HTPC 2015 – Nơi hội tụ của những chiếc HTPC của năm

rongcon3000

Member
Ðề: HTPC 2015 – Nơi hội tụ của những chiếc HTPC của năm

Nói tóm lại nếu adapter xuất ra (12V) từ 10A trở lên thì an tâm, chứ còn loại 5A thì chơi CPU cỡ i3 trở lên thì phải coi chừng đó.

Cảm ơn anh, em chỉ đang thắc mắc vụ adapter thôi.
Đã rõ rồi thì để tạm biệt em V2 mà chuyển qua em realan w60 thôi :D

duyquang27

Active Member

Mình cũng đang bồ kêt con E-W60, ngoài ra còn thêm mấy mẫu cũng hao hao như E-I3S, E-I5S, E-Q8. Nhìn cũng nào cũng muốn xúc. Lăn tăn quá chưa biết xúc con nào. Main thì đợi mãi bác cường bác ý chả báo giá con main của bác ý j cả để còn xúc tiến build. :(

lan806

Well-Known Member

Em đang dùng adapter này bác à, cân dc cả tới i7 luôn ạ :D.
.......

Hôm trước để con adapter bán theo W60 lên trên con này của bác mà thấy xấu hổ, con của bác to vật mà chắc chắn, con của mình nó nhẹ hều bé tí. Vậy mà nhà cung cấp quảng cáo 120w, may mà con chip của em nó ăn có tí điện thôi.

sircuong1303

Well-Known Member

Mình cũng đang bồ kêt con E-W60, ngoài ra còn thêm mấy mẫu cũng hao hao như E-I3S, E-I5S, E-Q8. Nhìn cũng nào cũng muốn xúc. Lăn tăn quá chưa biết xúc con nào. Main thì đợi mãi bác cường bác ý chả báo giá con main của bác ý j cả để còn xúc tiến build. :(

Bác mà dùng main kia của e thì chả cần nguồn dạng bo mạch mini kèm adapter đâu, chỉ cần dùng adapter Asus 19v - 3.42a cắm trực tiếp vào là xong.

P/s: e chưa báo giá main kia cho bác được là vì chưa kiếm dc combo main+cpu khác thay thế chứ ko phải là e ko muốn bán :(.

Tôi mua 2 case này để cho khác nhau một chút, cũng của Lini PC DIY - Realan và cũng dùng chung loại adapter giống như W60, nghĩa là 12V x 5A

Loại này khác loại trên một chút là có chỗ dấu dây điện ở phía sau nên trông gọn gàng hơn.

duyquang27

Active Member

Bác mà dùng main kia của e thì chả cần nguồn dạng bo mạch mini kèm adapter đâu, chỉ cần dùng adapter Asus 19v - 3.42a cắm trực tiếp vào là xong.

P/s: e chưa báo giá main kia cho bác được là vì chưa kiếm dc combo main+cpu khác thay thế chứ ko phải là e ko muốn bán :(.

Bất đắc dĩ đành order trên amazon về vậy. :(

---------- Post added 29-02-2016 at 14:20 ----------

Tôi mua 2 case này để cho khác nhau một chút, cũng của Lini PC DIY - Realan và cũng dùng chung loại adapter giống như W60, nghĩa là 12V x 5A

Loại này khác loại trên một chút là có chỗ dấu dây điện ở phía sau nên trông gọn gàng hơn.

Mẫu case này e cũng đã ngắm qua nhưng ko thích bác à. :D

MiniComputer

Sắp tới e có dự định nhập con main này về bán http://www.gigabyte.com/products/product-page.aspx?pid=5651#ov
Chuẩn thin itx, có cả DP lẫn HDMI 2.0, dùng adapter 19v cắm trực tiếp luôn, khá là thuận tiện để làm HTPC phục vụ nhu cầu 4k đang dần phổ biến bây giờ. Khúc mắc lớn nhất vẫn là cái giá còn hơi cao. Dự kiến về VN cũng ko dưới 4tr. Một cấu hình tiêu chuẩn sẽ như này

Main Giga H170TN: ~ 4tr
CPU G4400: 1tr4 (hoặc lên i3 ~2tr7)
Ram4 Laptop 4Gb: 650k
SSD 128Gb: 1tr3 (hoặc SSD M2 128Gb: ~2tr)
Card Wifi Intel 7265NGW + Angten: ~800k (không bắt buộc)
Adapter Dell 19V 130W: ~450k
Vỏ case Realan E-W44: 850k
Tản nhiệt lùn: 350k

Tổng chi phí khoảng trên dưới 10tr là có 1 cấu hình HTPC nhỏ gọn mà xuất 4k 60Hz ngon lành rồi

sircuong1303

Well-Known Member

Sắp tới e có dự định nhập con main này về bán http://www.gigabyte.com/products/product-page.aspx?pid=5651#ov
Chuẩn thin itx, có cả DP lẫn HDMI 2.0, dùng adapter 19v cắm trực tiếp luôn, khá là thuận tiện để làm HTPC phục vụ nhu cầu 4k đang dần phổ biến bây giờ. Khúc mắc lớn nhất vẫn là cái giá còn hơi cao. Dự kiến về VN cũng ko dưới 4tr. Một cấu hình tiêu chuẩn sẽ như này

Tổng chi phí khoảng trên dưới 10tr là có 1 cấu hình HTPC nhỏ gọn mà xuất 4k 60Hz ngon lành rồi

Nhà cháu có hết linh kiện rùi, chờ main của bác thui :). Chắc là lên combo main Giga H170TN + Celeron G3900 cho hạt dẻ :).

P/S: main này dùng ram DDR3 SO-DIMM 1.35V của laptop bác nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lucky76

Well-Known Member

Main giá còn chat quá mà thấy quá đơn giản chứ ko như ASRock Mini ITX DDR4 Motherboards FATAL1TY Z170 GAMING-ITX/AC. Phải chi main tầm 3 chai mà lên i3-6100 thì ok hơn, đổi lại hàng Giga và Thin Mini ITX gọn nhẹ, con này chắc chạy RAM laptop. Nghe nhạc lossless chắc phải tốn USB DAC chứ main ko có Opt.

sircuong1303

Well-Known Member

2lua135

Member
Ngày xưa còn chơi game, mua lkmt cái gì cũng muốn to, giờ kg chơi game nữa lại muốn nó nhỏ lại. Ngặt nỗi main itx thì kg có khe PCI, mà em thì lại bắt buộc phải có vì card sound dùng khe PCI.

MiniComputer

Ðề: Re: HTPC 2015 – Nơi hội tụ của những chiếc HTPC của năm

Ngày xưa còn chơi game, mua lkmt cái gì cũng muốn to, giờ kg chơi game nữa lại muốn nó nhỏ lại. Ngặt nỗi main itx thì kg có khe PCI, mà em thì lại bắt buộc phải có vì card sound dùng khe PCI.

Đa số main ITX vẫn có PCI x16 bác nhé, 1 số dòng thin itx thì thay bằng PCI x4, nhưng vẫn gắn đc sound card bình thuờng

duyquang27

Active Member

Em này là hàng Tàu nhái theo kiểu dáng của MAC Pro Desktop 2015 ấy mà, nhưng chất thép chán lắm bác à :(.

Thật ra thì mình cũng ko quan tâm cái chất thép đâu, cứ thấy hay hay độc độc lạ lạ là khoái. Có phải lúc nào cũng sờ vào case, vuốt ve âu yêm đâu. :))

sircuong1303

Well-Known Member

Thật ra thì mình cũng ko quan tâm cái chất thép đâu, cứ thấy hay hay độc độc lạ lạ là khoái. Có phải lúc nào cũng sờ vào case, vuốt ve âu yêm đâu. :))

Dc cái mua mấy e giá rẻ này về phun sơn thoải mái, chơi hẳn màu hường hoặc tím cho nổi bật :)).

Bên trên