Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

V- CÁCH CHO HIỆN HÌNH ẢNH Ở MÀN HÌNH 2 (TIVI OUT)

Thế là xong, Khi play mà thấy xuất hiện thêm các icon màu đỏ của ffdshow" ở dưới thanh taskbar là OK!

-------------------------

Từ giờ trở đi khi play thì cứ kéo cái màn hình video hiển thị hình ảnh của Walaoke sang màn hình Ti-vi, click đôi vào nó để phóng to ra full TV ; thế là nó sẽ hiển thị hình ảnh ngon lành cành đào ở bên màn hình 2 của tivi , còn bên máy PC thì vẫn là màn hình "Songlist" và "Reserved List" để chọn nhạc...

/CENTER]​

Làm sao để kéo cái màn hình Video của Walaoke sang màn hình TV vậy pro? Thanks.​

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Làm sao để kéo cái màn hình Video của Walaoke sang màn hình TV vậy pro? Thanks.

Click và giữ vào màn hình video rồi kéo rê phải sang hẳn bên TV là xong, như kéo rê để move các icon ấy!

hayhay

Well-Known Member

Link tải ISO : DVD California - Vol.18

1 - DVD Karaoke California Vol.18 : Đĩa hình 3 đứa trẻ - (Dùng cho loại đầu dày!)

Link Folder - DVD | ISO :

DUONGDEN.iso - http://up.4share.vn/d/4674727f767e7370

Or :

http://www.mediafire.com/?mzvzc0qo89ld4

2 - DVD Karaoke California Vol.18 : Đĩa hình cô gái cười vui - (Dùng cho loại đầu mỏng!)

- DVD | ISO : 1 Link

http://123.30.187.235/download/CaliforniaKOK18.iso

- Or :

http://up.4share.vn/f/5e6c6a676e666b6d/Karaoke.California.Vol.18.iso.file

---------------------------------

Link - Torrent :

Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

CHÚC MỌI NGƯỜI HÁT NGON MIỆNG !!!

=====================================

CÁC GHI CHÚ VỀ CÁCH BURN ĐĨA - California Vol.18 :

1_ Không nên dùng phần mềm "UltraISO" để ghi đĩa này vì đây chỉ là phần mềm nhỏ gọn nên chức năng ít chuyên nghiệp trong khi đó đĩa DVD Karaoke California Vol.18 lại bị mã hóa cao hết các file midi nên quá trình ghi đĩa rất hay bị lỗi, kém chính xác làm hại cho đầu đọc khi đọc để play disk sau này ...

2_ Nên dùng phần mềm chuyên nghiệp nhất là "Nero" để ghi đĩa...Bản mới nhất tải về tại đây :
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/530691-nero-12-5-01300-platinum.html

3- Không nên ghi ở tốc độ nhanh mà chỉ ghi ở tốc độ chậm nhất có thể (thường là khoảng 2x ; 4x...) để quá trình ghi đĩa càng được chính xác, sau này sẽ đỡ hại các đầu đọc đĩa.

4_ Khi xài đầu California kết nối với Ampli để play các file midi thì phải không được kết nối qua ngõ "Coxial" hoặc "Optical" vì nó sẽ chỉ phát video nền, chạy được chữ nhưng không phát ra tiếng qua ampli...phải kết nối qua các ngõ RCA (ngõ bông sen) .

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Click và giữ vào màn hình video rồi kéo rê phải sang hẳn bên TV là xong, như kéo rê để move các icon ấy!

Sorry hỏi ngu chút, mình thấy có 1 cái màn hình trên destop ah, làm sao để thấy cái màn hình TV trên destop. Thanks.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Sorry hỏi ngu chút, mình thấy có 1 cái màn hình trên destop ah, làm sao để thấy cái màn hình TV trên destop. Thanks.

Bạn đã cắm dây kết nối với TV và cho hiển thị Windows ra được cả 2 màn hình là desktop và TV chưa vậy?

Chỉnh sửa lần cuối:

subaruu

Member
Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Sao mình copy đĩa vào ,rồi dùng wala pro nhưng không hiển thị bài hát nhỉ,chỉ hiện thị file DVD.Bạn nào biết hướng dẫn hộ mình nhỉ?

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Bạn đã cắm dây kết nối với TV và cho hiển thị Windows ra được cả 2 màn hình là desktop và TV chưa vậy?

Mình cắm TV vào cổng HDMI của VGA card rồi, nhưng vấn đề là ko biết set up trên máy tính làm sao để hiện 2 màn hình (LCD và man hình Walaoke). Bạn hướng dẫn giúp, mình đang xài Win 7. Thanks.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Sao mình copy đĩa vào ,rồi dùng wala pro nhưng không hiển thị bài hát nhỉ,chỉ hiện thị file DVD.Bạn nào biết hướng dẫn hộ mình nhỉ?

Bác hãy đọc kỹ các hướng dẫn ở page #1 đi đã chứ, không đâm ngang về tắt được đâu vì anh em đâu phải ai cũng rãnh như bác!

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Mình cắm TV vào cổng HDMI của VGA card rồi, nhưng vấn đề là ko biết set up trên máy tính làm sao để hiện 2 màn hình (LCD và man hình Walaoke). Bạn hướng dẫn giúp, mình đang xài Win 7. Thanks.

Trên forum có hướng dẫn vụ này nhiều rồi mà bác...chịu khó tìm đọc chút đi !

http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...6-walaoke-pro-3-5-09-phan-10.html#post3867161

hayhay

Well-Known Member
bác hayhay em vừa cài đặt bản walaoko thấy nó hiện nên cái bảng register nó đòi tên
Phải chép file patch đè lên trước khi mở nó thì mới không bị vậy bác à...có vẻ như mọi người ít theo dõi làm như phần đã hướng dẫn nhỉ! Thật ngại quá!

hayhay

Well-Known Member
Sao khi dùng Walaoke để play các file trên .iso đã mount thì nó không lại không ngắt được tiếng như trên đầu phát Cali nhỉ ?

Khi nhấn vào "cái nút hình nốt nhạc" thì nó vẫn trơ trơ, cứ phát các tiếng của bài hát mà không tắt đi được như trên đầu phát!

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Trên forum có hướng dẫn vụ này nhiều rồi mà bác...chịu khó tìm đọc chút đi !

http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...6-walaoke-pro-3-5-09-phan-10.html#post3867161

Cách này thì mình biết rồi, nhưng cách này thì nếu mở web or làm gì khác thì nó cũng hiện lên LCD luôn. Mới đọc tưởng là có cách chia màn hình máy tính thành 2 màn hình, 1 màn hình điều khiển Walaoke 1 màn hình thể hiện LCD.

Anyway, thank bạn.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Cách này thì mình biết rồi, nhưng cách này thì nếu mở web or làm gì khác thì nó cũng hiện lên LCD luôn. Mới đọc tưởng là có cách chia màn hình máy tính thành 2 màn hình, 1 màn hình điều khiển Walaoke 1 màn hình thể hiện LCD.

Anyway, thank bạn.
Thì nó chia thành 2 màn hình khác nhau chứ sao, 1 màn hình chỉ có play full video với chữ chạy, còn 1 màn hình bên desktop thì là chỉ có khung chọn nhạc playlist ; bác không nhìn thấy mấy cái hình screenshot minh họa à...mỗi màn hình là 1 ứng dụng độc lập khác nhau mà.
Đừng chọn clone nhé, vì nó sẽ thành 2 màn hình giống y như nhau! Nếu mà vẫn không được nữa thì chắc do card VGA thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Anyway, thank bạn.

Mấy ông bạn này ko đọc đến nơi đến chốn! rõ chán!

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Mấy ông bạn này ko đọc đến nơi đến chốn! rõ chán!
Thôi ráng giúp họ đi bác...được tới đâu hay tới đó! Ai rãnh thì giúp thôi!

Các Bác cho e hỏi chút là cài đặt wala đã OK nhưng xuất màn hình ra tv riêng biệt dk. Em mới mua lại em laptop asus core i5 k43 s. Heo mi

Bên trên