Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

hataigiang

Active Member
Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Đã thử theo cách này, cũng hoàn toàn vô vọng :(
Vẫn ăn ram ầm ầm
Kỳ nhỉ! máy mình chơi 2h đồng hồ mà ram cũng vẫn 200-230Mb mà! nhưng bạn thử xem nó còn bị treo máy không! để máy chạy ổn định một lúc xem ram thế nào! theo mình tìm hiểu thì máy treo ko phải do tăng ram mà do CPU Usage luôn ở 90-100% qua lâu dẫn đến treo máy!

ngoclamb7

em gặp lỗi này khi dùng walaoke pro bản 3.5.09 các bác ak. khi chơi bài hát theo list. các bài chơi bình thường, nhưng có mấy bài khi chơi là nó bỏ qua luôn, không thèm chơi và hiện lên điểm luôn,. mà em chơi bằng media player lassic vẫn bình thường. có ai biết lổi này là lỗi gì không giúp em với. bản media player classic của em là mới nhất nhé. thanks cả nhà nhiều

có ai có file midi của vol 49 Arirang hok vậy ?? xin post cho anh em với ..........

hayhay

Well-Known Member

Chúc mọi người Giáng sinh 2013 cứ hát vui! vui! vui!...

Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

bac Hay hay thiet.. em thay cung hoi kho khan day ah..

Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Cảm ơn bác nhá, kinh nghiệm và sẻ chia hữu ích.

thecuongbh

Well-Known Member

làm sao mà cái walaKV có danh sách nhỉ, chọn cái danh sách VOB của CALI vol 17 18 vào, chỉ ra cái VOB chứ ko có danh sách. Ai có thể hướng dẫn làm sao có danh sách giống bài viết #1 ko nhỉ......

Còn cái Walaoke thì làm sao để nó xuất qua dc TIVI, trong khi đó thấy hướng dẫn rất cụ thể, mình làm cũng đã hoàn thành mà ko biết làm sao cho out ra tivi dc.... Xin mọi người chỉ giúp, có cần gắn dây gì ko, mình đang sài cổng HDMI từ laptop qua LCD

manhen

Thank bác chủ thớt với các bác, tết này e tính làm một dàn cho nhà hò với cái PC hiện có.
Theo dõi một vòng trên diễn đàn thì e tính nhờ các bác tư vấn như sau (xin lỗi nếu e có hỏi trùng, dài quá không đọc hết các bác ơi):
- Sound card: trong tầm 1-2tr cho PC, cái nào mà ngon ngon cho karaoke nha.
- Amply với Loa: trong tầm 7-9tr, cái mà chơi được với con sound card trên. E thì nhắm tới bộ này jarguar 303XG vs Guinness VII
- Data: e thấy mấy bác up file nhạc VOB, MKV có hình lẫn tiếng nặng quá, e muốn tìm file nhạc ngon, còn hình thì chạy một đoạn clip HD cố định thôi. Có mấy bác up source beat lên cũng ngon. Các bác tư vấn cho e thêm vụ này.
Cảm ơn các bác, nếu làm được dàn ngon thì mời các bác tết nhà e ăn thịt chó.

manhen

Ko ai trả lời mình.!?!

hayhay

Well-Known Member

Ko ai trả lời mình.!?!

Bác phải ra bên ngoài mục "Thiết bị âm thanh" mà hỏi thì mới có đông người trả lời chứ...cứ thế đã nhé!

hayhay

Well-Known Member

làm sao mà cái walaKV có danh sách nhỉ, chọn cái danh sách VOB của CALI vol 17 18 vào, chỉ ra cái VOB chứ ko có danh sách. Ai có thể hướng dẫn làm sao có danh sách giống bài viết #1 ko nhỉ......

Còn cái Walaoke thì làm sao để nó xuất qua dc TIVI, trong khi đó thấy hướng dẫn rất cụ thể, mình làm cũng đã hoàn thành mà ko biết làm sao cho out ra tivi dc.... Xin mọi người chỉ giúp, có cần gắn dây gì ko, mình đang sài cổng HDMI từ laptop qua LCD

Bác hãy mở 1 cái phim gì đó ra xem, rồi coi thử xem nó có xuất được hình ảnh sang TV được chưa đã !

manhen

E là newbie, ko lập topic được bác ơi.
Có bác nào biết vụ này giúp giùm e.

manhen

E là newbie, ko mở topic được bác ơi.
Có bác nào biết vụ này giúp giùm e.
Hay có topic nào liên quan cũng được.

- Sound card: trong tầm 1-2tr cho PC, cái nào mà ngon ngon cho karaoke nha.

-*khoảng 600k cho cái card audigy 2ZS. hay trong tầm giá, có driver cho win7.

- Amply với Loa: trong tầm 7-9tr, cái mà chơi được với con sound card trên. E thì nhắm tới bộ này jarguar 303XG vs Guinness VII

-*mua cái mixer rời (guinness f330) 2tr2 + amply nhật bãi tùy hỉ khoảng 4tr. mấy cái amply kara nghe nhạc nhỏ cứ như có cát ở trong loa, nghe lạo xạo rọt rẹt. + loa bạn thích. nhớ mua loa kiếm loại nào thùng đơn giản càng tốt, mấy cái chi tiết nhựa linh tinh nghe thời gian là rụng hết, với lại bass đánh bùng khuyến mãi thêm rẹt rẹt của mấy cái đó.

- Data: e thấy mấy bác up file nhạc VOB, MKV có hình lẫn tiếng nặng quá, e muốn tìm file nhạc ngon, còn hình thì chạy một đoạn clip HD cố định thôi. Có mấy bác up source beat lên cũng ngon. Các bác tư vấn cho e thêm vụ này.
Cảm ơn các bác, nếu làm được dàn ngon thì mời các bác tết nhà e ăn thịt chó.

-*beat mp3 bác có thể chép của Zing hầu như là đủ tất cả bài nhạc mới, thiếu nhạc vàng, còn source vob với mkv không ai đi làm cho nhẹ vì nó sẽ dở đi, ổ 2TB cho tất cả các bài hát trên.

đôi lời...

manhen

Cảm ơn bác, mà sao cái vụ sound card nghe nói mấy cái 500-600K có khi còn dở hơn onboard.
E đang tính lấy con XiFi ExtremeMusic, bác thấy con này cho âm thế nào? Kết nối với amply có dễ ko?

Cảm ơn bác, mà sao cái vụ sound card nghe nói mấy cái 500-600K có khi còn dở hơn onboard.
E đang tính lấy con XiFi ExtremeMusic, bác thấy con này cho âm thế nào? Kết nối với amply có dễ ko?

con nào cũng được, tùy túi tiền. hát karaoke nghe dvd không cảm nhận được sự khác biệt. nếu onboard thì cũng xong.
để dành tiền mua amply gấu chút công suất lớn.

manhen

Mà e thấy cái file Vob với Mkv dữ liệu phần nhiều là video. E thì chỉ cần dữ liệu audio ngon để hát thôi, chắc dung lượng cỡ 1/5 hay 1/10 so với dữ liệu video. Thế nên e muốn tìm file nhạc ngon mà ko cần hình, còn lúc chạy thì run một clip HD đẹp chạy đi chạy lại là ok rồi. Với lại có mấy bài Vob với mkv down trên mạng xấu vãi, có bài còn đc cỡ 240p thôi, vậy thì múc cái video làm gì cho thấy gớm.

Bên trên