Hướng dẫn cài đặt K-Lite Mega Codec Pack 5.0.3

ducthang3012

Active Member
Ðề: Hướng dẫn cài đặt K-Lite Mega Codec Pack 5.0.3

chết em rồi sếp ơi >"< cái dạng audio LPCM nghe ko được sao đây anh ơi help me!!!!

ducthang3012

Active Member

die em ùi sếp ơi LPCM nghe ko được help....

tieuantuan

Cho em hỏi một vấn đề: em có mang ổ cứng đi chép phim HD, chép được vài phim HD.
Có phim 4.3G 720p là dạng HDDVD rip thì coi bình thường, còn 1 phim là : Iron.Man.2008.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR- >6.54Gb thì em ko thể coi bằng Media Player Classic được ,khi mở lên thì phim ko báo lỗi gì hết, mà chỉ playing rồi ko có hình ảnh, hay âm thanh gì hết, các phim khác vẫn coi được.E ko hiểu có phải tại dung lượng lớn quá ko? còn em xem bằng KMplayer thì xem được nhưng xem được 5 phút thì máy báo lỗi, ra màn hình xanh và restart lại máy.
E đã cài đặt bộ K lite code mega pack theo chỉ dẫn, nhưng vẫn ko coi được Flim iron man. Khi dung KMplayer coi cac phim khác thì lướt 1 vài phút là phim bị đứng, nếu xem luôn thì ko sao, nhưng chọn giữa phim là đứng luôn.
E đang dùng laptop core 2 duo P8400, card NVidia G105.laptop HP. Win Vista Home premium
Em xin cám ơn các anh nhiều.

chimel

em down 1 file đuôi *.tp nhưng không đọc được mặc dù đã config như của bác NHAM vậy có cách nào đọc file nay không ạ. các bác jup em nhé

mylove_22

Mình đã làm đúng hướng dẫn của bạn chủ topic rồi..nhưng khi play phim thì lại ko chỉnh dc sub vie trong khi mình phải load thì mới xem dc...khi nó load dc sub vie thì lại hiện ra 2 sub vie chòng lên nhau, một cái đúng với time một cái sai với time. giờ mình muốn tắt cái sai với time thì phải làm sao????????????

HDfreshman

xin hỏi, em tải và setup K-Lite_Codec_Pack_520_Mega và cài đặt như anh chỉ dẫn nhưng khi play bằng MPC cho film Bride.Wars.2009.720p.BluRay.AC3.x264-UNiT3D thì không play được? Xin hỏi phải làm thế nào:confused:

meocon9x

bạn cho mình hói sao mình down bản mới nhất về mà chỵ phim đuôi avi nó báo là can not render ?? ai chỉ dùm mình dc không thanks nhìu

dinhhoa

minh cai dat k lite mega code xong , chon su dung window medie player cua window, va xem duoc phim bang window media.

Cảm ơn chủ topic nhiều lắm. Lúc đầu chẳng biết cài cài sao mà HD chỉ phát tiếng. WMP 12 cũng phát tiếng làm mình la um xùm. Nhờ bài của bạn mà đã được fục hồi và xịn hơn nữa. WMP và WMC đều đọc được file rmvb. Cảm ơn nhìu...

anh Nham18 nên edit lại vụ cài CoreAVC :-?, bởi vì nhiều film HD mới bây giờ, do encoder dùng version encode mới cho nên xung đột với CoreAVC (đã lâu rồi ko update), gây hiện tượng vỡ hình từa lưa, cài ffdshow thì khắc phục hoàn toàn :|.

leminhhai

Member

Bác nham18 ới ời. Bây giờ nó ra cái Klite mega code 5.4.4 rồi cài đặt khác trước ko còn giống 5.0.3 nữa. Nhờ bác viết cho bài hướng dẫn cách cài. Em ko biết cài nên nó ko nhận đưộc core avc, acfilter... Ko phải em ham của lạ mà máy em mới vừa qua cơn thập tử nên tìm lại Ver. cũ ko có nữa. Chờ tin bác . Thanks

kwon_yuri

Member

anh Nham18 nên edit lại vụ cài CoreAVC :-?, bởi vì nhiều film HD mới bây giờ, do encoder dùng version encode mới cho nên xung đột với CoreAVC (đã lâu rồi ko update), gây hiện tượng vỡ hình từa lưa, cài ffdshow thì khắc phục hoàn toàn :|.

mình đã là nạn nhân của vụ ẩu đả này 8-X

koira

rat cam on ban bai viet qua hay

J4yJ4ckj3

Member

ngon đấy em thử rồi, chạy mượt hơn lại giảm tải được CPU đáng kể, còn cái sub thì chỉnh VMR9 (renderless) là xem vô tư

Luigi

em cài win 7 x64, cài core avc, k-lite, khi em play phim nếu chọn vmr9 renderless thì toàn bị mất nửa khung hình, còn evr hay các mode khác thì hem sao, có ai sửa được không, hộ em với

J4yJ4ckj3

Member

Hôm nay mới để ý, nếu config như trên thì làm sao mà có thể để Profile 7: Lots of stuff, chỉ có custom selection mới ra được như thế

anhlinhtre

Bình thường mình xem video HD 1080 bằng MPC ngon lành, chỉ có 1 điều là khi chạy 1 số video nổi rất nhiều tia quét ngang ( bật Vsync trong Render setting vẫn bị ) rất khó chịu. Hôm nay quyết định cài lại theo đúng hướng dẫn của bạn, config VRM9 xong xem video giật tưng bừng, frame rớt quá nhiều khi render. Ngồi nghịch 1 chút thì mình phát hiện ra khi cài đặt nếu MPC chọn Regular thì khi xem = VRM9 render sẽ bị giựt ( chọn Home cinema thì không bị ), mình cũng không hiểu lắm chỉ làm mò thấy setup Home cinema có thêm 1 vài setting chắc có ảnh hưởng đến frames. Giờ xem ổn rồi nhưng vẫn bị nổi tia quét ngang, đến bó tay >.<!

darklunar

Well-Known Member

Tình hình mình config klite 5.44 với core avc xem ngon lành (xóa đi vài lại trên dưới 20 lần, ghost máy + cài win gần 5-6 lần).

Vấn đề cuối cùng là cái klite 5.44 ko biết cái lock back-buffer nó nằm ở phương trời nào nữa, lâu lâu hình cứ bị vài đường tẹt ngang khó chịu ghê

anhlinhtre

Vấn đề cuối cùng là cái klite 5.44 ko biết cái lock back-buffer nó nằm ở phương trời nào nữa, lâu lâu hình cứ bị vài đường tẹt ngang khó chịu ghê

Lúc cài bạn chọn MPC: regular thì mới có lock back-buffer, còn chọn cái khác thì hình như là Alternative Vsync cũng trong phần config Output.

Bên trên