nào biết chỗ nào rẻ hơn thì ới em phát.

IZZ

Active Member

Chắc Anh Duy là rẻ nhất rồi. Hôm trước vừa qua đó hỏi thì bảo chưa có hàng, không biết bao giờ có. Mình chán đợi rồi tối qua làm luôn bộ Z5500 về dùng tạm. Cuối năm nay lên đời con khác.

khoalinh

Tôi đã từng nghe bộ này rồi,về chất lượng và tính tiện dung thì tuyệt vời,dáng đồng tiền bát gạo.Tuy nhiên dong máy này không thật sự mạnh,công suất chỉ phù hợp với phòng nghe khoảng 12m,nếu phòng nghe lớn hơn e rằng hơi thiếu.Ban có thể ra Dien tu tien thanh,67c hai ba trung để xem và tham khảo thêm,o đó bán hàng Denon giá tốt hơn nhưng chỗ khác(đai lý bán hàng cua AnhDuy audio).Hoặc ra phòng trưng bày của Anh Duy dương Trần khát Trân Dthoại 0439725014(AnhduyAudio là dại lý của Denon tai Việt Nam.Chúc bạn tìm dược bộ giàn ưng ý.

naminh71

Active Member

Thế tóm lại là chưa bác nào làm review con này giùm em hả? đang máu lắp bộ audio cho cái phòng bé tí ở nhà

Mua luôn đi,bác hỏi hoài,ko có gì hối hận đâu,thích thì chơi thôi.Nói thật nếu bác nhiều tiền thì chơi cao cấp hơn,còn ít tiền thì chơi bộ này,nhìn phòng cho nó sang,còn nếu bác ko quan tâm đến vấn đề thẩm mỹ thì cứ Z5500 mà chơi.

eduran

Member

Tất nhiên là hơn chứ bạn. Hơn ở chổ AVR và cục Sub, những loa còn lại của 390XP có vỏ gỗ, thiết kế tốt. Có điều loa main nhỏ wá nên chất âm o bằng loa cột được. Nếu phòng bạn wá nhỏ hay o đủ điều kiện thì bô dàn này rất thích hợp với bạn. Đây chỉ là 1 ý riêng của tôi: Dù là Z5500 hay là loa j nữa thì cũng là 1 dàn loa vi tính, nhiều thứ đc tích hợp nên âm thanh o thể nói là bì đc so với loa dân dụng hay dòng Hi-Fi.
Còn 1 cách để âm thanh 390XP hay hơn là bạn mua 1 cặp main thay thế cho 2 loa Front của 390XP (nhớ để ý đến thông số và điện trở của loa); còn 2 loa Front của 390XP để làm surround back. Vậy là dàn trở thành 7.1. Theo tôi đây là cải tiến đáng giá cho loa này để trở thành 1 dàn Hi-Fi cao cấp hơn.

thân chào bác DA VINI .Em mới lấy bộ này ở 172 anh duy audio đúng là xem phim,chơi games nghe được nhưng nghe nhạc thì đuối,em tính lắp thêm cạc âm thanh rời nhưng kg biết có thay đổi được gì kg nhờ bác tư vấn giúp em nhé.cho em hỏi,em có cặp loa bosston audio 150w trở kháng 8 ôm vậy thì đấu vào receiverAVR390xp như bác nói có vấn đề gì kg nhờ các bác hết lòng chỉ giúp dùm em nhé.THANK.S các bác nhiều

vkc

Well-Known Member

thân chào bác DA VINI .Em mới lấy bộ này ở 172 anh duy audio đúng là xem phim,chơi games nghe được nhưng nghe nhạc thì đuối,em tính lắp thêm cạc âm thanh rời nhưng kg biết có thay đổi được gì kg nhờ bác tư vấn giúp em nhé.cho em hỏi,em có cặp loa bosston audio 150w trở kháng 8 ôm vậy thì đấu vào receiverAVR390xp như bác nói có vấn đề gì kg nhờ các bác hết lòng chỉ giúp dùm em nhé.THANK.S các bác nhiều

Trong trường hợp này thì dàn máy hay, dở là do ampli và loa..nên bạn có mua card âm thanh cũng đâu có làm cho hay hơn đâu?

Ngoại trừ dàn máy nghe nhạc dân dụng xịn mí cần CD player tốt cho nguồn âm thanh hay hơn.

eduran

Member

Trong trường hợp này thì dàn máy hay, dở là do ampli và loa..nên bạn có mua card âm thanh cũng đâu có làm cho hay hơn đâu?

Ngoại trừ dàn máy nghe nhạc dân dụng xịn mí cần CD player tốt cho nguồn âm thanh hay hơn.

em cám ơn bác nha,vậy là thua rồi hả bác.kg có giải pháp gì nửa a,thôi đành để chơi gamems & xem phim.còn nghe nhạc bằng dàn hifi karaoke vậy

vkc

Well-Known Member

em cám ơn bác nha,vậy là thua rồi hả bác.kg có giải pháp gì nửa a,thôi đành để chơi gamems & xem phim.còn nghe nhạc bằng dàn hifi karaoke vậy

Đành chấp nhận giải pháp như bạn đề cập thui..thường những dàn máy Home Theater ( All in one ) không nghe nhạc hay đâu..#:-s

manhthang

Huyền Thoại

Đành chấp nhận giải pháp như bạn đề cập thui..thường những dàn máy Home Theater ( All in one ) không nghe nhạc hay đâu..#:-s

Không chỉ dàn máy all in one nghe nhạc không hay mà cả dàn máy Karaoke nghe cũng không ra gì nốt bác nhỉ :D

Bên trên