iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Imax_HD

Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Cám ơn bác Imax nhiều nhé, trưa chiều về nhà mình sẽ test thử sub này.
Nhờ bác phản hồi bên sản xuất Imax, nếu được, mong họ nghiên cứu thêm việc hỗ trợ định dạng ổ cứng theo chuẩn EXFAT, chuẩn này không nhiều người rành, nhưng nó hoạt động tốt với Windows và MacOS. Dùng ít bị lỗi ổ cứng hơn. Thanks bác.

Vâng, em sẽ chuyển đề xuất của bác sang cho bộ phận kỹ thuật nghiên cứu.

Có gì cần hỗ trợ thì bác cứ hỏi thoải mái nhé!

Chúc bác có những ngày nghỉ cuối tuần an lành và hạnh phúc!

letrung5680

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

]
Có gì cần hỗ trợ thì bác cứ hỏi thoải mái nhé!
Anh em dùng hdp IMAX hỏi rất nhiều rồi mà 2 tháng nay bên công ty đã kiến nghị gì với hãng để bên hãng họ tự ái họ không làm firmware mới nữa

Imax_HD

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Anh em dùng hdp IMAX hỏi rất nhiều rồi mà 2 tháng nay bên công ty đã kiến nghị gì với hãng để bên hãng họ tự ái họ không làm firmware mới nữa

iMax đang làm việc trực tiếp với đối tác, tuy nhiên do tháng vừa rồi bên đối tác nghỉ lễ nên firmware mới ra hơi chậm. Mong bác và mọi người thông cảm ạ!

:)

tuanth24h

Member
Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Bác Imax cho mình hỏi thêm một câu nhé. Mình thấy mấy cái phim 3D có những người họ làm thuyết minh tiếng Việt, là một file riêng. Vậy, có cách nào dùng file thuyết minh đó khi xem phim mà không cần phải remux hay gì gì không? Thanks bác.

Imax_HD

Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Bác Imax cho mình hỏi thêm một câu nhé. Mình thấy mấy cái phim 3D có những người họ làm thuyết minh tiếng Việt, là một file riêng. Vậy, có cách nào dùng file thuyết minh đó khi xem phim mà không cần phải remux hay gì gì không? Thanks bác.

Hiện em chưa tìm được file để thử :) . Bác thử đổi tên file thuyết minh trùng với tên phim rồi chọn Audio trên remote trong lúc xem phim coi có được không nhé!

Nếu không được thì chắc là phải remux rồi ạ.

Cám ơn bác nhiều!

huyvinh

Cái này phải remux rồi đó bác ! Chứ imax nó ko cho mình chọn audio ở ngoài vào như phụ đề đâu . Remux audio cũng dễ lắm bác dùng phầm mềm mkvmergeGUI là làm đc thôi . Trên diễn đàn cũng có nhiều bài hướng dẫn lắm bác vô box phầm mềm mà tìm hướng dẫn nhé . Imax lâu quá ko thấy frimware mới rùi đó nha ! Hứa hẹn hoài nha bác Imax !!!!

Imax_HD

Cái này phải remux rồi đó bác ! Chứ imax nó ko cho mình chọn audio ở ngoài vào như phụ đề đâu . Remux audio cũng dễ lắm bác dùng phầm mềm mkvmergeGUI là làm đc thôi . Trên diễn đàn cũng có nhiều bài hướng dẫn lắm bác vô box phầm mềm mà tìm hướng dẫn nhé . Imax lâu quá ko thấy frimware mới rùi đó nha ! Hứa hẹn hoài nha bác Imax !!!!

Cám ơn bác huyvinh nhiều!

Đúng là firmware đợt này ra hơi chậm ạ. Em cũng đang nóng ruột, hy vọng bên bộ phận kỹ thuật sẽ chuyển giao sớm.

Chúc bác một ngày tốt lành :)

nguyenngotruong

IMAX_HD cho hỏi khi phát phim 3D thì hình ảnh hiện 2 hình 2 khung, bây giờ muốn chỉnh chế độ chập ảnh thì bằng cách nào (dùng màn hình LCD bình thường)? hay phải dùng màn hình 3D thì mới có chế độ chập ảnh?

Imax_HD

IMAX_HD cho hỏi khi phát phim 3D thì hình ảnh hiện 2 hình 2 khung, bây giờ muốn chỉnh chế độ chập ảnh thì bằng cách nào (dùng màn hình LCD bình thường)? hay phải dùng màn hình 3D thì mới có chế độ chập ảnh?

Muốn xem phim 3D thì cần phải có TV 3D bác ạ. TV thường không thể chập hình được.

miu-miu

Member

Mới mua i18D chiều nay, bac iMax cho hỏi firmware mới nhất bây giờ là tháng 8 phải không ạ?. Em đang đọc mấy bài viết của bác và dang vọc thử may tính năng :)

Imax_HD

Mới mua i18D chiều nay, bac iMax cho hỏi firmware mới nhất bây giờ là tháng 8 phải không ạ?. Em đang đọc mấy bài viết của bác và dang vọc thử may tính năng :)

Đúng rồi, hiện fw mới nhất đang là tháng 8.

Cám ơn bạn đã ủng hộ, chúc bạn có những giây phút giải trí tuyệt vời cùng iMax i18D.

Imax_HD

Có đầu phát nào mà tự chập hình được k bác?

Để xem phim 3D thì bác cần có 2 thứ: đầu phát 3D và TV 3D.

- Đầu phát có nhiệm vụ phát phim 3D.

- TV 3D có nhiệm vụ chập hình và thể hiện hiệu ứng 3D trên màn hình.

Cám ơn bác đã quan tâm, chúc bác có sự lựa chọn tối ưu cho nhu cầu của mình. :)

lighthousehn

Bác Imax_HD nói sai rồi. Đầu phát phim 3D, ở đây là cái i18d đó nó có tính năng chập hình luôn. Nếu cắm vào tivi hoặc máy chiếu hỗ trợ 3D (và có HDMI 1.4) thì i18d nó sẽ phát hiện ra và kích hoạt tính năng chập hình (bấm menu là nó hiện lên tính năng chập hình). Còn nếu muốn dùng tính năng chập hình của TV thì đầu phát chỉ cần phát ra hình side by side là được (giống VTC đang phát thử nghiệm cuối tuần đó), ko cần đầu phát 3D nữa. Nhưng dùng tv chập thì ko xem được phụ đề 3D :)

Còn dĩ nhiên nếu cắm TV không hỗ trợ 3D thì i18d cũng không hiển thị cái menu đó vì có chập hình thì tivi cũng ko phát được (i18d cũng thông minh đấy chứ)

Mình vẫn đang thắc mắc vụ mấy máy chiếu DLP độ phân giải 1024x768 và 800x600, cắm máy tính set được tần số 120Hz và xem 3D được, nhưng cắm vào i18d lại không hỗ trợ (ko hiện menu 3D). Em nó chỉ hỗ trợ mấy con máy chiếu 720 và 1080. Bác Imax_HD hỏi bên hãng giùm nhé :(

Imax_HD

Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D)

Bác Imax_HD nói sai rồi. Đầu phát phim 3D, ở đây là cái i18d đó nó có tính năng chập hình luôn. Nếu cắm vào tivi hoặc máy chiếu hỗ trợ 3D (và có HDMI 1.4) thì i18d nó sẽ phát hiện ra và kích hoạt tính năng chập hình (bấm menu là nó hiện lên tính năng chập hình). Còn nếu muốn dùng tính năng chập hình của TV thì đầu phát chỉ cần phát ra hình side by side là được (giống VTC đang phát thử nghiệm cuối tuần đó), ko cần đầu phát 3D nữa. Nhưng dùng tv chập thì ko xem được phụ đề 3D :)

Còn dĩ nhiên nếu cắm TV không hỗ trợ 3D thì i18d cũng không hiển thị cái menu đó vì có chập hình thì tivi cũng ko phát được (i18d cũng thông minh đấy chứ)

Mình vẫn đang thắc mắc vụ mấy máy chiếu DLP độ phân giải 1024x768 và 800x600, cắm máy tính set được tần số 120Hz và xem 3D được, nhưng cắm vào i18d lại không hỗ trợ (ko hiện menu 3D). Em nó chỉ hỗ trợ mấy con máy chiếu 720 và 1080. Bác Imax_HD hỏi bên hãng giùm nhé :(

Cám ơn bác lighthousehn nhiều. Em sẽ tham khảo bên hãng về vấn đề của bác và báo lại sớm ạ.

Lỗi vô duyên, cho thấy sự cẩu thả trong sản xuất.

Cám ơn góp ý của bác!

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, :)

ththth

Member
Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D)

Không biết Imax có còn ra firmware không đây?
Hơi bị lâu đấy bác IMAX

Imax_HD

Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D)

Không biết Imax có còn ra firmware không đây?
Hơi bị lâu đấy bác IMAX

Tất nhiên là vẫn luôn sát cánh cùng khách hàng rồi bác ạ!

Fw chậm là điều không ai muốn, đặc biệt là với bên em, bởi nó ảnh hưởng một phần đến uy tín...

Dù sao đi nữa thì bên em vẫn đang cố gắng hết mức có thể.

bé bé

Well-Known Member
Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Ặc, em vừa post 1 cái hỏi giá Imax í8D mà chả biết lẫn chỗ nào. Thôi, nhân đây là thớt về Imax, em hỏi luôn giá vậy! Em ở HN, bác ở đâu?

Bên trên