Hướng dẫn cài đặt K-Lite Mega Codec Pack 5.0.3

speed

Ðề: Cách config K-Lite Mega Codec Pack tối ưu !!!

bác nham18 hộ em xem làm cách nào xem File *.rmvb tren K-Lite Mega hộ em với nhé, tks

conan0402

Member

anh Nham18 ui..săp hết tuần rồi rùi...mong bài của bác quá ah...

thinhint

Member

cho mình hỏi, tại sao trong ffshow video decoder , mình chọn cái H264 là ffshow thì khi phay phim bằng MPC hình nó lại dãn ra, giống như là phóng lớn vậy, trong Output của MPC mình để là WM9, nếu chọn EVR thì ko bị. Nhưng để EVR thì khi xem thì khựng khựng , hoặc nhanh. Anh em nào biết giúp mình config cái, ức chế wá. cảm ơn anh em trước!

nghe&nhin

Member

bới ku Nhảm ớiiiiiiiiiii...
"HỨA THẬT NHIỀU... THẤT HỨA THẬT NHIỀU..."
bla bla.. (hix.. giống bác quanghaiphong)

ABC

hết tuần rồi mà chưa có pài :confused::confused::confused::confused:

ABC

Hix các bác làm em cảm động quá, 1 câu nói của bác làm em ấm lòng hơn chục cái Thanks nữa. Hiện nay tất cả các soft và filter, codec đều ra bản mới liên tục. Do đó các cách config cũ ko còn phù hợp hoặc chưa phát huy tối đa vẻ đẹp của HD. Thú thật với các bác mấy ngày nay em đang bị sốt, sẽ cố gắng từ đây tới cuối tuần update hết 1 loạt bài viết cho các bác (cả K-Lite lẫn tất cả các Filter) :eek:

"Giờ thì annh hừa cũng xa quá xa, Nham18 đã bứơc đi ko trở lại.." la là la

conan0402

Member

Hix các bác làm em cảm động quá, 1 câu nói của bác làm em ấm lòng hơn chục cái Thanks nữa. Hiện nay tất cả các soft và filter, codec đều ra bản mới liên tục. Do đó các cách config cũ ko còn phù hợp hoặc chưa phát huy tối đa vẻ đẹp của HD. Thú thật với các bác mấy ngày nay em đang bị sốt, sẽ cố gắng từ đây tới cuối tuần update hết 1 loạt bài viết cho các bác (cả K-Lite lẫn tất cả các Filter) :eek:

coi chừng H1N1 rối....:cool::cool:

ABC

anh Nham đang nơi đâu [-O<

conan0402

Member

anh Nham viết bài mới rồi đó bạn...nhìn cái dòng chình sữalúc 24/7/09 kìa..
nhưng xem ra ko có j` thay đổi nhiều...

nham18

Member
Ðề: Hướng dẫn cài đặt K-Lite Mega Codec Pack 5.0.3 & NVIDIA Settings để cho ra hình ảnh đẹp nhất

Báo cáo các đồng chí em đã hoàn thành nhiệm vụ T_T

ABC

Ðề: Hướng dẫn cài đặt K-Lite Mega Codec Pack 5.0.3 & NVIDIA Settings để cho ra hình ảnh đẹp nhất

thansk anh Nham....thừa thắng xông lên lun bài NIDIVIA setting lun anh...:x:x:x:x

conan0402

Member

thanks bác Nhiều tuy cổ hơi cao tí nhưng vẫn đẹp zai :rolleyes::rolleyes:

phungnguyen

Ai bảo bác là tương đương ? :-&:-& Full HD với 720P nó khác nhau 1 trời 1 vực đấy bác ạ ! Em đang xem trên cái màn ASUS cùi bắp mà còn thấy sự khác nhau rõ ràng nữa là LCD loại xịn !

Đã chơi là phải phun thì nó mới sướng ạ ! =))=))=))

bác xem 1080p và 720p của cùng một phim và cùng một nhóm rip hay là của 2 nhóm rip vậy bác? nhiều khi 1080p của nhóm rip cùi bắp và 720 của nhóm rip nổi tiếng thì so sánh thế nào nhỉ?

phungnguyen

em làm y chang theo bác nham18 xong rồi lụi hết, để restore lại cho nó lành, hic hic, cái topic này có nhiều người giống như em quá, yêu cầu xác thực lại cách config này ...

nham18

Member

em làm y chang theo bác nham18 xong rồi lụi hết, để restore lại cho nó lành, hic hic, cái topic này có nhiều người giống như em quá, yêu cầu xác thực lại cách config này ...

Do bạn cài chưa chính xác, hoặc đụng codec, xung đột phần mềm trong máy... Mình đã từng giúp vài người bạn mà lúc đầu ai cũng cái điệp khúc "tao cài y như mày Hướng dẫn mà sai bét hết". Đến khi mình download từng cái về và install lại từ đầu, đến lúc chạy ngọt thì chỉ biết cười trừ. Mình sẵn sàng cá với bạn 1.000$ về vụ cài đặt này, mai mình rãnh bạn qua mình mình ghost WinXP clear lại rồi cài bạn xem

P/s: khi đi nhớ mang theo $ lolz

@all: xin lỗi các bác giờ em ko có hứng post piếc gì nữa, coi như em nói xuông

conan0402

Member
Ðề: Hướng dẫn cài đặt K-Lite Mega Codec Pack 5.0.3

còn cái này thì sao anh Nham
CoreAVC ko cài ah...cài thì cài sao bây giờ..

ChungTuong

- Use internal subtitle renderer (instead of DirectVobSub): cái này chính là nguyên nhân DirectVobSub (VSFilter) ko tự load được -> bỏ

Không biết bạn dùng win gì, nhưng mình dùng Win7 thì khi bỏ cái này đi nó không tự động nhận sub nữa (file sub trùng tên với file mkv).

Có ai bị giống mình thì xác nhận dùm với. Tick vào mục đó mới tự động bật sub trên Win7.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Không biết bạn dùng win gì, nhưng mình dùng Win7 thì khi bỏ cái này đi nó không tự động nhận sub nữa (file sub trùng tên với file mkv).

Có ai bị giống mình thì xác nhận dùm với. Tick vào mục đó mới tự động bật sub trên Win7.

Thì tại vì win 7 ko chịu làm việc với direct vob sub nên xảy ra như vậy, bạn thử suy luận mà xem, logic mà.

totorauxom

Well-Known Member

Card em là
sao em decode chạy cuda và chỉnh các thông số giờ noise lắm, nhiều hạt, mặc dù đã đọc và làm đi làm lại rất nhiều, nhờ các bác chỉ giùm

Bên trên