Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

hayhay

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Bác nào rành walaokepro cho em hỏi xíu? Em dùng phần mềm này để chơi karaoke file vob, đối với những file vob có âm thanh là AC3 thì ko sao, nhưng với những file vob có âm thanh là LPCM thì nó không có tiếng hoặc bị hư tiếng, nhưng mở bằng KMP hoặc VLC thì bình thường, có cao thủ nào biết cách chơi file vob âm thanh LPCM trên walaoke pro xin chỉ giáo với? Thank nhiều
Nêú bác mở file đó bằng Media Player Classic của K-Lite mà nó chơi được thì Walaoke mới chơi được...

huy77

Đã có ai dùng walakv điều khiển bằng màn hình cảm ứng hay remote control chưa?

xuanbac2

Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Bác nhầm ko vậy, Walaoke mình còn có key xịn hản hỏi nhé. Walakv thì tự tách kênh được, hehe=P~

Chẳng có cái soft nào tự tách được đâu. Nó chỉ cho lưu track từng bài lần sau đỡ phải tách thôi. Còn cứ add trực tiếp rồi hát thì chẳng có cái nào tự tách. Vì có bài R, L, S có bài Track 1, Track 2. Nó tự tách được có mà ngon quá :))

duvanngoc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Chẳng có cái soft nào tự tách được đâu. Nó chỉ cho lưu track từng bài lần sau đỡ phải tách thôi. Còn cứ add trực tiếp rồi hát thì chẳng có cái nào tự tách. Vì có bài R, L, S có bài Track 1, Track 2. Nó tự tách được có mà ngon quá :))
Như thế cũng có thể gọi là tự tách được rồi. Còn bản chất soft nào ko có file nhớ kênh thì gọi là ko tách được tự động.
Nếu nói về làm file karaoek chuẩn thì nên dùng track và qui định rõ track nào (cố định 1 hoặc 2) là karoke. Nếu tuân thủ đúng thì phần mềm nào cũng tự tách được, nhưng hiện tại thì mỗi nơi một chuẩn, nên phải cần file database

huy77

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Bác nhầm ko vậy, Walaoke mình còn có key xịn hản hỏi nhé. Walakv thì tự tách kênh được, hehe=P~

Hiểu nhầm ý :(

Còn nếu muốn tất cả cùng 1 chuẩn thì dùng soft của Tkaraoke chuyển về 1 track là được mà, mỗi tội thời gian chuyển hơi lâu :(

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Các bạn cho mình hỏi chút là sao Walaoke pro và Media Player Classic đều chạy trên nền của K lite code pack mà khi phát video karaoke trên Walaoke Pro lại bị vỡ hình còn Media Player Classic thì ko bị ?

Đây là chạy trên walaoke pro ( Các bạn click vào ảnh để xem rõ sự khác biệt nhé )

Đây là trên Media Player Classic

Có cách nào khắc phục vấn đề này không các bạn chỉ mình với !

nvquangil

Các bác cho em hỏi là khi em chạy từ đĩa Cali bằng ổ ảo nhưng mà không được. Khi chọn mã số bài hát toàn báo notfound thôi.
Thanks các bác

hayhay

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là khi em chạy từ đĩa Cali bằng ổ ảo nhưng mà không được. Khi chọn mã số bài hát toàn báo notfound thôi.
Thanks các bác
chắc bác khai báo cho Walaoke để browse đến ổ đĩa chứa California không đúng rồi...

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

2- Cách chỉnh âm thanh các bài hát karaoke cho bằng nhau :

Cài AC3Filter...rồi vào tab "Gain" và "Mixer" chỉnh như trong hình --> xong click OK !

attachment.php

attachment.php

(Hướng dẫn này của bác hoangphung)
-------------------------------

- Vào tiếp : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Codec Tweak Tool ->

- Nhấn vào ô : "DirectShow Filters " --> Nhấn vào mục " ffdshow audio decoder"

- Hãy chọn "disabled" ở AC3 như trong hình !

3- Cách làm cho khi play không bị đứng giữa chừng ; khi chọn đổi kênh tiếng thì sẽ không bị khựng mà là rất nhanh và êm (đối với Win7 x64) :

Cấu hình lại K-Lite, vào chỉnh lại trong phần này :

- Vào : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Codec Tweak Tool ->

- Nhấn vào nút : Preferred splitters (x86) ->

- Kéo xuống dưới cùng đến mục " .VOB " --> tick chọn "LAV Splitter" (thay vì trước đây là "Haali" )

Cái này dùng dc cho MKV mà audio là mp3 không Hay Hay????

luongvancanh

Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Hi all.
Tôi khổ sở tìm cách mở tiếng ca sĩ mất cả tuần nay của phần mềm Walaoke Pro 3.5.09 với Codec Tweak Tool 5.7.2 mà vẫn không được. Đã làm mọi cách như các diễn đàn chỉ nhưng vô ích. Bó tay.Máy của tôi là win7 64bit. Dùng DVD ảo Ultra để đọc đĩa Cali vol 19.
Cao thủ võ lâm nào biết chỉ dùm, cảm ơn nhiều.
Xin hậu tạ 1 chầu cà phê

forever1982

Active Member

up,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Hi all.
Tôi khổ sở tìm cách mở tiếng ca sĩ mất cả tuần nay của phần mềm Walaoke Pro 3.5.09 với Codec Tweak Tool 5.7.2 mà vẫn không được. Đã làm mọi cách như các diễn đàn chỉ nhưng vô ích. Bó tay.Máy của tôi là win7 64bit. Dùng DVD ảo Ultra để đọc đĩa Cali vol 19.
Xin hậu tạ 1 chầu cà phê
e chả phải cao thủ nhưng đã từng làm đc, cứ theo hướng dẫn thôi, bác ở hà nội thì lúc nào rỗi e qua, ăn sáng thôi, cafe ko bít uống hehe>:)

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Hi all.
Xin hậu tạ 1 chầu cà phê
Lạy hồn ! đĩa Cali vol 19 bao giờ nhạc sỹ Phạm Duy sống lại thì có tiếng ca sĩ nhé bác!

ca này khó đỡ thiệt...o=>

Bên trên