[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

SunIerJin

Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Cho mình hỏi một chút. Trước giờ mình vẫn dùng WMC để quản lý phim. Thường mình chỉ để hiện khoảng 100-150 thì ok không có vấn đề gì. Nhưng khi mình add khoảng 500 phim vào thì vào WMC liên tục bị lỗi (không hiển thị ra thư mục hay phim nào nữa ca. Mình cũng vào MediaBrowser Services để refresh nhưng không được. Trong mục Configure MediaBrowser nếu mình bỏ bớt phim ra thì sau khi refresh vào lại bình thường (khoảng dưới). Có ai bị tình trạng giống mình không, cho mình phương án khắc phục với. Thanks!

Mình định chụp ảnh nhưng tối thu ... Nó báo lỗi này
"Invalid Root Item
Warning : Item Star Gaze HD : Universal Beauty is resolving to a movie. All root level item must be folder
Check that thí item isnt being mistaken because it is folder with only acouple item and you have the playlist functionality enabled"

Mình chắc chắn rằng trong folder phim của mình chẳng có cái nào là "Star Gaze HD : Universal Beauty" cả. mình có 5 folder ở 3 ổ khác nhau. Chỉ chạy khoảng 2-3 folder với số phim ít hơn 200 thì ok không có lỗi này. Test thử tưng folder (folder nhiều phim nhất của mình có khoảng 170 phim) cũng ok. Còn khi add hơn 200 phim thì chạy kiểu gì cũng ra lỗi này.

linux23

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Thằng win 8 nó ko có window media center. Mấy bro có cách nào cài bản wmc của win7 lên win 8 ko nhỉ.

xuanhoaktv

Các pro cho mình hỏi, mình dùng wmc xem phim khi chọn phim thì backdrop hiển thị rất chậm. Các pro chỉ mình các khắc phục với, trước đây vẫn bình thường vừa rồi mình có nâng cấp HDD và chép thêm mấy trăm G phim. Tks

hieuykhoa

Member

có ai xài XBMC không? cái này khá hay nhưng hơi nặng!
đưọc cái chạy đa nền win + linux + chạy riêng nữa :)

các bác nào biết chỉ em với. Em đã cài đặt đầy đủ theo hướng dẫn. Tuy nhiên em xem phim bằng window media center không xuất được dts hay dolby digital. Em kết nối laptop với receiver qua card sound cắm vào cổng usb của máy tính và dây quang từ cổng quang của card sound với receiver. Khi xem phim góc phải màn hình vẫn hiện đủ các code bao gồm volsub, ac3filt, ffshow video decorder. Ac3filt em đã cài đặt đúng theo hướng dẫn (vì sử dụng MPC-HC vẫn xuất dts bình thường) nhưng xem qua windows media center khi không xuất được, bác nào biết hướng dẫn em với.

nolis0

Mọi người làm ơn cho mình hỏi. Sao mình kích hoạt thời tiết trong WMC rồi, thoát ra vào lại nhưng vẫn ko thấy hiện thị thời tiết vậy.
MOng được giúp đỡ. Cám ơn!

1100

Member

E oánh dấu để theo dõi ạ !

quantan

Mấy bác cho mình hỏi theme này là theme nào vậy. Mình dùng Diamond theme nhưng sao cái Last added nó không nằm trong khung, bị poster của film đè lên nữa. CHỉnh làm sao ợ :D. Tks

HunterGamesX

Mình sử dụng HTPC, mở Media Center bên TV nhưng mỗi khi play phim thì nhảy sang xem ở màn hình PC. Làm sao để khi play phim thì sẽ xem trên TV luôn (mình sử dụng MPC).

xike_rom

Member
Mình nghe mọi người có nói là window media center nhận codec từ window media player. Vây tại sao thèn wmc của mình lại không chơi được file mkv trong khi wmp lại chơi được mọi người. Xin chỉ giúp nhé. Cảm ơn nhiều.

xike_rom

Member
Re: Phim ko hiện phụ đề trong Windows Media Center

Mình đang gặp một vấn đề đau đầu suốt mấy hôm nay. Đó là sau khi cài Windows 7 thì quá kết cái Windows Media Center của nó vì quá đẹp. Sau đó, mình cài những thứ sau để có thể xem phim bằng Windows Media Center:

1. CoreAVC
2. Haali Media Splitter
3. Direct Vobsub
4. AC3Filter

Sau khi cài xong và chỉnh các thông số cơ bản, đã xem được hình ảnh và âm thanh ngon lành. Nhưng phụ đề hiện ra lại là phụ đề tiếng Anh được nhúng sẵn vào file .mkv chứ ko phải phụ đề .srt tiếng Việt rời nằm cùng thư mục. Loay hoay mấy ngày mà ko thể nào làm cho nó hiện được phụ đề file .srt kia.

Gần như bất lực rồi, chợt nhó ra có rất nhiều cao thủ trên này. Có bác nào có kinh nghiệm trong vụ này thì chỉ giáo cho mình với nhé. Thanks

Mình cũng bị tình trạng như bác và mình đã fix được. Nguyên nhân đó là do cái thèn haali media spliter hén ở chế độ tự động load sub mà hén lại không thể hiểu được tiếng việt (mình test sub tiếng Việt nhé) vì thế mà thèn DirectVobSub hén không load, cho nên để giải quyết vấn đề này bác cần phải bỏ cái auto load sub từ yes thành no là xong. Mình đã test nhé và đã thành công nhé. Hình cho em nó

traitimtraoem

Active Member

Còn cách nữa là bác dùng mkvtool bỏ phụ đề Anh có sẵn trong phim đi là được

vanbuoi

Member

chờ hoài chờ mãi MediaBrowser vẫn chưa hỗ trợ cho Win 8

Mediabrowser ko pt nữa rồi hay sao ý các bác ạ :( haiz.

Bên trên