HTPC- HD media player ai hơn ai ?

duycom

Ban Quản Trị
Ðề: HTPC- HD media player ai hơn ai ?

Chủ topic nêu vấn đề HTPC vs HD player (đại diện cho hàng dân dụng) đồng thời mọi người từ đầu đều đưa ra những nhận xét chủ quan của mình một cách chung chung là HTPC hơn HD box, mà chưa ai nêu cụ thể rằng HTPC với cấu hình nào hình ảnh vượt trội so với HDplayer loại nào? Chính vậy tôi cũng tham gia một số ý kiến và vài ví dụ để mọi người suy nghĩ bàn luận.
Suy cho cùng câu hỏi chủ topic đặt ra chính là đang muốn so sánh giữa HTPC và hàng dân dụng.
Theo tôi có lẽ nên thảo luận cụ thể: HTPC tâm 7tr (cấu hình?) so sánh chất lượng hình ảnh (không so sánh tính năng khắc như lướt web, 3D Work, encode hay xử lý văn bản...) với TVIX 6600 hoặc 7000A. Như vậy anh em sẽ dễ dàng tìm thấy câu trả lời.

HTPC với 1 cái card Nvidia or ATi với pixel shader 3.0 sẽ đẹp hơn 1 cái HDplayer nếu biết cách tinh chỉnh, còn cứ để default thì HDplayer sẽ đẹp hơn. Okie bác rồi chứ?

phuong210876

Quá đi sâu vào chi tiết. Chủ thớt hỏi ngắn gọn thì cũng lên trả lời ngắn gọn.

Bao giờ ông ý bảo phân tích tại sao hoặc làm thể nào để hình ảnh HTPC cho đẹp thì mới trinh bày.

LiveFree

bây giờ lấy đâu HD box >= 1000 US, so sánh vậy có vội vàng không? nếu thực sự HTPC chất lượng hơn đồ dân dụng thì hãy thử một đĩa DVD xem bằng HTPC liệu có hơn được 1 đầu DVD dân dụng hay không thì biết ngay.

Bác nói chuẩn quá, em không cần chỉnh ^:)^

totorauxom

Well-Known Member

HTPC cho người sử dụng PC là em, còn HDbox để cho vợ em sài. Lợi cả đôi đường.

Hoancomf

Active Member

Topic này chỉ cần post theo cách của bác phuong210876 là được rồi. Câu hỏi rất rõ và câu trả lời rất cụ thể, những người như em xem cũng dễ dàng tham khảo.

thắng hay thua cũng chẳng để làm gì. thích vooc thì chơi HTPC thôi
Hình ảnh thì
HD box/HTPC VGA rời = 9/10
HD box/HTPC VGA on = 10/7

ntthinh2006

Member

Túm lại.... e hèm....
Bác thích ăn phở nhưng ngại nấu....chạy ra tiệm ( HDBox)
Mua nguyên liệu về nấu theo ý thích của mình .... ( HTPC)
Được chưa các bác nhỉ.....

phongnhi

Túm lại.... e hèm....
Bác thích ăn phở nhưng ngại nấu....chạy ra tiệm ( HDBox)
Mua nguyên liệu về nấu theo ý thích của mình .... ( HTPC)
Được chưa các bác nhỉ.....

Mua nguyên liệu mà ko khéo tay nên ko biết nấu, đọc bài của bạn Chip cũng chỉ hiểu lơ mơ ( ko phải dân lành nghề mà). Hiện tại mình đã có máy tính cấu hình cũng khá, đã có LCD 42". Bạn nào dành thì tư vấn giúp mình với ( mình thích HTPC), hoặc bạn nào đến nhà mình giúp mình xin hậu tạ. :(
Trân trọng cảm ơn !
ĐT: 0902030302 - Quang Hòa

wombat123

Tôi cũng đang muốn lắp HTPC để chơi thay HDbox M7000 đang dùng, tôi cũng nhận thấy HDbox tiện hơn nhưng nếu muốn khai thác thêm thì dùng HTPC, có bác nào có kinh nghiệm dựng HTPC thì alo (Cường 0913510536) tôi muốn xin chỉ giáo. Xin cảm ơn và hậu tạ.

haipvg

Well-Known Member

Mình thấy thế này: Ở nhà ông sếp có con LCD40 seri7 Samsung full HD có ghi 200Hz, nhưng box Kaiboer k200 chỉ cho ra 1080p 60Hz là cao nhất. Dùng HTPC có thể đặt cao hơn 60Hz nhiều. Trong trường hợp này thì HTPC là chất lượng hơn.

Bên trên