[ IAMM-NTR83 ] " Bom tấn " NOVATRON đã xuất hiện ở Việt Nam

tindung9

Ðề: [ IAMM-NTR83 ] " Bom tấn " NOVATRON đã xuất hiện ở Việt Nam

Cám ơn bác vietace. E đã xử lý được vấn đề up firmware và phụ đề rồi. Tuy nhiên còn một vấn đề nữa là: E nó k chịu nhận ổ cứng mặc dù e đã format bằng e nó, kể cả cắm e nó vào laptop rồi format cũng ko nhận khi Browser. Bác có cách nào chỉ giáo e với

tdhvn

Active Member

Cám ơn bác vietace. E đã xử lý được vấn đề up firmware và phụ đề rồi. Tuy nhiên còn một vấn đề nữa là: E nó k chịu nhận ổ cứng mặc dù e đã format bằng e nó, kể cả cắm e nó vào laptop rồi format cũng ko nhận khi Browser. Bác có cách nào chỉ giáo e với

Như vậy cái của bác có thể bị lỗi phần cứng rồi. Bác chịu khó đi ăn vạ nơi bán hàng ấy :)

vietace

Member

Bạn đã thử với ổ cứng khác chưa? hay vẫn chỉ là một loại ổ cứng? mình không gặp lỗi về ổ cứng. Firmware bạn dùng bản mới nhất (1.54) chưa? bạn cũng nên trao đổi thêm với kỹ thuật của bên bán hàng vì nơi bán cũng phải có trách nhiệm bảo hành sản phẩm. Bạn thử format và partition ổ cứng theo đúng hướng dẫn ở cuốn hướng dẫn sử dụng kèm theo máy.

SpiderMen

Mình cũng gặp trường hợp giống bạn, tuy nhiên mình đem đổi HDD khác thì OK ngay, mình thiết lập là ổ chính có phân vùng khởi động được-NTFS [-O<

Cảm ơn bạn vietace nhé, mình đã nghe nhạc từ USB trên B530 rồi, mình không hiểu sao lại chạy giống A550 nhỉ ? Samsung cải tiến hay lùi nhỉ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

vietace

Member

Mình cũng gặp trường hợp giống bạn, tuy nhiên mình đem đổi HDD khác thì OK ngay, mình thiết lập là ổ chính có phân vùng khởi động được-NTFS [-O<

Cảm ơn bạn vietace nhé, mình đã nghe nhạc từ USB trên B530 rồi, mình không hiểu sao lại chạy giống A550 nhỉ ? Samsung cải tiến hay lùi nhỉ ?

Hihi về mặt tiết kiệm chi phí sản xuất thì mình thấy các hãng là như nhau dù sx màn hình, chíp máy tính hay ô tô hoặc máy bay. Thực ra chỉ sx một vài loại sản phẩm rồi thay đổi hình dáng, tắt bật chức năng để tạo ra nhiều loại sp dành cho khách hàng với nhiều loại túi tiền và sở thích khác nhau. Chắc SS chỉ sx 1 loại màn LCD 40 series 5 rồi tắt chạy usb để thành 530 và bật chạy usb + vỏ đẹp hơn để thành 550.

CuopBien

To vietace : Hãng Samsung lẽ ra nên mời bạn làm tư vấn về màn hình :) . Tuy nhiên cũng nên Cảnh báo người dùng không nên can thiệp vào các thiết lập trong Menu Service ( Menu ẩn ). Mục này dành cho nhà máy sản xuất, các trung tâm bảo hành... Trong một số trường hợp nếu can thiệp không đúng sẽ dẫn đến hậu quả nghiêm trọng.

Sau đây là kết quả test một số file hình ảnh trên NOVATRON NTR 82, kết quả này cũng tương tự như trên NTR 83 ( do cùng thiết kế phần cứng- chỉ khác hình thức mặt trước ). Firmware test là version 0.54

( Còn tiếp )

Mình mới mua con NTR83 ở MEDIAMART. Về cắm ổ đĩa DVD qua cổng USB đọc OK. Nhưng không vào được chuyên mục file manager để copy vào HDD. Xin giúp với./.#:-S

CuopBien

Mình mới mua con NTR83 ở MEDIAMART. Về cắm ổ đĩa DVD qua cổng USB đọc OK. Nhưng không vào được chuyên mục file manager để copy vào HDD. Xin giúp với./.#:-S

NTR83 của bạn đang chạy firmware nào vậy - nếu là 0.47 thì chỉ copy ở mức thư mục sang HDD hay USB. Bạn cần nâng cấp FW lên bản vB0.00.054 ( mở phần setup lên thấy ngay phía góc trái màn hình ) Bản FW này cho phép copy ở mức chép từng file sang -> HDD hay USB.

vietace

Member

Bạn nên nâng cấp firmware lên bản mới nhất. Bản fw này đã giải quyết khá tốt một số lỗi mà mình đã up ở các post trước.

gatronggoloa

Giá của e này hiện tại là nhiêu hở các bác .. thấy hình thức khá đẹp và nuột lắm

Em này giá 5,9t ở MEDIA MART bác ơi

vietace

Member

Có Firmware 1.55 rồi nhưng đi công tác chưa test bác nào up lên rồi post có gì mới không nhé.
http://novatron.pl/wsparcie.html

Đã update thành công firmware v.55, có vẻ khởi động máy nhanh hơn một chút. Nhận tốt độ phân giải màn hình SS 40B530 với cáp HDMI loại tốt, cáp HDMI loại rẻ tiền hơn không nhận dù cáp này mình vẫn dùng với cạc màn hình ATI 4650 không có vấn đề gì.

CuopBien

Phiên bản vB0.000.55 là phiên bản chính thức. Phiên bản này sửa đổi, cập nhật một số tính năng như sau :
_Nhập tùy chọn để cấp độ nhậy cho ăng ten DVB-T
_Chỉnh sửa một số nội dung liên quan đến phát nội dung của DVD
_Sửa đổi về Internet Radio, có thể thiết lập việc dò kênh, nhớ kênh tự động khi cài đặt

Sửa đổi 1 số vấn đề liên quan đến ổ đĩa cứng :
- Patch vấn đề xác nhận thông tin sau khi định dạng đĩa cứng - giải quyết vấn đề một vài HDD cũ khó nhận. :)
- Sửa đổi các vấn đề thông tin liên quan giữa ổ cứng với MAC OS
- Sử dụng tên của các chương trình mà bạn tải về, ghi lại. thông tin từ EPG, việc đặt tên của tập tên mà bạn đã ghi lại.

Happy new year ! Chúc mọi người năm mới vạn sự như ý !

SpiderMen

:)) Cảm ơn mọi người nha. Mình đã cập nhật NTR 82 của mình lên 0.55 thấy rất ổn, máy chạy ổn định, xem phim suốt mấy ngày Tết chưa gặp vấn đề gì :))

bacsinam

AIMM là hiệu HDplayer đầu tiên chơi được file MKV, hồi nó mới ra thực sự là bom tấn, nhưng bây giờ nó có vẻ thua xa những thế hệ sau này như Xtreamer hay Acryan so về giá cả. Đối với ba cái đồ điện tử kiểu này thì rẻ là hay nhất. Mình vẫn còn giữ con AIMM đầu tiên, chỉ chơi được mkv 720p, lên 1080 thì cà giựt, khong đọc được sub ngoài hay unicode gì ráo, giá lúc đó hơn 200 euros, nhưng chỉ sau 2 năm là hết thời.

Các bạn tin mình đi, đừng mua HDplayer quá mắc tiền (có thể là quá tốt, nhưng bạn sẽ bỏ xó nó khá nhanh chóng sau 1-2 năm cho mà xem)

CuopBien

To bacsinam =D>
Kể ra bác vui tính nhẩy ! Bác xài IAMM từ thời ơ kìa ( lúc đó sao có Xtreamer !!! mà so sánh , có so thì so sánh IAMM NTR82 với Xtreaner vs Acryan .) Mấy con máy ( Dell Pentium DX4-100 vs Fujitsu Pentium II 266Mhz ) ngày xưa mua cũng cỡ hơn 1000 USD, giờ vẫn chạy tốt, các cụ hàng ngày vẫn đọc báo, xem tivi online xem ra vẫn hữu dụng nhỉ.
Xem lịch sử của NOVATRON thì công ty có sản phẩm từ 2005 ( tính ra cũng 5 tuổi ) ! Tính đến quý 3-2009 thì sự phát triển của hàng loạt series sản phẩm mới thể hiện sự quyết tâm và định hướng rõ ràng các sản phẩm của công ty trên thị trường thế giới. :-bd

http://www.novatron.co.kr/eng/index.php?m=1&s=2

HE HE, theo em hình thức trang trí của NTR83 vẫn đỉnh, nó đứng gần cạnh TV LED mới sứng tầm. Còn về kỹ thuật em thấy cũng ổn, chạy vù vù. Và em khoái nhất là xem truyền hình KTS DVB-T, và Recorder lại những gì mình quan tâm.
Chúc MediaMart làm ăn phát đạt./.

CuopBien

Cảm ơn anh em cô bác gần xa đã quan tâm và tín nhiêm NTR83, hiện đợt hàng NTR 83 mới đang trên đường về, hàng NTR 82, NTR 8WT cùng tính năng luôn sẵn sàng chờ các bác đến rinh về chơi xuân.
Khuyến cáo : Bà con, anh em nên update lên phiên bản vB0.00.55 với ưu điểm sau:
_ Tăng cường khả năng nhận dạng nhiều loại HDD, ổ trước không nhận giờ detech OK.
_ Hiển thị chi tiết các thư mục, các file trong HDD.
_ Hỗ trợ tốt Samba và client Bittorrent khi fomat ổ về dạng NFS ( chạy Linux )
_ Play phim chuẩn MKV video qua mạng LAN OK ( nên dùng mạng LAN Gigabit càng tốt ) Sẽ review bài tới.
_ Chạy ổn định với phụ đề ngoài SRT dạng UTF-8 ( dạng unicode UTF- 16 chưa hỗ trợ )

daoba51

Mình ở Hải Phòng mới được tặng 1 chiếc NTR83, sách hướng dẫn không có tiếng Việt và chỉ mới biết xem các phim trong ổ HD. Đề nghị bạn Cưopbien và các bạn hướng dẫn cụ thể chi tiết cách thu truyền hình kỹ thuật số mặt đất và chỉ dẫn cấch ghi lại. Ở Hải Phòng thì chép phim HD ở đâu? Xin cám ơn.

Bên trên