Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

dinhvannam

Ðề: Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

con này gấu quá, em "đú'' theo từ từ thôi bác ơi. PM em giá em nó nhé cho em đỡ thèm nào, đến giờ nhớ lại vẫn thèm nghe thêm một lần nữa

Công khai cho minh bạch luôn bác luci, giá thị trường từ 1050=> 1100usd ( tùy độ mới và phải còn nguyên bản )

Cái này bác chủ phải để dưới 17 triệu vnđ ( usd thời điểm hiện tại là 17.702 )

Em bán rồi mà vẫn còn thèm và nhớ chất âm du dương của bộ đôi ( amply + CDP 14 ) này đó.

luciano

Active Member

ủa em tưởng bác thích nghe giựt giựt ... chứ :p

Em là em chảy nước dãi ướt cả bàn phím vì nhớ lại hồi nghe bộ đôi song kiếm hợp bích 14. Săn được amply đã khó, bác săn được CDP 14 càng khó hơn mà lại bán, uổng thật

dinhvannam

ủa em tưởng bác thích nghe giựt giựt ... chứ :p

Em là em chảy nước dãi ướt cả bàn phím vì nhớ lại hồi nghe bộ đôi song kiếm hợp bích 14. Săn được amply đã khó, bác săn được CDP 14 càng khó hơn mà lại bán, uổng thật

Em thì lúc giựt lúc dịu, giựt suốt chắc tẩu nặng luôn.hi..hi...

Bác luci nói đúng roài, amply PM14SA này kiếm không khó, dạo 2 tháng trước ra nhựt tảo em thấy 2,3 cái gì đó.

Nhưng CDP 14SA ver.2 thì vất vả thật.

nhp

đúng là gia tài bác chỉ có cái dàn đóa thui, ngoài ra cái phòng trống lốc :D

nghe&nhin

Member

e hèm... đề nghị bác Luci show luôn dàn dây nhợ chứ ko bất công cho ae "hậu trường" quá :mad:

dinhvannam

Lâu rồi có gì mới không bác Luciano ơi:-c:-c

truonghd

Well-Known Member

ừ, đúng rồi, hôm bữa qua setup dùm mình con d8tx, nói là mua A1 rồi mà

davidvu

đọc cái topic này hấp dẫn như coi phim HD vậy ^^
Chào bác luciano, mình là ng phone nhờ bác tư vấn đây xxx6961. Vừa lên Sơn Hà xem bộ BW, nghe hay + đẹp nhưng giá cao quá, đang suy nghĩ lại. Có gì nhờ bác giúp đỡ nhé

tuanpps

Member

Dear bác, hình như bác dùng chung đôi main B&W của bộ HT với bộ nghe nhạc 2 kênh phải k ah? Bác chỉ e cách đấu ntn với?

E đoán là: đôi B&W đc đấu thẳng vào amplier MR để nghe nhạc 2 kênh + đấu đường main từ receiver vào amplier MR để xem film ???

Many thanks./.

luciano

Active Member

to bác Nam: em chỉ chạy vặt theo chân bác thui :p,vẫn chưa cho em xem nghe thử krell và BW nhé :(

to bác Phương, bác TruongHD: dự ớn em ớn lạnh lắm, nên làm từ từ .. tiền đâu mà làm nhiều :(

to Davidvu: dính vào BW khổ tâm lắm bác ạ! bác cứ từ từ, cái thú chơi audio thích nhất là lúc có tiền trong túi, cảm giác đi mua đồ nó "lâng lâng " lắm ạ. :))

luciano

Active Member

Dear bác, hình như bác dùng chung đôi main B&W của bộ HT với bộ nghe nhạc 2 kênh phải k ah? Bác chỉ e cách đấu ntn với?

E đoán là: đôi B&W đc đấu thẳng vào amplier MR để nghe nhạc 2 kênh + đấu đường main từ receiver vào amplier MR để xem film ???

Many thanks./.

em cắm theo kiểu rất phức tạp bác ạ X_X, lấy dây cắm từ Yamaha, rút ra, cắm vào MR khi nghe nhạc , và làm như vậy khi xem phim :cool:

luciano

Active Member
ố là la....chân voi.

chả là đang có mấy ngày nghĩ lễ, em nhàn cư vi bất thiện thế là lại ngứa ngáy khởi động lại dự án em ấp ủ lâu nay :)|

vào đề nào, em ngứa ngáy làm 4 cái chân voi, xin post lên để mấy bác ném đá cho đỡ buồn ạ.

đầu tiên là mút trứng, em mua tại LTK. Hè hè, rẻ rề có 120k mà quá trời luôn thế là ôm ngay về nhà!

Trải ra nó bự lắm bác ạ

Sau đó mua thêm 3m kẽm lưới về làm khung

a lê hấp nhé mút vào :p

này thì 4 cái nhét vào 4 góc nhà cho đỡ dội bass nhé

(kê kế bên chiếc SH 150i lấy thơm nào - xe người ta gửi nhà em, chứ k phải xe em :p)!

Tối nay em về may lưới bọc vải lại sẽ up tiếp !:-j

nghe&nhin

Member
Ðề: ố là la....chân voi.

chả là đang có mấy ngày nghĩ lễ, em nhàn cư vi bất thiện thế là lại ngứa ngáy khởi động lại dự án em ấp ủ lâu nay :)|

vào đề nào, em ngứa ngáy làm 4 cái chân voi, xin post lên để mấy bác ném đá cho đỡ buồn ạ.

đầu tiên là mút trứng, em mua tại LTK. Hè hè, rẻ rề có 120k mà quá trời luôn thế là ôm ngay về nhà!

Trải ra nó bự lắm bác ạ

Sau đó mua thêm 3m kẽm lưới về làm khung

a lê hấp nhé mút vào :p

này thì 4 cái nhét vào 4 góc nhà cho đỡ dội bass nhé

(kê kế bên chiếc SH 150i lấy thơm nào - xe người ta gửi nhà em, chứ k phải xe em :p)!

Tối nay em về may lưới bọc vải lại sẽ up tiếp !:-j
"Vợ mới" đâu sao ko show lên cho ae nghía cái :-B

tieuthieugia

Well-Known Member

cho em d/c mua mút trứng đi bác Thái

luciano

Active Member
Ðề: ố là la....chân voi.

"Vợ mới" đâu sao ko show lên cho ae nghía cái :-B

dạ để từ từ em show ạ :D! Em này em cưới được cũng nhờ anh mai mối đấy ạ <:p

đây là tí phần mềm mà tới giờ em mới sống được với cảm xúc chính xác nhất của Jazz ạ - mới cưới nên hơi to mồm tí :rolleyes:

và đây là em nó trong tổng thể :p

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

em vẫn chưa bắt đền bác Nhảm vụ chân loa cho em nhé :p

To bác cẩm: mút trứng em mua ở một tiệm cô gái dễ thương bên đường bên hông ký túc xá Bác Khoa nhìn ra, lo nhìn mút nên...em hem nhớ số đc nữa :p

caynam

Super Moderators

Luciano ơi cái chân voi để vào thì bass có đỡ bị ù nhiều không? Tổng thiệt hại hết bao nhiêu? Hôm nào cho anh qua nhà nghe thử cái dàn hehehe...
DIY như vậy đỡ hao tiền quá :D

tieuthieugia

Well-Known Member

em vẫn chưa bắt đền bác Nhảm vụ chân loa cho em nhé :p

To bác cẩm: mút trứng em mua ở một tiệm cô gái dễ thương bên đường bên hông ký túc xá Bác Khoa nhìn ra, lo nhìn mút nên...em hem nhớ số đc nữa :p

oki, Cn này đi theo dấu chân Luci chỉ thử.....
kiến nghị: thay ngay cái ổ điện đen sì đi bác

Bên trên