Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

luciano

Active Member
Ðề: Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

bác Pm em cái địa chỉ chỗ bán con HTM7 được k??? thanks bác trước.

con HTM7 thì em đã nghe nhà anh Nam rùi, công nhận ở một đẳng cấp khác rõ so với 61. Nếu được như bác nói thì quá tuyệt

conheomap

Member

bác Heo khen em làm em mắc cỡ quá à! con Jamo 8 bán chưa anh?? hay là giờ lên dòng D rùi :D

@tieuthieugia: dự án DTSHD của bác mới gọi là ghê, chứ của em cùi bắp thí mồ, seo dám nhận lời a25hhh.

Chúc cả nhà năm mới, sự nghiệp "nghiện ngập" audio sang tầm vóc mới :D8-x

Bán lâu gồi, giờ đang chơi tube.Thấy anh em lên đời ghê quá nhìn lại thấy tủi quá hihi...

luciano

Active Member

khiếp, chơi tube thì có mà phê lòi kèn :p

Em cũng mê lắm mà ngại lại thêm ham vui. Tính em trót ham vui nhiều cái quá: game, audio, HD, thể thao, .... k biết sao này ra seo. :( chứ đi làm 5 năm rùi mà chả dư đồng nào anh ạ. Nên dính vào tube em sợ hic hic

tieuthieugia

Well-Known Member

dư 1 gia tài AV rui còn gì nữa...
Năm mới sẽ dư thêm 1,2 người nhé....

Thế Anh

Em xem phim hành động bom rơi đạn nổ nhiều nên thích Sub hơn Center. Nếu có ĐK nâng cấp thì nâng hẳn Sub Series 8, chứ em thấy HTM61 với HTM7 cũng chẳng hơn nhau gì trong thể loại phim em xem cả.

Các bác nhớ kỹ về sự đồng bộ nhé. Đừng vì mê cái giọng nói trong phim quá mà nâng đời con Center sẽ ko phù hợp đâu.

luciano

Active Member

HTM7 hơn nhiều so với 61 chứ bác, xét thêm về loa tép trên của HTM7 chuyên trị tần số cao thì đã thấy quá nhỉnh rùi.

Em đã nghe 3 con, và xét theo lỗ tai em thì HTM7 trên 1 đẳng cấp so với 61 và lại càng cách biệt khi so với 62.

Hôm rùi có ông bạn qua giao lưu, khi em mở bằng DVD9, source âm thanh này rất hay thì khi đánh với BW602S3 (lúc trước đánh bằng Jamo) âm thanh y như là bị tịt mũi, dù đã mỡ -5. Trong khi cùng phim Shooter trong HDPC thì em chỉ cần mở -20dB rùi.

Thế mới biết, không chỉ là source hình tốt mà cả đường âm thanh DTS trong HD còn hay hơn nữa. Hoan hô HD :D

nham18

Member

...chứ em thấy HTM61 với HTM7 cũng chẳng hơn nhau gì trong thể loại phim em xem cả...

...Các bác nhớ kỹ về sự đồng bộ nhé...
+ 1
HTM7 hơn nhiều so với 61 chứ bác, xét thêm về loa tép trên của HTM7 chuyên trị tần số cao thì đã thấy quá nhỉnh rùi.

Em đã nghe 3 con, và xét theo lỗ tai em thì HTM7 trên 1 đẳng cấp so với 61....
-1
Con HTM7 mới check giá hiện nay chỉ nhỉnh hơn HTM61 tầm <= 100$, nếu nó hơn cả mấy bậc thì chắc HTM61 ế chỏng vó

luciano

Active Member

Tết nhất, dọn nhà em bon chen bê cả đống trong phòng em xuống nghe trong không gian mở đón tết cả nhà cho vui....

Chia vui với anh em cho vui Tết đến nào

he he, có mượn thêm bác Nhảm con Pioneer 7800 trơn, đánh với BW nghe cũng ok, có điều hơi bạo lực một chút so với Marantz!!! Song Pioneer này mà lấy Performance: Price thì gọi là vô cực vì tốn có 2 ly nước cam bưởi à he he<:p

Em khoái 2 cái kim vàng vàng, nhảy nhảy vì nó làm em gần với giấc mơ Accuphase của em hic hic...tối tối tắt đèn ngồi tự sướng như là nghe Accu vậy. Hem biết chừng nào em mới lên được tới đó. $-):-<

Bác Thắng có ghé qua thì tư vấn em nên nghe 2 kênh gì nhé, đang kiếm 1 con gả cho em BW nhà em. Em là em kết Marantz lắm, nhưng gần tết giá chát quá... 88aSE gần 7.5 chai hic hicb-(

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member

cái kệ đẹp quá... nhưng Center sao bị lệch vậy luci? nó chòm vào giữa thì che mất IR TV hẻ? Phòng này rộng hơn phòng luci hén

luciano

Active Member

thanks bác Cẩm động viên em, nghe vậy là em khoái rùi, chả bỏ công xách nguyên cả đống "thập cẩm" của em xuống hè hè.

dạ tại em phải để lệch thì mới chỉnh remote của TV được. :p

Cheap

Member

Cái ...cái amply vô địch kìa. Nó có xung đột với các thành phần khác của bộ HT không bác.

luciano

Active Member

là seo bác ??? "âm ly vô địch" trong ngoặc kép thì em chưa có....:p

nham18

Member

Pioneer 7800II chứ trơn đâu mà trơn ba, chính miệng ông nói vụ này price là 2 ly nước bưởi đó nha, tui còn thiếu ông 1 ly vụ Polk, trừ ra thì ông vẫn còn thiếu tui 1 ly nước bưởi :))

Cheap

Member

Là em nói cái này đó bác:

Thế Anh

luciano là con gái sao trời. Mà sao trông buồn thế nhỉ ?

tieuthieugia

Well-Known Member

Luci là tên con gái muh bác... nhưng ghép thêm thành Luciano nên k phải con gái....

luciano

Active Member

hic hic, đó là em gái em, nó đang ngủ nướng, gọi nó dậy dọn nhà nên mặt "một đống" chứ hem phải em... mà càng k phải "âm ly vô địch" của em hè hè....

nghe&nhin

Member

bộ của Luci là 7.1 mà seo còn có 5.1 zậy ta, cặp polk để đâu rùi
@ Nham: còn con Pioneer 7800II nào hem, anh ra giá 20 ly nước bưởi lun!

luciano

Active Member

cặp Polk em để cho lão Nhảm mượn rùi, chừng nào em uống hết 2 ly nước bưởi thì em lấy lại :p

Tết k dẫn chị nhà đi chúc tết mà lên HDVN với tụi em à ???

Bên trên