[IPTV trên DUNE]Xem truyền hình trên DUNE, đơn giản như xem phim

Ðề: [IPTV trên DUNE]Xem truyền hình trên DUNE, đơn giản như xem phim

làm sao cho nó full màn hình các bác, em chỉnh 16:9 rồi

duneduo

chỉ cần đăng ký iptv thì có thể xem được bác ah!

Sumacher

Nếu thiết lập như của pác thì khỏi vào intermet lun

Em vẫn vào được bình thường mà. Vì bản chất là mình tạo thêm một đường để iTV của FPT nó truyền dữ liệu vào . Còn connection để vào INTERNET bình thường thì vẫn là giao thức PPPoe mà

nokian9x

Well-Known Member

Em vẫn vào được bình thường mà. Vì bản chất là mình tạo thêm một đường để iTV của FPT nó truyền dữ liệu vào . Còn connection để vào INTERNET bình thường thì vẫn là giao thức PPPoe mà

FPT thì nó free IPTV rồi cấu hình là vào được. Còn VNPT thì bỏ money đăng ký rồi xem:)

laodatma

Member

FPT thì nó free IPTV rồi cấu hình là vào được. Còn VNPT thì bỏ money đăng ký rồi xem:)

Chuẩn không thể chỉnh, bác nào xài mạng vnpt nếu không có "trợ giúp của người thân" để "mở port iptv mà không đăng ký MyTV" thì cứ ngồi mà nhìn "No connect server (1)" thôi (khai thêm pvc với vpi/vci là x/35 cũng chẳng giải quyết được gì đâu) :D

dtsexpert

Active Member

có ai thử test megatv list trên Dune box?, Megatv list thi đã đang nhiê\u rui, coi trên pc xai vlc coi ngon lắm , nó xai octoshape software streaming, video la h264,
megatv hiện đang testing nên miễn phí , mạng nao coi cung được vi truyên qua internet, không phải truyên qua hạ tâng adsl.
mấy pác test dum

laodatma

Member

có ai thử test megatv list trên Dune box?, Megatv list thi đã đang nhiê\u rui, coi trên pc xai vlc coi ngon lắm , nó xai octoshape software streaming, video la h264,
megatv hiện đang testing nên miễn phí , mạng nao coi cung được vi truyên qua internet, không phải truyên qua hạ tâng adsl.
mấy pác test dum

Em theo hướng đẫn của bác cài ps3 media server & xem bằng Dune prime 3.0 ngon lành cành đào, mỗi tội ps3 media server cài trên win7 nên không lên được mấy kênh của sctv theo list của bác :D

ndnhd77

Member

mấy pác test dum
Có cùng câu hỏi, bác nào thử được thì chia sẻ cho anh em nhé.

dtsexpert

Active Member

Em theo hướng đẫn của bác cài ps3 media server & xem bằng Dune prime 3.0 ngon lành cành đào, mỗi tội ps3 media server cài trên win7 nên không lên được mấy kênh của sctv theo list của bác :D
Em chúc mừng pác, em đang vọc coi tai sao một số pác lại không thấy cái rmpt SCTV
Pác thử copy megalink vô thẳng Dune luôn coi có chạy được không, chắc là không rùi vì stream phải qua thằng Octoshape. Phải chi có Octoshape plugin chạy thẳng trên Dune hay Popcorn Hour thì tốt quá, khỏi cần phải thiết đặt cái streaming server trên PC stream lại nữa, chất lượng cũng sẽ rõ hơn vì không phải transcode từ mp4 H264 qua mpeg2

dtsexpert

Active Member

Có cùng câu hỏi, bác nào thử được thì chia sẻ cho anh em nhé.
Theo em thì chắc là không rùi vì MegaTV stream qua Octoshape, trên Dune thì lại không có Octoshape plug-ịn
Pác có thể qua bên Truyền Hình HD, vô tham khảo cái thread "thiết lập PS3 Media Server coi MegaTV trên TV, Networked Media Player như Dune, Popcorn Hours....
Chúc bác thành công

bác cài wild Media Server thì coi dc SCTV nhưng ko coi dc mega TV, cho nên mình chạy 1 lúc 2 cái coi mỗi ben6 laoi5

ndnhd77

Member

Bác nào có cấu hình của 2 kênh VTC HD1 và VTC HD2 mà xem được trên đường truyền của Mytv thì cho em với nhé.

tmcpsaigonhanoi

vậy chât luong hình ảnh co tôt khong bac?

hdkhanhhoa

vậy chât luong no co tôt nhu em tv o nhà kg vay bac.

ndnhd77

Member

Đẹp hơn truyền hình cáp

Hay quá mà giờ em mới biết. Nhà em xài FPT, gói mega me đã mở Itv xem bằng VLC OK.
Bác cho em hỏi cái DUNE này rổ rá em nó thế nào ạ để em gom "đạn" cưới 1 em DUNE?????????????

hnporduy

Member

Các bác cho mình hỏi , ở nước ngoài coi cái này được ko ah !!?!?

Bên trên