Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Thanks bác ạ! Cái mdb đòi pass thì pass của nó là gì vậy bác

Lấy cái file "data.mdb" mà tải từ link này về thì sẽ không còn bị chắn password nhé : WalaKV.rar

rồi sửa lại số kênh tiếng trong cột " audiocoding" của từng bài hát theo ý muốn (ví dụ như : 1 , 2 ; 3...) và lưu lại là được !

Chỉnh sửa lần cuối:

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Cái này ko có tên trong songlist đâu nhé , bạn kiếm quyển lits vol 19 California hoặc dùng tạm list Vol 18 cũng được rồi chọn bài bằng các chọn số tương ứng với bài trong list nhé .....
Ừ đúng đó ...

tyfnmax

Active Member
Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Mọi người cho hỏi dùng Mkvtoolnix chuyển VOB sang MKV nói riêng và các định dạng khác sang MKV có làm suy giảm chất lượng hình ảnh âm thanh không?

vmtruong

Mọi người cho hỏi dùng Mkvtoolnix chuyển VOB sang MKV nói riêng và các định dạng khác sang MKV có làm suy giảm chất lượng hình ảnh âm thanh không?

Báo cáo là không ah. nó ko encode mà chỉ mux/merg lại thui, có thể cắt ra nhiều đoạn, thêm track,...

tsb113

Member

phuuuuuuuuuuuu. đọc hết 35 trang cm của các bác hết đứt 1 ngày. Trước hết rất cám ơn bác wHay đã khai sinh và nuôi nấng em nó đến ngày hôm nay. bi giờ mình mới có một số thắc mắc nhờ các bác pro giải quyết giúp:
1 / Một số bản KOK mình down về từ link do bác W.hay cung cấp có hiện tượng "nhạc đi đằng nhạc, chữ chạy đằng chữ" ví dụ như: bài tình ca cho em (tuấn vũ); cánh buồm chuyển bến (tuấn vũ) . . . Lỗi này do file nhạc hay do cách setup phần mềm của mình. có cách nào khắc phục không hay phải tìm bản beat khác?
2/ Có cách nào để chỉnh cho Walaoke Pro mặc định luôn phát các bản theo dạng kok (không có tiếng ca sỹ hát) không? - mình đã thực hiện rất chính xác các hướng dẫn của bác W.Hay ở trên rồi nhưng vẫn có hiện tượng một số bài vẫn phát tiếng ca sỹ bình thường, phải môt hồi nick 1 hoặc 2 hoặc L hoặc R thì mới tắt được tiếng ca sỹ hát. ức chế quá (các pác biết rồi đó, ca sỹ mà hát mồi rồi thì mình hát theo người khác nghe cứ như dở hơi ấy. đó là giọng mình không đến lỗi nào đó).
3/ Câu này thuộc phạm vi trình độ của mình: các bác nói cách xuất ra màn hình tivi mà không bị full màn hình máy tính là phải chỉnh cái dislay về chế độ Extend ... gì đó nhưng mình không biết cách tìm thấy cái chức năng đó ở đâu. cũng may có bác chỉ cách dùng tổ hợp phí nóng Cửa sổ + P rồi chọn Extend. mình đã làm được rồi. nhưng cứ lăn tăn mái vấn đề này, mình xài win 7. pác nào rảnh rỗi có thể hướng dẫn cụ thể lại được không. Xin cám ơn

em trả lời giúp bác chủ vấn đề thứ 2 trước nhé: bác vào cái hình cà lê như hình dưới,có cái phần tuyến âm thanh mặc định đó, chọn kok rồi ok là xong, nếu trong khi hát có bài nào trái kênh bác dùng tổ hợp phím ctrl + F12 là chuyển từ tiếng ca sĩ sang kok, và ngược lại.
còn vấn đề 1vaf 3 bác hãy đoc lại thật kỹ là ok ngay, bác chủ đã hd rất kỹ rồi đấy

tsb113

Member
Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

em trả lời giúp bác chủ vấn đề thứ 2 trước nhé: bác vào cái hình cà lê như hình dưới,có cái phần tuyến âm thanh mặc định đó, chọn kok rồi ok là xong, nếu trong khi hát có bài nào trái kênh bác dùng tổ hợp phím ctrl + F12 là chuyển từ tiếng ca sĩ sang kok, và ngược lại.
còn vấn đề 1vaf 3 bác hãy đoc lại thật kỹ là ok ngay, bác chủ đã hd rất kỹ rồi đấy

Vậy là cuối cùng một số bài vẫn phải nick 1 hoặc 2 hoặc L hoặc R phải không bác? thôi chịu khó lao động vậy. thank các bác

hayhay

Well-Known Member
....
Thanks bác đã bỏ công hỗ trợ tốt cho anh em...

hayhay

Well-Known Member

phuuuuuuuuuuuu. đọc hết 35 trang cm của các bác hết đứt 1 ngày. Trước hết rất cám ơn bác wHay đã khai sinh và nuôi nấng em nó đến ngày hôm nay. bi giờ mình mới có một số thắc mắc nhờ các bác pro giải quyết giúp:
1 / Một số bản KOK mình down về từ link do bác W.hay cung cấp có hiện tượng "nhạc đi đằng nhạc, chữ chạy đằng chữ" ví dụ như: bài tình ca cho em (tuấn vũ); cánh buồm chuyển bến (tuấn vũ) . . . Lỗi này do file nhạc hay do cách setup phần mềm của mình. có cách nào khắc phục không hay phải tìm bản beat khác?
2/ Có cách nào để chỉnh cho Walaoke Pro mặc định luôn phát các bản theo dạng kok (không có tiếng ca sỹ hát) không? - mình đã thực hiện rất chính xác các hướng dẫn của bác W.Hay ở trên rồi nhưng vẫn có hiện tượng một số bài vẫn phát tiếng ca sỹ bình thường, phải môt hồi nick 1 hoặc 2 hoặc L hoặc R thì mới tắt được tiếng ca sỹ hát. ức chế quá (các pác biết rồi đó, ca sỹ mà hát mồi rồi thì mình hát theo người khác nghe cứ như dở hơi ấy. đó là giọng mình không đến lỗi nào đó).
3/ Câu này thuộc phạm vi trình độ của mình: các bác nói cách xuất ra màn hình tivi mà không bị full màn hình máy tính là phải chỉnh cái dislay về chế độ Extend ... gì đó nhưng mình không biết cách tìm thấy cái chức năng đó ở đâu. cũng may có bác chỉ cách dùng tổ hợp phí nóng Cửa sổ + P rồi chọn Extend. mình đã làm được rồi. nhưng cứ lăn tăn mái vấn đề này, mình xài win 7. pác nào rảnh rỗi có thể hướng dẫn cụ thể lại được không. Xin cám ơn
1- Không biết cấu hình của máy bác như thế nào... hồi trước mình chạy trên con máy yếu xìu nó cũng bị tình trạng trên.
Hoặc bác phải cấu hình lại cái K-Lite Codec cho đúng như đã hướng dẫn nhé, vì nếu không cấu hình lại cho phù hợp thì cái Walaoke này chạy cũng cà giựt lắm!

2- Cứ theo như bác Nhạc Trưởng đã giải đáp!
Vì có 1 số bài karaoke họ chọn kênh tắt tiếng là khác (2 thay vì 1) nên thỉnh thoảng cũng phải chọn lại kênh cho phù hợp.

3- Nếu thích thì bác cứ click phải vào cái màn hình, chọn "Graphic Properties"...rồi vào mục "Multi Display"...
và thực hiện các bước như các bác trên đây đã dẫn hướng là OK thôi!

hataigiang

Active Member

mình hỏi chút nhé; hiện nay mình dùng dữ liệu kok dạng vob và mkv hủ yếu để nghe nhạc. mà dữ liệu thì kênh audio music ko phải lúc nào cũng ở kênh 1, nó lẫn lộn với kênh audio karaoke. vậy làm thế nào để phần mềm nghe nhạc như media hay gì khác luôn nhận kênh audio music.

vmtruong

mình hỏi chút nhé; hiện nay mình dùng dữ liệu kok dạng vob và mkv hủ yếu để nghe nhạc. mà dữ liệu thì kênh audio music ko phải lúc nào cũng ở kênh 1, nó lẫn lộn với kênh audio karaoke. vậy làm thế nào để phần mềm nghe nhạc như media hay gì khác luôn nhận kênh audio music.

Xài mkvtoolnix hoặc tkaraoke tool để phân track. bác thích default track là music hay karaoke thì tùy chọn

hayhay

Well-Known Member

ca này khó à nghen...

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

ca này khó à nghen...

Có khó thì mới phải nhờ các cao thủ mổ sẻ! như bạn vmtruong bảo dùng tkaraoke tool để edit lại! với mấy khìn bài thì làm đến bao h! hiiii

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Dùng điện thoại OS Android để điều khiển từ xa Walaoke :

Bạn mình mới viết một phần mềm cho phép điều khiển từ xa Walaoke từ điện thoại Android.
Xem ở trang này: Remote controller for Walaoke để biết chi tiết

Còn đây là link DOWNLOAD:
Server: Server setup (MSI installer) or Zip
Client: At google play
Database: in the setup file or zip file of Server, db.mdb file is a blank file. But you can get an DB that contains list of DVD california vol 18,if you use DVD MIDI california with Walaoke.

Source : vn-zoom

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Mình bị mọi người gọi là điên khi mất 3 năm để giải quyết cái thắc mắc của bạn đó..
Giờ là cao cấp nhất Việt Nam và cũng bị khinh thường nhất các diễn đàn ... ;))
Bỏ hết phần lời ca sĩ,chỉ giữ lại beat Stereo và không phải tách lời khi hát .. (nó là beat chất lượng cao và có chữ chạy => Karaoke cao cấp)..

Vậy bộ dữ liệu của bạn có để nghe ca sỹ dc ko? hay chỉ để hát thôi!
mà làm gì đến tận 3 năm trời cho việc edit. chẳng nhẽ máy tính bạn cùi vậy sao!!!!

tsb113

Member

Trên FR nhiều người gạch đá bác Karaokecaocap quá nhưng tôi thấy với việc bỏ ra hơn 1000 ngày để làm cái việc mình thích thì tự hào về nó là đương nhiên, đáng trân trọng. Thực ra tôi ở xa (trong BMT) chứ nếu ở gần Pac caocap chắc chắn tôi sẽ mua kho dữ liệu của bác về hát cho tiện.
Tiện đây các Bác cho tôi hỏi chút: có cách nào để biết trước được file KOK vob hoặc MKV có audio karaoke ở kênh nào ( 1 hoạc 2 hoặc L or R)để mình có thể chọn trước được không hay cứ phải đợi đến lúc ca sỹ hát rồi mới bấm chuyển sang kênh kia được (tôi đang xài Walaoke Pro của bác wHay giới thiệu,đã chọn chế độ kak rồi và dữ liệu down tại các link bác ấy tổng hợp ). Hiện tại nhiều bài cứ phải lao lên lao xuống bấm chọn kênh rất phiền hà. gặp hôm uống tưng tưng rồi lại nóng trong người nữa thì con laptop dễ ra đường quá. Rất mong dược các bác giúp đỡ

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Dữ liệu không có lời và chỉ để phục vụ hát và thu âm trên nền KOK thôi thưa bạn..
Có nhiều bài mình phải capture riêng biệt phần video và Audio rồi ghép lại..
Hầu hết các bài beat mình đều làm lại hết,loại bỏ tạp âm và định mức âm lượng và mức độ cân bằng audio L-R ..
Từ 2500GB giảm còn gần 800 Gb và chất lượng âm thanh không suy giảm thì bạn hiểu là công phu mức độ nào..
660 bài song ca cùng thần tượng là mất thời gian nhất ...
03 năm là tính cả công lùng tìm mua DVD karaoke .. ;))

Còn lúc người ta không thích hát muốn nghe ca sĩ hát thì chịu chết....thế mà gọi là cao cấp ak bác
Hay bác đến nhà người ta hát thay cho ca sĩ vậy ...:)):)):)):)):))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

hataigiang

Active Member

Đã có hướng giải quyết cho vấn đề này roài!
Dùng phần mềm Splash Pro EX nhé các bạn hiền!
Đây là phần mền xem phim HD, nghe nhạc tuyệt vời!
Với các bài KOK nhiều track. khi bạn đã nghe ở track nào bằng phần mềm này thì những lần sau đó nó sẽ mở ở đúng track đó;

[hide]http://www.mediafire.com/?b0rb2jyabddg4j7[/hide]

Bên trên