Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Có VTV3 nữa đó bác.
Mún có softcast thì e chỉ lấy link ở 2 trang 8bongda.com và topbongda.com
Mạng cùi nên xem link của DIGI hoặc link của tàu khựa.Còn mạng ngon thì khỏi bàn ở đây.

Ơ VTV3 cũng có à cụ? Đêm qua hình như VTV3 không phát, em xem lịch phát sóng không có nên phải ra caffee xem đới ợ

dtsexpert

Active Member

K+ hỏng rồi bạn ah họ không cho phát nữa mình muốn kích hoạt là cho nhà xem mà còn đang chờ nè bạn ko biết mấy ông có cho nhà mình dùng lại nữa ko :D

Hichichci,
thiệt là buồn quá khi biết chuyện này xảy ra cho bongdamos...:(
rất cám ơn bạn đã phát k+ trong thời gian qua
cũng rất hy vọng là sẽ có bạn nào tiếp tục thay thế bongdamos phát K+, bây giờ có lẽ là tụi mình đã biết tụi K+ nó theo dõi sopcast rồi
cẩn thận xài nick....này kia là OK
Chất lượng kênh 7 của pác bongdamos tuyệt đỉnh , bi giờ không còn nữa thì thiệt là tiếc quá

Apple TV

Hôm qua em vẫn xem được sopcast kênh K+1 trận Bayern vs Real mà các bác :O

duvanngoc

Member

Tôi nghĩ họ làm theo kiểu khác .Ví dụ thuê bao của bạn sắp hết hạn trên màn hình tivi nhà bạn hiện lên dòng chữ " Thuê bao của bạn sẽ hết hạn vào ngày .... '' Lợi dụng tính năng này nếu nhà đài nghi ngờ một thuê bao nào đang phát chương trình của họ trên sopcsst , họ sẽ phát một ký hiệu xyz nào đó và theo dõi trên sopcast nếu thấy ký hiệu của họ trên màn hình là họ khẳng định được ngay thuê bao họ đang cần tìm .Không thể giấu họ đươc .Đấy là giả thiết của tôi .mong các bạn bình luận đóng góp
Ý của bạn có một nhược điểm là cho người test từng thuê bao một, check trên màn hình, một khối lượng công việc lớn, nếu sau này có một ông bongdamos1 lại phát thì họ lại làm lại từ đầu ah => khó khả thi.

Mình chỉ nghĩ bác bongdamos mới phát lần đầu nên thông tin cá nhân bị lộ, họ tự google là ra rồi cắt được. Còn sau này pro hơn thì bên K+ sẽ làm việc với ISP để tìm là ra.

Ko biết bác nào còn giả thiết nào khác cho vụ này ko

@all: ko có k+ thì vẫn còn đầy kênh chất lượng các bác ợ,

nguyentientho94

Active Member

Ý của bạn có một nhược điểm là cho người test từng thuê bao một, check trên màn hình, một khối lượng công việc lớn, nếu sau này có một ông bongdamos1 lại phát thì họ lại làm lại từ đầu ah => khó khả thi.

Mình chỉ nghĩ bác bongdamos mới phát lần đầu nên thông tin cá nhân bị lộ, họ tự google là ra rồi cắt được. Còn sau này pro hơn thì bên K+ sẽ làm việc với ISP để tìm là ra.

Ko biết bác nào còn giả thiết nào khác cho vụ này ko

@all: ko có k+ thì vẫn còn đầy kênh chất lượng các bác ợ,

Nguyên lý phát hiện của K+ như sau:

- Bên quản lý thuê bao sẽ cho hiện 1 dải số (có thể chính là số thẻ Narga3) lên trên góc của kênh K+1, K+NS .. - cái chuyện này đã từng được làm rất nhiều, từ hồi còn dùng khóa mã Viaccess. Tất cả các thuê bao dùng K+ sẽ đều thấy dòng này và số của mỗi người là khác nhau.
- Họ sẽ để đỏ khoảng 2-3 phút và sau khi chụp được trên Sopcast là dòng số đó hiện cái gì, họ sẽ nhập vào hệ thống quản lý thuê bao và thực hiện khóa lại các kênh họ muốn.
- Do bác bongdamos đăng ký với đại lý nên bị lộ chính xác tên, địa chỉ, sđt ... chứ nếu bác ấy mà mua cũ của người khác hoặc mua tại siêu thị điện máy thì chưa chắc K+ dám khóa vì không thể liên lạc được chủ thuê bao để hỏi xem tiếp tục hay dừng hẳn dịch vụ.

Chuyện dò ra ISP là chuyện không tưởng vì Sopcast phát trên nguyên lý P2P và tác động đầu tiên là Upload lên Server của Sopcast.

Và đồng thời xin nói luôn là thuê bao của bác bongdamos hết hạn tới tháng 1/2013 nên chả hơi đâu K+ hiện cái thông báo chết tiệt đấy lên làm gì cho vẽ chuyện. Hiện tại bên kỹ thuật phát sóng của TBD, mình thì đã tạm thời quy ẩn giang hồ một thời gian, bác bongdamos thì thuê bao HD+ giờ không xem được K+1 và K+NS. Nếu bên K+ vẫn cố tình đưa ra cái lý do là vi phạm bản quyền thì bên mình sẽ có cách để tiếp tục phát trở lại.

"Nếu đơn vị truyền hình K+ có vào Website này lần nữa thì sau đây sẽ là ý kiến của chúng tôi vì hành vi của quý đài.

Tối chủ nhật vừa qua, quý đài (VSTV) đã thực hiện việc kiểm tra thuê bao bằng cách cho hiện Key trên góc màn hình và sau đó đã khóa lại các kênh K+ thuộc gói Premium+ và HD+ của chủ thuê bao thực hiện việc phát sóng trên kênh Sopcast có mã là 122777.

Chúng tôi đã thực hiện việc phát sóng các kênh truyền hình của quý đài đã được khoảng 3-4 tháng này nhưng tại sao nay quý đài mới biết và sử dụng biện pháp kỹ thuật để cắt dịch vụ mà gần như là không có một lời báo trước và sau khi tổng đài gọi điện thì nhận được một câu trả lời không rõ ràng, không hợp lý.

Vấn đề bản quyền truyền hình ngay sau khi quý đài độc quyền các trận đấu thuộc giải Ngoại Hạng Anh đã gây bức xúc lớn cho nhân dân. Sau 31/05/2011 quý đài có thực hiện giảm giá thuê bao và thực hiện nhiều chương trình khuyến mại nhằm kích cầu tiêu dùng, đồng thời việc xem NHA và các giải đấu khác bị quý đài độc quyền cũng dễ dàng hơn nên việc độc quyền truyền hình của quý đài cũng lắng xuống.

Nhưng chúng tôi hoàn toàn không biết bản hợp đồng của quý đài có những điều khoản gì, nội dung chi tiết ra sao? Với lời giải thích là không cho phép xem truyền hình số vệ tinh K+ ngoài lãnh thổ Việt Nam là một điều hết sức vô lý. Đơn giản nếu bây giờ một người dân Lào, Trung Quốc hay Campuchia muốn xem dịch vụ K+, họ sang đây mua thuê bao và mang về nước họ lắp đặt thì đó cũng coi là vi phạm bản quyền ? Nếu quý đài còn không biết độ phủ sóng Vinasat 1 đến đâu thì đúng là chả còn gì để nói với một dịch vụ truyền hình đã được khẳng định khi có nền tảng lâu dài, trực thuộc đài truyền hình Quốc Gia.

Trên Sopcast chúng tôi thấy rất nhiều các đài truyền hình lớn như BSkyB (UK), ESPN, BBC, FOX … họ đều bị khai thác. Bản thân công ty nước ngoài chiếm cổ phẩn hơn 40% trong VSTV là Canal+ cũng bị rất nhiều người tiếp sóng. Chính vì lý do này chúng tôi đã quyết định đưa kênh K+1, K+NS và K+PC lên Sopcast để những khán giả xem bóng đá muốn nghe bình luận Tiếng Việt. Chúng tôi chắc chắn rằng cái điều khoản “không được phát tán kênh truyền hình K+ lên Internet” không có trong bất kỳ hợp đồng nào của quý đài.

Bản thân chúng tôi thấy rằng, việc tiếp sóng lên Internet như thế này hoàn toàn không ảnh hưởng nhiều đến kinh doanh của quý đài, vì thông qua Sopcast quý đài chắc chắn cũng đã thu được 1 mớ khách hàng mua và sử dụng dịch vụ. Họ không muốn bị lạc lõng khi ở bên cạnh một quán Cafe, không muốn xem trực tiếp mà như xem lại … Vì niềm đam mê bóng đá họ sẵn sàng bỏ ra gấp vài lần tháng lương của họ (tính theo lương cơ bản) để phục vụ niềm đam mê bóng đá.

Vì vậy xin quý đài phải có câu trả lời sớm nhất và thỏa đáng nhất, đặc biệt là kích hoạt lại thuê bao của chúng tôi khi rõ ràng chúng tôi đã bỏ tiền ra mua thiết bị, dịch vụ 12 tháng mà giờ chỉ dùng để xem gói 50 nghìn. Nếu quý đài thờ ơ hoặc vô cảm thì không có vấn đề gì nhưng chúng tôi xin nhắn tới Ban lãnh đạo của quý đài rằng: “CHO DÙ QUÝ ĐÀI CÓ QUYỀN THỰC HIỆN VIỆC LÔI KÉO MỘT SỐ NHÀ MẠNG CHẶN SOPCAST ĐI CHĂNG NỮA HAY ĐỘC QUYỀN VÀI MUA GIẢI NỮA THÌ CHÚNG TÔI KHÔNG THIẾU GÌ CÁCH ĐỂ PHỤC VỤ MỌI NGƯỜI VIỆT NAM CŨNG NHƯ NƯỚC NGOÀI ĐỂ THỎA MÃN NIỀM ĐAM MÊ BÓNG ĐÁ !”.

Chúng tôi không thiếu và yêu đến mức không sắm được vài cái thẻ Narga đâu ! Quý đài hãy sẵn sàng sản xuất thẻ để chúng tôi thay đổi thường xuyên."
Nguyên văn trên trang chủ: topbongda.net. K+ sẽ trả lời như thế nào. Cái cách mà sử dụng như vậy là không hợp tí nào...

Ơ, thế là không phát nữa àh :D

Thao tran

chắc đụng tới đường làm ăn của nó . Nên nó cắt đó . tụi này chơi chiêu độc thiệt . bây giờ nếu có phát bằng thuê bao khác . thì nó cắt tiếp à .

khoahq

Active Member

chắc đụng tới đường làm ăn của nó . Nên nó cắt đó . tụi này chơi chiêu độc thiệt . bây giờ nếu có phát bằng thuê bao khác . thì nó cắt tiếp à .

Em cũng nghĩ nếu có phát bằng thuê bao khác thì tụi nó cũng cắt tiếp thôi , bọn dog+ này định tiệt đường xem của anh em rùi [-(

duvanngoc

Member

- Bên quản lý thuê bao sẽ cho hiện 1 dải số (có thể chính là số thẻ Narga3) lên trên góc của kênh K+1, K+NS .. - cái chuyện này đã từng được làm rất nhiều, từ hồi còn dùng khóa mã Viaccess. Tất cả các thuê bao dùng K+ sẽ đều thấy dòng này và số của mỗi người là khác nhau.
- Họ sẽ để đỏ khoảng 2-3 phút và sau khi chụp được trên Sopcast là dòng số đó hiện cái gì, họ sẽ nhập vào hệ thống quản lý thuê bao và thực hiện khóa lại các kênh họ muốn.
- Do bác bongdamos đăng ký với đại lý nên bị lộ chính xác tên, địa chỉ, sđt ... chứ nếu bác ấy mà mua cũ của người khác hoặc mua tại siêu thị điện máy thì chưa chắc K+ dám khóa vì không thể liên lạc được chủ thuê bao để hỏi xem tiếp tục hay dừng hẳn dịch vụ.

Chuyện dò ra ISP là chuyện không tưởng vì Sopcast phát trên nguyên lý P2P và tác động đầu tiên là Upload lên Server của Sopcast.

Và đồng thời xin nói luôn là thuê bao của bác bongdamos hết hạn tới tháng 1/2013 nên chả hơi đâu K+ hiện cái thông báo chết tiệt đấy lên làm gì cho vẽ chuyện. Hiện tại bên kỹ thuật phát sóng của TBD, mình thì đã tạm thời quy ẩn giang hồ một thời gian, bác bongdamos thì thuê bao HD+ giờ không xem được K+1 và K+NS. Nếu bên K+ vẫn cố tình đưa ra cái lý do là vi phạm bản quyền thì bên mình sẽ có cách để tiếp tục phát trở lại.
Thank u, bạn giải thích rất rõ ràng

dtsexpert

Active Member

Tho,
Rất hy vọng TBD sẽ phát lại K+, có điê\u kiện chơi phát luôn 24/24 cho thăng K+ bỏ luôn cái thói độc quyên
Rât cám ơn TBD đã phục vụ stream cho anh em trong thơi gian qua

bongdamos

Mình xin có mấy ý kiến như thế này: Hôm chủ nhật khi mình bị cắt dv sử dụng 3 kênh K+ thì hôm sau mình gọi điện nên tổng đài hỏi thì họ bảo lãnh đạo ngoài Ha nội báo cắt thuê bao này vì lý do vi phạm bản quyền phát sóng 2 trận bóng đá đêm qua :D nhà mình có hỏi là mình thuê bao trả phí hàng tháng muốn phát trên sopcast để cho người thân bên nc ngoài xem thôi chứ có làm ăn kinh doanh gì đâu mà vi phạm bản quyền , và mình hỏi trong hợp đồng có quy định cấm phát lên internet đâu thì hội trực tổng đài nó bảo cái việc này nó cũng ko rõ có gì nó còn gửi thư ra hà nội xin ý kiến xem có cho nhà mình sử dụng K+ nữa ko. và mình vẫn đang đợi hiện tại thuế bao K+HD nhà mình chỉ bị cắt có 3 kênh của K+ thôi còn các kênh khác vẫn bình thường. giờ mà mấy ông ko kích hoạt lại thì từ nay đến cuối năm xem vài kênh BT mà mất 270 ng /tháng thì đắt quá K+ độc quyền thật :D
Hiện tại nhà mình vẫn đang xin xỏ nhưng chưa thấy tín hieui65 gì là cho sử dụng lại K+ hết làm mấy trận c1 ông già ko xem dc đang bực mình và mình bị tra tấn lỗ tai nhiều quá .nhưng các bạn yên tâm do có một bạn nữa đã lường trước dc sự cố về địc chỉ giống mình nên tạm thời các chú K+ chưa mò ra dc nên các bạn có thể vào kênh của bạn ý xem mậc dù chất lượng hình ảnh hơi kém chút nhưng có còn hơn ko.
Link đây nhé : sop://boker.sopcast.com:3912/127227=D>

hungmh80

Active Member

Mình xin có mấy ý kiến như thế này: Hôm chủ nhật khi mình bị cắt dv sử dụng 3 kênh K+ thì hôm sau mình gọi điện nên tổng đài hỏi thì họ bảo lãnh đạo ngoài Ha nội báo cắt thuê bao này vì lý do vi phạm bản quyền phát sóng 2 trận bóng đá đêm qua :D nhà mình có hỏi là mình thuê bao trả phí hàng tháng muốn phát trên sopcast để cho người thân bên nc ngoài xem thôi chứ có làm ăn kinh doanh gì đâu mà vi phạm bản quyền , và mình hỏi trong hợp đồng có quy định cấm phát lên internet đâu thì hội trực tổng đài nó bảo cái việc này nó cũng ko rõ có gì nó còn gửi thư ra hà nội xin ý kiến xem có cho nhà mình sử dụng K+ nữa ko. và mình vẫn đang đợi hiện tại thuế bao K+HD nhà mình chỉ bị cắt có 3 kênh của K+ thôi còn các kênh khác vẫn bình thường. giờ mà mấy ông ko kích hoạt lại thì từ nay đến cuối năm xem vài kênh BT mà mất 270 ng /tháng thì đắt quá K+ độc quyền thật :D
Hiện tại nhà mình vẫn đang xin xỏ nhưng chưa thấy tín hieui65 gì là cho sử dụng lại K+ hết làm mấy trận c1 ông già ko xem dc đang bực mình và mình bị tra tấn lỗ tai nhiều quá .nhưng các bạn yên tâm do có một bạn nữa đã lường trước dc sự cố về địc chỉ giống mình nên tạm thời các chú K+ chưa mò ra dc nên các bạn có thể vào kênh của bạn ý xem mậc dù chất lượng hình ảnh hơi kém chút nhưng có còn hơn ko.

Sao em vào link này không được nhỉ ?

ngocsonpt

Member

Theo tôi bạn Thọ có thể lấy hình ảnh của tryuền hình Thái Lan Còn phần tiếng thì bạn lấy củaK+ Nếu làm như thế này thì K+ sẽ rất khó phát hiện thuê bao nào đang phát Thực ra các kênh bóng đá rất nhiều nhưng người Viêt nam chỉ thích nghe bình luận tiếng Việt thôi .Còn hình ảnh K+ đâu có phải là số một .Chúng ta dùng phương pháp "ĐÔNG TÂY Y KẾT HỢP" thì mới trị được bọn K+

thewall2010

Active Member

xem sop free mà sướng nhất dù đôi lúc ko xem được vì mạng cùi :D

baohen1510

Well-Known Member

Theo tôi bạn Thọ có thể lấy hình ảnh của tryuền hình Thái Lan Còn phần tiếng thì bạn lấy củaK+ Nếu làm như thế này thì K+ sẽ rất khó phát hiện thuê bao nào đang phát Thực ra các kênh bóng đá rất nhiều nhưng người Viêt nam chỉ thích nghe bình luận tiếng Việt thôi .Còn hình ảnh K+ đâu có phải là số một .Chúng ta dùng phương pháp "ĐÔNG TÂY Y KẾT HỢP" thì mới trị được bọn K+
nghe nói thuê bao bọn Thái lan nó mắc gấp mấy lần thằng K+ đó .

vừa ăn cắp vừa la làng à?:p

pó tay em Điêu
trước mình cũng có phát . Nhưng dạo này bận quá . không có thời gian để phát cho mọi người coi . Mà giờ nếu có phát thì cũng bị nó cắt mấy kênh đó à .

nguyentientho94

Active Member

Cái này mình đã từng tính đến nhưng chưa đến lúc thực hiện :D Sau khi mình thi ĐH xong thì mình sẽ thiết lập tại nhà rất nhiều máy và đầu thu với mục tiêu có khả năng phát hơn 300 trận Ngoại Hạng Anh.

bambooz

Member

Cái này mình đã từng tính đến nhưng chưa đến lúc thực hiện :D Sau khi mình thi ĐH xong thì mình sẽ thiết lập tại nhà rất nhiều máy và đầu thu với mục tiêu có khả năng phát hơn 300 trận Ngoại Hạng Anh.

thế tuần này bạn có dự định chiếu trận siêu kinh điển ko ?

trung750

Member

em không dùng k (c...t) nên em không rành,bác mở cái HĐ ra xem,coi nó điều nào quy định không được phát lại trên Internet?Bác có vi phạm về KD không.Theo luật bảo vệ NTD nó cứ cắt hoài thì bác kiện nó chắc nó cũng phải có cách giải quyết đó.Nói chung nó là bọn ăn cướp nên nó hành xử luật rừng đó mà .Chia buồn cùng bác

kevin pham

Tốt nhất xài ITV của FPT rồi lấy tín hiệu stream lên! đố nó biết key mà khóa!!! Ở VN chỉ có ITV của FPT và K+ mới phát được! giờ đá sang FPT thử xem tụi vstv xử lý thế nào!!! :-"

Bên trên