iPhone 5 tranh tài chụp ảnh với đối thủ, ai thắng?

buzzone

Member
Ðề: iPhone 5 tranh tài chụp ảnh với đối thủ, ai thắng?

Cuối bài Bác chủ nói ip5 chụp nhỉnh hơn các điện thoại khác thì đúng là ý kiến cá nhân thật,trong các điện thoại trên chỉ có nokia808 là chụp ok nhất kế đến là s3 rồi ip5,anh em vào topic này xem ảnh chụp của 808 nè http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/417032-dap-hop-sony-40hx855.html

Topic của pác luôn miệng chế 808 cùi thế mà ^^

pikol00

thấy S3 chụp cái hoa rõ hơn, nói chung là cả 2 đều đẹp ^^

ndqloadfile

các bác có để ý cái ảnh chụp ngoài trời con 808 vs con 5 ko ảnh con 808 nó qua cái kính zoom lên gấp con 5 vài lần rùi nên hình ảnh sẽ mờ là điều dĩ nhiên. làm người đọc có cảm giác dìm hàng 808. còn đây là những bài viết chụp ảnh 808 thực tế ở VN luôn Ảnh chụp bằng Nokia 808 PureView 41 'chấm' ở Việt Nam | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
Ảnh chụp bằng Nokia 808 PureView 41 'chấm' ở Việt Nam | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

gsmorcdma

Well-Known Member

Theo mấy cái hình này thì tôi xin xếp hạng như sau:

Tôi có một thắc mắc là tại sao ảnh chụp ngoài trời của Canon S100 và Nokia 808 PureView tệ quá mức như vậy?

Nếu chụp đúng theo khả năng thực sự của 2 máy này thì phần chụp ngoài trời Iphone 5 sẽ kém hơn và đưa Iphone 5 trở về hạng trung bình.

Bác nhận xét chuẩn quá. Thanks

ngdhieu

Well-Known Member

Tôi có một thắc mắc là tại sao ảnh chụp ngoài trời của Canon S100 và Nokia 808 PureView tệ quá mức như vậy?

Nếu chụp đúng theo khả năng thực sự của 2 máy này thì phần chụp ngoài trời Iphone 5 sẽ kém hơn và đưa Iphone 5 trở về hạng trung bình.

Để ở chế độ factory default thì Canon S100 sẽ hơi bị dư sáng, chụp ngoài trời sẽ bị tình trạng như trên.
Hiện tượng này có cả ở các máy DSLR của Nikon như D50, D40, D70 và cả D200.
Chỉnh ngược sáng khoảng -2/3 thì sẽ cho ra ảnh đẹp.
Muốn dìm hàng camera PnS hay DLSR thì thiếu gì kỹ xảo. chỉnh chọt cho hình chụp ra đẹp thì khó chứ chỉnh cho hình ra xấu lại quá dễ.

soildsnake

Active Member

bài viết này nói thế chả khác nào IP bá văn đạo ak, nhảm sít

wuhan

Active Member

Bác này chắc là pan cuồng của Iphone, nhìn ảnh và màu sắc thế mà đánh giá ngang ngửa một số máy pns, Còn xa mới bằng 808 và s100

Tóm lại là đẹp!
Có tiền sẽ nâng đời em này!
Cám ơn chủ thớt!

express_neon

Active Member

Vãi các bạn, viết bài chê iPhone 5 thì kêu anti, viết bài khen thì kêu Pr, thế các bác đòi sao???? Đã nói đây là cảm nhận theo từng cá nhân. Các bác thấy cái nào đẹp hơn thì nói lên, việc gì cứ thích đi bới móc cảm nhận riêng của người viết bài thế!

Cảm nhận thì không nói làm gì. Bác coi lại thử cái ảnh đó có thật là do iP5 chụp không, Cái nguồn test uy tín đâu chã thấy, Nhìn vào đó mà tin iP5 chụp thì chỉ có thằng ngu mới tin thôi bác ạ !

NHUANKHOM

Member

Cảm nhận thì không nói làm gì. Bác coi lại thử cái ảnh đó có thật là do iP5 chụp không, Cái nguồn test uy tín đâu chã thấy, Nhìn vào đó mà tin iP5 chụp thì chỉ có thằng ngu mới tin thôi bác ạ !
bác ấy lấy nguồn từ gizmodo đấy,bác ấy thích noise thì bác ấy khen đẹp là đúng rồi

ninoninaxx

Well-Known Member

cái này là hdvn mình test hay lấy từ 1 nguồn uy tín nào vậy.

Angus_Bert

Film critic

Scroll cuối bài sẽ thấy nguồn, đọc bài không kĩ thì đừng phán xét nhé.

lemboo

Active Member

thấy IP5 chỉ hơn có IP4S và HTC

deptrai21

Member

chờ giá mềm sẽ xúc 1 em :( chắc phải tấm 2-3 tháng nữa...

dtvu1310

Member

Vãi các bạn, viết bài chê iPhone 5 thì kêu anti, viết bài khen thì kêu Pr, thế các bác đòi sao???? Đã nói đây là cảm nhận theo từng cá nhân. Các bác thấy cái nào đẹp hơn thì nói lên, việc gì cứ thích đi bới móc cảm nhận riêng của người viết bài thế!

Chắc bác ấy có nỗi khổ tâm riêng, rõ khổ, làm dâu 1 họ đã khó huống chi "làm dâu trăm họ" :)

Bên trên