Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

chúc mừng bác luciano với HTM7

vkc

Well-Known Member

Cái phòng của bác Luci mà lót thảm nữa thì tuyệt :cool:

dinhvannam

Chúc mừng bác luci nhé, chẹp chẹp...đẹp hơn HTM61 của bác nham18, tuy thua thông số kỹ thuật nhưng nhìn vẫn pro hơn.

MỘT LẦN NỮA CHÚC MỪNG BÁC LUCIANO

phuong

Member

em này bác múc bên 5 giây phải không ???

luciano

Active Member

khong phai nhe!! ben 5s van con rao ma bac Phuong!!

luciano

Active Member

Chúc mừng bác luci nhé, chẹp chẹp...đẹp hơn HTM61 của bác nham18, tuy thua thông số kỹ thuật nhưng nhìn vẫn pro hơn.

MỘT LẦN NỮA CHÚC MỪNG BÁC LUCIANO

cám ơn bác Nam đã động viên em, thiệt chơi cái thú này chỉ cần nghe khen là thấy khoái rùi :)):)>-

chưa có time nghe nhiều, nhưng cái giọng của ông vua trong đoạn Hero nói chuyện khi Lý liên Kiệt thuật lại đoạn giao đấu nghe như phà hơi vào mặt, tiếng nước rơi "tỏng... tỏng" là em chít mệt rùi.

Hồi nghe ở nhà bác Nhảm - à hèm, phải trịnh trong một chút - em bị chính cái tiếng trầm khàn, nhưng tinh tế của BW làm em mất ăn mất ngủ nên mới có topic giải tán đồ là vậy!! Xem ra củng phải cảm ơn bác Nhảm vì làm em tốn thêm $$$$ :cool::-B

Tối nay có đi off cà phê ở Jazz cà phê thì có đề nghị bác Nhảm cho em cơ hội test thử HTM7 và HTM61 coi như 1 dịp lâu rùi anh em k off và cũng là để anh em có thêm trải nghiệm nhưng à hèm,, bác Nhảm bảo "khất lại cho bác ấy thư thư thời gian"

Về cá nhân em thấy con HTM7 này hơn HTM61 ở độ trong, chi tiết của âm thanh. về giải cao HTM7 hơn hẳn so với HTM61, trung âm thì 2 em xem xem. Song vì em nó 2 đường tiếng nên k thể nào có giải thấp trầm phà phà như của HTM61.

bác abcxyz: có đi ngang thì cho em xin cái hẹn để nghe trải nghiệm thử nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

bác vào 5s, search HTM7 là ra mà!

luciano

Active Member

đã trải thảm và làm ghế sofa bed, giờ phòng em k còn hiện tượng ong ong nữa ạ, :D

mấy bác tiếp em vụ khoảng cách máy chiếu nhé, có nên làm em này k hay để dành tiền mua Dylan chạy nhỉ :D

Phòngg nhà em hình hơi bất thường, đầu này dài 2m2 còn đầu kia dài 2m8, chiều dài là 4m8 ạ. Cho nên nếu đầu tư máy chiếu em sẽ lộn ngược cả dàn, nếu rộng như vậy thì có phải em nên xài màn hình 72'', chứ k zoom lên được 100'' k?? em lên projectorreview thì tính khoảng cách gắn máy chiếu và màn hình thì khuyên em là : vị tri máy 3.9 còn chỗ ngồi là 3m4 ạ?? vậy có hợp lý hem

Có ông bạn thân khuyên em đừng chơi máy chiếu!! em đang quyết mà nghe hắn khuyên em cũng chùn tay. Em chỉ sợ phòng em nhỏ thì gắn màn chiếu k biết nó có rối bố cục k nhỉ?? em coi trên mấy Homecinema của tụi khoai tây thì phòng ốc cũng nhỏ mà đẹp lắm ạ.

em chỉ chết thèm được như vậy thui

Chỉnh sửa lần cuối:

SpacePolice

Active Member

dàn quá đĩnh, nhìn mà chảy nước miếng...

dinhvannam

Mua xe chạy đi bác luci ơi.

luciano

Active Member

bác Nam tư vấn cho em thêm vụ máy chiếu nhé, em đang nhăm nhe Infocus X10 tầm khoảng 1700$ mà full HD được khoai tây khen dữ lắm

pm em phương án bác magic ho nhé

kdnguyen

Dylan với Piaggio LX mới ra của Vn ráp thì con nào nhỉnh hơn bác nhỉ??? 2 con này cũng tầm tiền à:rolleyes:

Em không thích Dylan và LX mới. Vote for SHi 2009.

Nếu giữa 2 con này thì con Dylan có giá hơn.

dinhvannam

Dylan với Piaggio LX mới ra của Vn ráp thì con nào nhỉnh hơn bác nhỉ??? 2 con này cũng tầm tiền à:rolleyes:

Chiến hữu em mới mua con Pi của VN, bữa nào cafe bác luci chạy thử cho biết nhe, nhưng chiến hữu em bảo sáng ra đề khó nổ, còn nổ rồi thì nhạy bình thường, đem hãng, hãng bảo nó thế, chịu khó đề lâu 1 chút..:mad::mad::mad:...còn bây giờ anh bạn em đã đem ra ngoài chỉnh được chưa thì em chưa hỏi.

Động cơ Honda là số 1 đó bác luci, em chạy qua cũng đủ loại nhưng cuối cùng dừng ở LX150 vì mấy em gái nó thích....X_X

drsin

em thấy tường nhÀ pác Luciano chắc phải decor rùi REset MATERIAL LẠI vào cho âm thanh nó tan biến chứ để vầy thì có lẻ nó chạy khắp phòng!

luciano

Active Member

Thế à, thui thì em nghe bác vậy!! Nếu đụơc dịp chạy thử LX Việt nam thì hay quá, ăn sáng cà phê luôn. Analog cafe cho đúng dân xì te hen.

đội ơn bác lắm lắm nếu em được dịp học hỏi

luciano

Active Member

em thấy tường nhÀ pác Luciano chắc phải decor rùi REset MATERIAL LẠI vào cho âm thanh nó tan biến chứ để vầy thì có lẻ nó chạy khắp phòng!

dạ xin cao kiến bác thêm ạ

tnkien

Member

Cu Thái khiêm tốn quá nhỉ. Dàn này gọi là cỏ tui chết liền đó.

Bên trên