K+ bắt đầu than khổ

Ðề: K+ bắt đầu than khổ

Qua hôm nay K+ càng than khổ vì cáp HN vẫn phát kênh TruSport có trận LIV-ASN, hàng triệu người khác xem qua internet mà không cần có K+....
cứ K+ là khổ!

yeu_hdtv

Qua hôm nay K+ càng than khổ vì cáp HN vẫn phát kênh TruSport có trận LIV-ASN, hàng triệu người khác xem qua internet mà không cần có K+....
cứ K+ là khổ!

Ung thư ác tính rồi thì kêu khổ làm gì nhiều cho càng thêm khổ hả bác.

Thichxem

Bạn thichxem thân mến, tui ko nhận xu nào của K+ cả.

Đúng như bạn nói, cả XH đang phản ứng nó, cho nên tui mới ủng hộ nó nhiệt tình =))
Vì tui hơi bịnh hoạn, ko thích hùa theo số đông, đặc biệt khi số đông ko đúng, mà ngược lại thích có ý kiến ngược lại số đông kia, đặc biệt khi tui biết là tui đúng và số đông sai =))

Tất cả vụ này là do báo chí dắt mũi dư luận chứ sự thực nó chỉ là một vụ thương mại thông thường.
1 - Báo chí có sức mạnh rất lớn, chúng ta biết điều này.
2 - bọn nhà báo rất bẩn và hay kiếm ăn, mọi người đều biết điều này, đặc biệt những người như tui có va chạm thực tế với báo chí, đều biết.
3 - quần chúng quen ăn sẵn, và đôi khi ko hiểu đc những chuyện phức tạp, chúng ta đều biết điều này =))
Vậy 1 + 2 + 3 và thế là ta có lời giải.

Khán giả phải trả giá, tất nhiên, vì trước này khán giả chưa từng bị trả giá (trừ khách hàng đổi đầu thu của VTC =)) )

Còn bảo tui có đáng thương hay ko, thì xin thú thực, như đã thú thực nhiều lần, tui có quan tâm đến giải NHA, hay Liga, hay bóng đá cái khỉ gì đó, thứ nhì, vài trăm xem TH ko có ý nghĩa gì hết. Vậy nên, thực sự tui phải cầu xin mọi người phải rủ lòng thương hại tui, thật ý.
Bớ mọi người hãy tỏ lòng thương hại tui =))
Cái bôi đo đỏ thì bạn đúng, K+ nó không dễ mang tiền cho ông đâu (nguyên tắc của CNTB mà), nó chỉ nhờ các ông để thu tiền của dần rồi thối lại cho tí xíu, để bạn và một vài anh nữa, vì cái tí xíu ấy mà muối mặt lên đây năm lần bảy lượt lập nick cho các mem người ta chửi?
Cái xanh xanh thì bạn sai rồi, hoặc có thể bạn chỉ nhìn được có thế, nên thôi.
Cái vàng vàng bạn cũng hơi đúng. Có điều ko phải là bọn nhà báo dắt mũi dư luận mà là các báo ăn theo dư luận.
Cái tim tím thì quả thật tôi cũng đã thương hại bạn ko thừa. Đi chữa bệnh đi đã.
Thân!

hnvn1234

Member

Cái bôi đo đỏ thì bạn đúng, K+ nó không dễ mang tiền cho ông đâu (nguyên tắc của CNTB mà), nó chỉ nhờ các ông để thu tiền của dần rồi thối lại cho tí xíu, để bạn và một vài anh nữa, vì cái tí xíu ấy mà muối mặt lên đây năm lần bảy lượt lập nick cho các mem người ta chửi?
Cái xanh xanh thì bạn sai rồi, hoặc có thể bạn chỉ nhìn được có thế, nên thôi.
Cái vàng vàng bạn cũng hơi đúng. Có điều ko phải là bọn nhà báo dắt mũi dư luận mà là các báo ăn theo dư luận.
Cái tim tím thì quả thật tôi cũng đã thương hại bạn ko thừa. Đi chữa bệnh đi đã.
Thân!

Bác nói với ông này làm gì, nói nhièu cũng thế thôi.
K+ quá tự tin vào việc móc túi bà con nên giờ mới kêu khổ. Không hiểu K+ có thống kê được tối qua bao nhiêu người xem A-L bằng các phương thức khác K+ không?
Ở đời phải biết mình là ai chứ, giờ thì chắc là biết dân cần K+ hay K+ cần dân rồi.
Tham thì thâm, đa dâm tất hại thận.
Cái này đúng là ngu thì chết chứ bệnh tật éo gì.

Lioncoeur

Sao bác ko thử nhìn xem tính cạnh tranh của các đài trước nay thế nào? Các đài kia là đúng tuyệt đối ko? Mức giá các đài đó đưa ra là đúng tuyệt đối? Các đài đó phục vụ TH chất lượng cao nhất? Các đài đó có cam kết bảo đảm chất lượng cao nhất cho khán giả của nó?

Cạnh tranh? Ngày trước người sử dụng có thể chọn HTVC, SCTV, VTC. Bây giờ chỉ có 1 là K+.

Các đài kia đúng tuyệt đối? Chưa chắc, nhưng K+ thì sai tuyệt đối.

Mức giá các đài đó đưa ra là đúng tuyệt đối? Chưa chắc, nhưng giá K+ đưa ra thì ngu tuyệt đối

Các đài đó phục vụ TH chất lượng cao nhất? Chưa chắc, nhưng K+ phục vụ thì còn lâu mới cao, một mình ta độc quyền cơ mà, có ai giành đâu mà làm qué gì phải nâng cao chất lượng. Chỉ riêng việc tuyên bố K+2, +3 sẽ có EPL rồi bây giờ im luôn thì biết chất lượng cao thế nào rồi.

Các đài đó có cam kết bảo đảm chất lượng cao nhất cho khán giả của nó? Chưa chắc. Nhưng K+ thì chất lượng tuyệt đối như vàng trong hầm c*u.

K+ lúc định nhảy vào thị trường VN với ý đồ phá giá ko lường trước được 1 điều là VN nằm trong số những nước có tốc độ phát triển internet cao và dân VN thừa cách để lách luật. Nếu K+ biết được chính xác đêm qua trên lãnh thổ VN có bao nhiêu người xem được trận Liver-Ars qua Sopcast và qua True Sport thuộc TH Cáp chắc phải ói máu mà chết mất,he he

damhieu

Member

Cạnh tranh? Ngày trước người sử dụng có thể chọn HTVC, SCTV, VTC. Bây giờ chỉ có 1 là K+.

Các đài kia đúng tuyệt đối? Chưa chắc, nhưng K+ thì sai tuyệt đối.

Mức giá các đài đó đưa ra là đúng tuyệt đối? Chưa chắc, nhưng giá K+ đưa ra thì ngu tuyệt đối

Các đài đó phục vụ TH chất lượng cao nhất? Chưa chắc, nhưng K+ phục vụ thì còn lâu mới cao, một mình ta độc quyền cơ mà, có ai giành đâu mà làm qué gì phải nâng cao chất lượng. Chỉ riêng việc tuyên bố K+2, +3 sẽ có EPL rồi bây giờ im luôn thì biết chất lượng cao thế nào rồi.

Các đài đó có cam kết bảo đảm chất lượng cao nhất cho khán giả của nó? Chưa chắc. Nhưng K+ thì chất lượng tuyệt đối như vàng trong hầm c*u.

Bác này lập luận hay quá :))

tarisdog

blah, blah...

Tất cả mờ mắt vì 200 ngàn bạc mà mất cả lý trí. Đây thì rõ là quen xem giá rẻ rồi, bị sạc tiền hơn thì ko chịu được.

Theo thông tin nội bộ của K+, vì bọn nó quen kiểu tây, ko đi đút lót báo chí, nên bọn nó thù nó đánh, hình như là báo Thanh Niên thì phải.

Thế túm lại ý chú nói bà con là phải bỏ 250k/tháng nạp cho ku cộng thì mới không dốt và có lý trí phải hôn? :-j

Mà chú nhiều tin nội bộ nhẩy!

hnvn1234

Member

Thế túm lại ý chú nói bà con là phải bỏ 250k/tháng nạp cho ku cộng thì mới không dốt và có lý trí phải hôn? :-j

Mà chú nhiều tin nội bộ nhẩy!

K+ chất lượng cao???????????
Xem cái trang Web cũng biết chất lượng rồi, có cái trang web để cho làng biết mặt mà còn làm không ra hồn thì những cái khác cũng đủ biết làm đến đâu. Đấy là còn chưa kể đến việc nói một đằng làm một nẻo.
Ông thì ông dí....... vào K+.

tarisdog

K+ chất lượng cao???????????
Xem cái trang Web cũng biết chất lượng rồi, có cái trang web để cho làng biết mặt mà còn làm không ra hồn thì những cái khác cũng đủ biết làm đến đâu. Đấy là còn chưa kể đến việc nói một đằng làm một nẻo.
Ông thì ông dí....... vào K+.

Đây là cái gọi là truyền hình chât lượng cao nè :

- Trường hợp tín hiệu bị gián đoạn hoặc nhiễu do mưa lớn, Quý khách vui lòng không điều chỉnh chảo thu. Chất lượng tín hiệu sẽ tốt hơn khi thời tiết ổn định trở lại. :-j

Trích từ : http://www.kplus.vn/Default.aspx?Page=FAQ

- Ngoài ra chất lượng cao còn được thể hiện qua kênh nổi bật : GIẢI NGOẠI HẠNG ANH (EPL) và giải Vô địch Quốc gia Italia (Serie A) trên kênh truyền hình K+1. Bản tin thể thao hàng ngày với tên gọi “Điểm hẹn”. Bản tin có thời lượng từ 5 đến 8 phút, được phát sóng vào lúc 18:30 hàng ngày trên kênh K+1 và phát lại vào khung giờ 22 cùng ngày. :-j

Trích từ : http://www.kplus.vn/Default.aspx?Page=CHANNEL_DETAIL

=))=))=))

cuongcali

Nghe cái cách đài HN phát quảng cáo EPL mà mát hết cả ruột "Khách hàng không phải trả thêm một khoản chi phí nào cả...tất cả vì khách hàng thân yêu"

pato

Bác Dog ơi,

Mấy điều bác nói ngô nghê quá.
Tui ko biết giải thích sao cho nó hợp lẽ. Cái bài dài thòng tui nói về nguyên tắc, nhưng có lẽ bác ko đọc, hoặc có đọc mà ko hiểu.

Thế này đi, để trả lời những câu hỏi tim máu của bác, chúng ta sẽ phải có một phương pháp khoa học để trình bày cho nó lớp lang thứ tự, ko nên theo kiểu bàn chuyện nước chè.
Qua phương pháp này, bác sẽ nắm lại toàn bộ thông tin với tinh thần tiếp nhận cao nhất mà ko hề phê phán, thứ nhì qua những thông tin đó, rút ra những nguyên lý và logic của nó, tiếp đó, từ những logic nguyên lý trên để rút ra những kết luận, nhận định hoàn toàn có tính logic mà ko hề có cảm tính, cuối cùng, áp dụng những kết luận từ mô hình vào thực tế, xem xét xem thực tế đúng và khác với nhận định trên thế nào. Sau khi xác nhận rõ đúng và sai, thì ta mới nên cho phần tình cảm cá nhân vào.

Cụ thể phương pháp đó dựa trên nguyên tắc như sau:
- Tui đúng, bác sai
- Tui biết nhiều, bác biết ít
- Tui chỉ bài, bác học bài
- Nếu ko phải như vậy, thì xem lại 3 nguyên tắc trên
- Sau khi xong hết toàn bộ, thì được quyền độc lập đưa ra ý kiến

Bác đồng ý hong?

=)) =)) =))

Chú này đúng là vãi ....LIẾT

pato

Mịa cái chị bán cá này. Nói vòng nói vèo, nói xuôi nói nguợc cũng dek chịu hiểu, vẫng tưởng mình khôn. Cứ thik tôm cá thì đây tôm cá luôn , hiểu đc nhiêu thì hiểu.

Cái vụ EPL chủ nhật này thực ra chẳng có jì đáng ồn ào. Không có cũng chẳng chết ai. Thực ra là cái cớ để các bạn bên bộ TTTT uýnh VTV (trực thuộc chính phủ). Thằng Ca cống thì sai lầm khi đem cách kinh doanh tư bản kiểu cá lớn nuốt cá bé vào VN, nhưng ko hợp, Nó cũng đã biết là nó sai. Thay vì kệ cha nó, đắt quá ko ai dùng thì nó xìu dần rùi chết thì các mem HDVN lại làm ra 1 cuộc ồn ào ko đáng có vô tình đang pr cho nó sống dậy. Cứ làm như EPL chủ nhật là cái gì đặc biệt lắm.

Tóm lại ko cần mấy mem như chị Dog ở trên thì ai cũng biết là ko dùng Ca cống vào lúc này, phí tiền ngu. Thế thôi, hết. Có mỗi cái chuyện nhỏ như con thỏ mà ồ ào hơn chợ vỡ.

Cũng hơi đồng ý với thím này !
Mình thấy cứ thứ 7 HTV2 làm cho 3 trận là thỏa mãn rồi
CN không có super sunday cũng chả sao. Còn dành thời gian cho vợ con coi phim hàn xẻng chứ \:D/
Tình hình này rồi chú K+ cũng ra đi thôi, khổ cái là 51% của chúng ta... Ôi thôi !!! Ai tai 8->

Bên trên