Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

tyfnmax

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

DVD Karaoke California - Vol.19 | ISO :

Link folder - Fshare :

Thanks bạn này nhiều...! (from : vnzoom)

Sao join xong nó được file có 100 MB là video nền của Karaoke California nhỉ. Không có nội dung hát hò gì cả

tyfnmax

Active Member
Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Em up thêm beat Nhạc trẻ đây các bác. Nhiều quá nên em sẽ update dần dần.
hidden content may not be quoted

Cái này mọi người có thể download phần mềm trên mạng: Zing Karaoke ofline Player và ZKoptoWalaoke để down các bài karaoke từ Star.Zing.vn

mrpham38

Active Member

Bao nhiêu công lao e down hơn 200gb từ cái mạng cùi 165Kvnpt. đến hôm này e đã mua kon VietKTV:((

hataigiang

Active Member

sau một thời gian mày mò rồi mình cũng bỏ à, như vầy...

- bản free chơi được midi nhưng mà bạn phải mua cái card Creative au2 ZS để sử dụng cái soundfont thì nghe mới hay được.

- khi nghe hay rồi thì muốn chơi file Vob hoặc mkv thì phải dùng bản pro mới tách lời được...hic..nhức đầu.

- sau đó mình mới nghĩ ra cách chuyển hết nhạc karaoke file vob về một kênh để chơi bản free nhưng nhiêu khê và mất thời gian quá.

- cuối cùng thì mình cũng tới dữ liệu Zing of play mà có bạn đã chia sẽ trong đây. nó có đầy đủ các nhạc trong midi cali và các bài mới cho mấy em teen. còn mình thì chơi vob, mkv nhạc vàng.

- midi cali phối âm rất chuối hột, không hay bằng airang đâu, nên nếu muốn hát midi cali chỉ có mua thêm creative thôi.

- mình đang có dự tính là thâu lại các bài hát của airang bằng cách phát bằng đầu DH3600S và thu lại bằng vi tính chuẩn DVD9, đã thâu thử vài bài, file ra khoảng 250MB một bài, mpeg2 8000kbps, ac3 384kbps.

Zing mp3 với Vob,mkv nhạc vàng là quá đủ rồi đó bạn ạ. :-"

còn cái file của microsoft chắc bạn phải cài bản win cũ hơn nữa để nó không có cơ chế sửa lỗi, chứ win xp, 7, 8 đều tự chép file gốc rồi đè lên file của mình thôi. bạn thử propetive rồi ''read-only'', cấm xóa thử xem được không.

Bỏ ý định này đi bạn! đây ko phải là cách hay đâu!

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

nói rõ hơn đc ko bác?

Bác thâu hình ảnh Video của Karirang + âm thanh Karaoke do người hát với mục đích gì ạ?

Em là bác thì em sắm 1 cái máy quay HD, quay hình người hát + người nghe, với âm thanh trích từ dàn ra, nó mang tính thời phóng hình sự hơn nhiều chứ :-bd.

Bác thâu hình ảnh Video của Karirang + âm thanh Karaoke do người hát với mục đích gì ạ?

Em là bác thì em sắm 1 cái máy quay HD, quay hình người hát + người nghe, với âm thanh trích từ dàn ra, nó mang tính thời phóng hình sự hơn nhiều chứ :-bd.

Trời!!! mình muốn thâu để làm dữ liệu kara chứ đâu phải thu có người hát. với lại thay hình video khác chứ không dùng hình của arirang,

không biết có bị kiện không nhỉ ?.

ngdhieu

Well-Known Member

Trời!!! mình muốn thâu để làm dữ liệu kara chứ đâu phải thu có người hát. với lại thay hình video khác chứ không dùng hình của arirang,

Thay Video khác à?
Bác thử tính xem bác sẽ mất bao nhiêu thời gian để thu âm, ghép vào video, chạy chữ karaoke nhé.
Không dưới 10 phút 1 bài, 1 tiếng được 6 bài, 1 ngày bác làm 10 tiếng được 60 bài. Chắc bác có nhiều thời gian rảnh lắm.

hataigiang

Active Member

Bạn định thâu bao nhiêu bài?

Thay Video khác à?
Bác thử tính xem bác sẽ mất bao nhiêu thời gian để thu âm, ghép vào video, chạy chữ karaoke nhé.
Không dưới 10 phút 1 bài, 1 tiếng được 6 bài, 1 ngày bác làm 10 tiếng được 60 bài. Chắc bác có nhiều thời gian rảnh lắm.

bác hiểu sai rồi, thay video trong cái đĩa ISO luôn á, rồi ghi ra cái đĩa khác bỏ vô đầu.

sau đó ghi từ a->z cứ từ từ thì nó cũng hết. bấm bài nào thì trong vi tính có bài nấy. không cần làm thêm gì nữa.

phải công nhận rằng nhạc midi trong arirang dễ hát hơn là MP3 zing hoặc các bài trong topic '1 ngày một bài'

PH007

mọi người cho hỏi cách dùng WalaKV với format MPG với, đã cài codec 5.5.4 nhưng không play đc :( ?

hay có src list .VOB karaoke nào mới ko? mong anh em hướng dẫn :)

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

mọi người cho hỏi cách dùng WalaKV với format MPG với, đã cài codec 5.5.4 nhưng không play đc :( ?

hay có src list .VOB karaoke nào mới ko? mong anh em hướng dẫn :)
Cài K-Lite Codec bản mới nhất luôn đi bạn , rồi cứ cấu hình lại theo đúng như hướng dẫn ở page #1

mrq1991

Có bác nào biết để mặc định kênh karaoke cho walakv ko ạ? Mỗi lần chuyển bài toàn fải tự chỉnh sang kênh 2 nản quá ạ

bác click vào cái cờ lê bên góc dưới bên phải, click tap ''âm thanh/phim ảnh'' rồi chuyển audio qua karaoke trong mục ''tuyến âm thanh mặc định''.

hayhay

Well-Known Member

Có bác nào biết để mặc định kênh karaoke cho walakv ko ạ? Mỗi lần chuyển bài toàn fải tự chỉnh sang kênh 2 nản quá ạ
Với WalaKV thì bác hãy cứ mở file data.mdb của nó bằng access rồi sửa cột kênh 1 về 2 hết rồi lưu lại là xong...

mrq1991

Với WalaKV thì bác hãy cứ mở file data.mdb của nó bằng access rồi sửa cột kênh 1 về 2 hết rồi lưu lại là xong...

Thanks bác ạ! Cái mdb đòi pass thì pass của nó là gì vậy bác

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Thanks bác ạ! Cái mdb đòi pass thì pass của nó là gì vậy bác
Sorry, do lâu nay mình không còn xài WalaKV nữa nên quên mất pass rồi , bác chịu khó search trên mạng đi , có đủ đó nhất là bên vn-zoom...

khzaof

Mình dùng walaoke, file iso vol 19 down ở link trên đã mount ra ổ đĩa.
Đến bước chọn file iso mình browse đến ổ đĩa đấy, rồi OK nhưng không thấy hiện tượng gì ở songlist trống trơn. Giúp mình với

hung_karaoke

Well-Known Member

Mình dùng walaoke, file iso vol 19 down ở link trên đã mount ra ổ đĩa.
Đến bước chọn file iso mình browse đến ổ đĩa đấy, rồi OK nhưng không thấy hiện tượng gì ở songlist trống trơn. Giúp mình với

Cái này ko có tên trong songlist đâu nhé , bạn kiếm quyển lits vol 19 California hoặc dùng tạm list Vol 18 cũng được rồi chọn bài bằng các chọn số tương ứng với bài trong list nhé .....

Bên trên