Hướng dẫn cài đặt K-Lite Mega Codec Pack 5.0.3

superman

Ðề: Cách config K-Lite Mega Codec Pack tối ưu !!!

my.php

iphuong

Màn hình đen thui à nói chung cách này không ổn vì có mấy người cũng bị như vậy rồi

lamgijo

Member

Sao mình config theo hướng dẫn mà tìm hoài ko thấy mục " decoder options " . Mình down bản Klite mega codec mới nhất rồi .

Bro nào hướng dẩn dùm dc ko =((

nghe&nhin

Member

Sao mình config theo hướng dẫn mà tìm hoài ko thấy mục " decoder options " . Mình down bản Klite mega codec mới nhất rồi .
Bro nào hướng dẩn dùm dc ko =((
Bạn vào Start>Programs>K-Lite Code Pack>Configuration>ffdshow video decode
sẽ ra cái hình trên, từ trên xuống dòng thứ 10 là "Decoder option" chính là cái bạn cần
<:p
Have fun.

lamgijo

Member

Bạn vào Start>Programs>K-Lite Code Pack>Configuration>ffdshow video decode
sẽ ra cái hình trên, từ trên xuống dòng thứ 10 là "Decoder option" chính là cái bạn cần
<:p
Have fun.

Ko dc bro ạ. Cái hình mình post lên là cái ffdshow mình đang mở đó . Chổ khoanh tròn đỏ là mình ko có phần " Decoder option " . Chẵng hiểu sao nửa . Mình set up bản Klite codec mới nhất đó :((

nghe&nhin

Member

Ko dc bro ạ. Cái hình mình post lên là cái ffdshow mình đang mở đó . Chổ khoanh tròn đỏ là mình ko có phần " Decoder option " . Chẵng hiểu sao nửa . Mình set up bản Klite codec mới nhất đó :((
bạn có đếm từ trên xuống đến dòng thứ 10 chưa [-X
bản trong bài hướng dẫn là version cũ nên ko giống là bình thường <:p

buihung

Administrator

Có ai giúp giùm mình cái này với được không?
Giờ cài windows7 64bit 7057, cài lại klite và coreAVC rồi mà hông hiển thị được phụ đề.

Bác này cài phần mềm giống hệt em, xem chả ra đâu vào đâu cả, cuối cùng phải gỡ AVC ra rồi cài lại Klite.

minhjp

Well-Known Member

bạn đao bản k.lite codec 4.0.0 là có: 4.7.5 k có

minhjp

Well-Known Member

Có ai giúp giùm mình cái này với được không?
Giờ cài windows7 64bit 7057, cài lại klite và coreAVC rồi mà hông hiển thị được phụ đề.

bạn cài , config direct vobsub nữa là được

rav3n171188

máy e 4800+ 2gb ram hd4670 mà ko xem dc 1080p sao? ai chỉ e config với :((

nhìn chung là cái cách này chưa ăn thua ! Chưa khả quan! Và quan trọng là chưa play đc HD film một cách mượt mà và trơn tru đc ! vẫn còn nhiều vấn đề khó xử lý lắm !

howtomiss

Member

:D mượt và trơn tru thì cớ 720p mà chơi thôi bác , cứ ham hố 1080 thì chịu :D . cần cấu hình mạnh + HDD lớn nhưng chất lượng cũng tươg đương 720p thôi :D

:D mượt và trơn tru thì cớ 720p mà chơi thôi bác , cứ ham hố 1080 thì chịu :D . cần cấu hình mạnh + HDD lớn nhưng chất lượng cũng tươg đương 720p thôi :D

Ai bảo bác là tương đương ? :-&:-& Full HD với 720P nó khác nhau 1 trời 1 vực đấy bác ạ ! Em đang xem trên cái màn ASUS cùi bắp mà còn thấy sự khác nhau rõ ràng nữa là LCD loại xịn !

Đã chơi là phải phun thì nó mới sướng ạ ! =))=))=))

howtomiss

Member

Ai bảo bác là tương đương ? :-&:-& Full HD với 720P nó khác nhau 1 trời 1 vực đấy bác ạ ! Em đang xem trên cái màn ASUS cùi bắp mà còn thấy sự khác nhau rõ ràng nữa là LCD loại xịn !

Đã chơi là phải phun thì nó mới sướng ạ ! =))=))=))

Phải phóng ra tivi LCD > 60 inches thì hy vọng bác có thể nhận ra sự khác biệt.
Không biết xem trên cái màn hình asus mà sao nhận ra sự khác biệt ?
Bác xem phim 1080p nào cho mình cái tên phim xem down về xem thử là biết.
-Em cần thông số: 1080p, 720p bác xem : Tên film + nhóm rip
Em xem 1080p hoài mà do chỉ sài con T7200 thôi nên không bật sharpen được nên coi không đã bằng 720p.
Còn 720p và 1080p xem trên màn hình < 60 Inches thì quả thật không có sự khác biệt nào cả bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Phải phóng ra tivi LCD > 60 inches thì hy vọng bác có thể nhận ra sự khác biệt.
Không biết xem trên cái màn hình asus mà sao nhận ra sự khác biệt ?
Bác xem phim 1080p nào cho mình cái tên phim xem down về xem thử là biết.
-Em cần thông số: 1080p, 720p bác xem : Tên film + nhóm rip
Em xem 1080p hoài mà do chỉ sài con T7200 thôi nên không bật sharpen được nên coi không đã bằng 720p.
Còn 720p và 1080p xem trên màn hình < 60 Inches thì quả thật không có sự khác biệt nào cả bác ạ.

Bác nói thế thì Em chịu rồi !

Nếu với cùng 1 nguồn phát mà xuất ra 2 màn hình nhỏ hơn 50inh giữa 1 cái là FULL HD và 1 cái là HD thì có thể sẽ khó phân biệt đc sự khác nhau(khó chứ không phải là không phân biệt đc) thì Em có thể chấp nhận đc, chứ nếu 2 nguồn phát khác nhau giữa 1 cái là định dạng FULL HD và 1 cái là HD xuất ra cùng 1 loại màn hình thì khác nhau rất rất nhiều đấy Bác ạ ! Dù là màn hình cùi bắp thì vẫn có thể nhận ra sự khác nhau đó mà !

Chứ nếu khó phân biệt đến mức như bác nói thì các nhà làm phim còn việc gì phải ghi hình ở định dạng Full HD làm gì ? Cứ ghi ở định dạng HD cho nó ít dung lượng dễ lưu trữ có phải tốt hơn không nào ?

comtedracula

Mấy bác ơi, cho em hỏi cái này chút. Em đã cài KLite theo hướng dẫn rồi nhưng mà nó lại thiếu cái Audio ko hiểu sao nữa, bác nào tốt bụng chỉ giùm em em cám ơn nhiều. Em đang xài cái KLite Mega 4.8.0

nham18

Member

Mấy bác ơi, cho em hỏi cái này chút. Em đã cài KLite theo hướng dẫn rồi nhưng mà nó lại thiếu cái Audio ko hiểu sao nữa, bác nào tốt bụng chỉ giùm em em cám ơn nhiều. Em đang xài cái KLite Mega 4.8.0

Vì bài hướng dẫn của mình là cho bản K-Lite cũ, mình sẽ update bài viết lại :eek:

Bên trên