K+ bắt đầu than khổ

Thichxem

Ðề: K+ bắt đầu than khổ

Hỏi lại lần nữa là tôi éo biết thằng K+ nó trả ông đc bao nhiêu mà ông cứ trương cái mặt ra nịnh bợ nó? Chất lượng cái gì, hay ông cũng chỉ là kột anh đại lý, thậm chí chưa hiểu HD là gì, vì miếng cơm manh áo mà cố bợ đỡ cho nó. Có phải chỉ trên HDVN phản ứng đâu, cả XH đang phản ứng kìa.
Du sao ông cũng đáng thương. Đáng khâm phục nữa, vì sao thì ông biết rồi.
Thân
!
Chẹp, định lý giải về lý thuyết cho mọi người nhưng ai cũng cay cú về chuyện tiền nong nên khó mà hiểu đc. Kể cũng đúng, con người ta cần bình tĩnh sáng suốt một chút thì suy nghĩ mọi chuyện mới thông suốt, mới nhìn tổng thể, chứ cay cú thì như ông bà bảo "Giận mất khôn".

Bài dài thòng trên tui ko dùng để biện hộ cho K+, mà để lý giải thị trường THTT và bán BQ nội dung có nguyên tắc làm việc nó như thế nào. Điều này là cần thiết, vì mọi người ko hiểu, và có vài người tự xưng là luật sư cũng ko hiểu.

Tuy nhiên, từ bài trên, có thể suy ra rằng:
- Tui ủng hộ độc quyền nội dung về mặt nguyên tắc
- K+ độc quyền NHA ngày chủ nhật là hợp pháp và ko sai về mặt nguyên tắc
- Ko chỉ K+, bất cứ đài nào cũng có thể có độc quyền nội dung
- Nội dung TH ko chỉ có bóng đá, nói K+ bóp nghẹt tất cả các đài khác chỉ vì nó nắm giữ vài giải bóng đá là sai, là bôi gio trát trấu vào mặt các đài TH khác.
- Giá BQ cao là một hiện tượng trong năm, ko phải mỗi VN chịu. Giá độc quyền cao hơn giá phổ thông.
- Giá BQ thế nào là việc của nhà đài, theo nguyên tắc ko phải việc của khán giả, khán giả, nói thẳng ra, ko có quyền chất vấn về chuyện nhà đài mua bán cái gì.
- Hậu quả của việc đa phần khán giả ko được xem bóng đá CN, suy cho cùng ko phải lỗi tại thằng K+ nó âm mưu chiếm giữ, mà phải nói là tại các đài VN đã quá hỗn loạn, ko tôn trọng BQ, ko quan tâm đầu tư đúng đắn về nội dung, ko chịu nghiêm túc đi mua BQ. Nó làm cho khán giả có định giá sai lạc về chi phí BQ. Để đến khi một thằng K+ nó tạt cho một gáo nước lạnh thì nổi đóa lên. Lưu ý, việc tranh dành BQ là trách nhiệm của nhà đài, nhà đài ko dành được là lỗi của đài với khán giả, chứ ko phải lỗi của thằng dành được.
- Hành động của K+, từ góc nhìn của tui, là bắc loa hét lên cho dân chúng hiểu được thực tế phũ phàng rằng, muốn xem TH chất lượng cao thì phải bỏ nhiều tiền. Mọi người muốn chống lại thực tế này thì chỉ có dã tràng xe cát, vì nó là thực tế. CHo dù K+ có chết, phá sản, những thằng sống sót cũng sẽ cho khán giả nếm đúng hương vị như trên. Đừng có trông chờ mọi sự sẽ khác.

sieuquaya4

Active Member

Chẹp, định lý giải về lý thuyết cho mọi người nhưng ai cũng cay cú về chuyện tiền nong nên khó mà hiểu đc. Kể cũng đúng, con người ta cần bình tĩnh sáng suốt một chút thì suy nghĩ mọi chuyện mới thông suốt, mới nhìn tổng thể, chứ cay cú thì như ông bà bảo "Giận mất khôn".

Bài dài thòng trên tui ko dùng để biện hộ cho K+, mà để lý giải thị trường THTT và bán BQ nội dung có nguyên tắc làm việc nó như thế nào. Điều này là cần thiết, vì mọi người ko hiểu, và có vài người tự xưng là luật sư cũng ko hiểu.

- K+ độc quyền NHA ngày chủ nhật là hợp pháp và ko sai về mặt nguyên tắc
- Nội dung TH ko chỉ có bóng đá, nói K+ bóp nghẹt tất cả các đài khác chỉ vì nó nắm giữ vài giải bóng đá là sai, là bôi gio trát trấu vào mặt các đài TH khác.
- Giá BQ cao là một hiện tượng trong năm, ko phải mỗi VN chịu. Giá độc quyền cao hơn giá phổ thông.
- Giá BQ thế nào là việc của nhà đài, theo nguyên tắc ko phải việc của khán giả, khán giả, nói thẳng ra, ko có quyền chất vấn về chuyện nhà đài mua bán cái gì.
- Hậu quả của việc đa phần khán giả ko được xem bóng đá CN, suy cho cùng ko phải lỗi tại thằng K+ nó âm mưu chiếm giữ, mà phải nói là tại các đài VN đã quá hỗn loạn, ko tôn trọng BQ, ko quan tâm đầu tư đúng đắn về nội dung, ko chịu nghiêm túc đi mua BQ. Nó làm cho khán giả có định giá sai lạc về chi phí BQ. Để đến khi một thằng K+ nó tạt cho một gáo nước lạnh thì nổi đóa lên. Lưu ý, việc tranh dành BQ là trách nhiệm của nhà đài, nhà đài ko dành được là lỗi của đài với khán giả, chứ ko phải lỗi của thằng dành được.
- Hành động của K+, từ góc nhìn của tui, là bắc loa hét lên cho dân chúng hiểu được thực tế phũ phàng rằng, muốn xem TH chất lượng cao thì phải bỏ nhiều tiền. Mọi người muốn chống lại thực tế này thì chỉ có dã tràng xe cát, vì nó là thực tế. CHo dù K+ có chết, phá sản, những thằng sống sót cũng sẽ cho khán giả nếm đúng hương vị như trên. Đừng có trông chờ mọi sự sẽ khác.
Đã bị baned níck mấy lần mà chưa tởn ,ra phiên bản 4 rồi cơ đấy.Giá như thế nào là việc của nhà đài ,khán giả không có quyền can thiệp.Nói vậy mà được sao.Nên nhớ không có 1 đài truyền hình nào,hay bất cứ kinh doanh gì mà không có sự ủng hộ của người tiêu dùg,khán giả thì không bao giờ mà thành công cả.Hàng tồn kho của K+ còn cả đống kia kìa.Thử hỏi nếu không có K+ thì espn và ss đã phát tất cả các trận như mấy năm trước rồi(và mọi người cũng chả phải tốn công chửi).VTC hổi trước vẫn cho phép đài khác tiếp sóng ,phát trên mấy kênh quảng bá.Chỉ cần mua đầu thu ,không cần thuê bao.Muốn xem chất lượng cao thì fải bỏ nhiều tiền,thế thì chỉ đại gia mới xem đc sao.Nhiều nhưng không fải quá nhiều so với thu nhập của Việt nam ta.

phuongtv_76

Well-Known Member

Bạn thichxem thân mến, tui ko nhận xu nào của K+ cả.

Đúng như bạn nói, cả XH đang phản ứng nó, cho nên tui mới ủng hộ nó nhiệt tình =))
Vì tui hơi bịnh hoạn, ko thích hùa theo số đông, đặc biệt khi số đông ko đúng, mà ngược lại thích có ý kiến ngược lại số đông kia, đặc biệt khi tui biết là tui đúng và số đông sai =))

Tất cả vụ này là do báo chí dắt mũi dư luận chứ sự thực nó chỉ là một vụ thương mại thông thường.
1 - Báo chí có sức mạnh rất lớn, chúng ta biết điều này.
2 - bọn nhà báo rất bẩn và hay kiếm ăn, mọi người đều biết điều này, đặc biệt những người như tui có va chạm thực tế với báo chí, đều biết.
3 - quần chúng quen ăn sẵn, và đôi khi ko hiểu đc những chuyện phức tạp, chúng ta đều biết điều này =))
Vậy 1 + 2 + 3 và thế là ta có lời giải.

Khán giả phải trả giá, tất nhiên, vì trước này khán giả chưa từng bị trả giá (trừ khách hàng đổi đầu thu của VTC =)) )

Còn bảo tui có đáng thương hay ko, thì xin thú thực, như đã thú thực nhiều lần, tui có quan tâm đến giải NHA, hay Liga, hay bóng đá cái khỉ gì đó, thứ nhì, vài trăm xem TH ko có ý nghĩa gì hết. Vậy nên, thực sự tui phải cầu xin mọi người phải rủ lòng thương hại tui, thật ý.
Bớ mọi người hãy tỏ lòng thương hại tui =))

Ấy ấy chú này đã lên đời rồi cơ ah, khiếp, chú tiền án nhiều hơn tiền mặt mà

ngoibet

Member

Đúng như bạn nói, cả XH đang phản ứng nó, cho nên tui mới ủng hộ nó nhiệt tình =))
Vì tui hơi bịnh hoạn, ko thích hùa theo số đông, đặc biệt khi số đông ko đúng, mà ngược lại thích có ý kiến ngược lại số đông kia, đặc biệt khi tui biết là tui đúng và số đông sai =))
Chú này đúng là có phần bệnh hoạn thật (là chú nhận thế).

Hello chào bác, tui tiền mặt cũng nhiều lắm =))
Hình như có thằng đểu nào nó thích tố cáo tui bác ạ, bác có phải là, hay có biết thằng chỉ điểm đốn mạt đó là ai ko :D
Thằng chó mày cút mie mày đi, độc quyền đúng nguyên tắc cái chó gì mày đang xài K+ hở, mày tiền mặt nhiều thì đi chơi đĩ đi chứ ở đây nói ra nói vào làm gì ở đây alti K+ đa số mày ko biết àh nếu mày là đàn bà thì đi chơi zai đi, còn con zai thì cút chứ loại như mày chó đéo thèm liếm.

Sorry MOD lần đầu tớ ăn nói kiểu này trong HDvietnam, tớ sẵn sàng chịu banned!

Chỉnh sửa lần cuối:

quyet12b

Đúng rồi. Em là thuê bao của sctv mấy hôm trước cũng chả quan tâm gì đến k+ hay k kiếc độc quyền gì hết vì nghỉ thế nào nó cũng phát trên cáp thôi. Vậy mà hôm nay vào thấy nó chưa ( có lẽ không bao giờ )cho phát trận chủ nhật ) nên cảm thấy heeys sức bức xúc với việc độc quyền kiểu đấy, vào hd việt nam tìm hiểu xem tình hình thế nào thì gặp ngay cái ông trên nói những điều pr hết sức lố bịch cho k+, vậy mà khi bị phản ứng thì ngay lập tức lộ đuôi cáo ra ăn nói linh tinh. Kiểu này xem bóng đã anh hơi oải với mấy anh bình luận của việt nam rồi. Ôi nhớ cái thời espn và starpost

phuongtv_76

Well-Known Member

Hello chào bác, tui tiền mặt cũng nhiều lắm =))
Hình như có thằng đểu nào nó thích tố cáo tui bác ạ, bác có phải là, hay có biết thằng chỉ điểm đốn mạt đó là ai ko :D

Kha kha lên đời vì "nổi tiếng" chứ sao, lại chơi với thằng Liết ung thư thì 4r cách ly phòng dịch là dễ hiểu

Tui mới ra Đà Nẵng, thấy thằng bạn tui được khuyến mãi cái đầu K+, và 6 tháng miễn phí thuê bao. Tui hỏi nó có ràng buộc gì không? nó nói không. TUi hỏi hết 6 tháng thì sao? nó nói trả ;ại cái đầu K+.
Vậy là K+ ở Đà Nẵng tồn kho hợi bị nhiều đấy nhỉ?
Không biết nó trả lời có thật không? ai ở ĐN xác minh giúp...

netvn

Member

Thằng chó mày cút mie mày đi, độc quyền đúng nguyên tắc cái chó gì mày đang xài K+ hở, mày tiền mặt nhiều thì đi chơi đĩ đi chứ ở đây nói ra nói vào làm gì ở đây alti K+ đa số mày ko biết àh nếu mày là đàn bà thì đi chơi zai đi, còn con zai thì cút chứ loại như mày chó đéo thèm liếm.

Sorry MOD lần đầu tớ ăn nói kiểu này trong HDvietnam, tớ sẵn sàng chịu banned!

Các bạn thích chửi thì cũng phải có lí lẽ tí, chứ cứ vung bừa tí mẹt lên rồi cục tức nó vẫn nằm trong cổ mà cá vẫn ế thì hại sức khỏe chứ dc jì?
Riêng cái bọn báo chí (mà các bác đang hùa theo nó) thì em ghét, rất ghét, ghét hơn K+. Nó đánh hội đồng K+ vì quyền lợi người xem (cũng có) thì ít mà vì quyền lợi cá nhân và tòa báo thì nhiều.

Thằng K+ nó đểu thật nhưng nó ko sai (về phương diện làm ăn), chẳng qua bà con ta bị ảnh hưởng quyền lợi nhất thời nên mới chủi rủa nó thôi. Xét về lợi ích thật ra về lâu dài ng xem sẽ đc hưởng lợi.

- Chính K+ đã tạo nên 1 làn sóng cạnh tranh sôi động giữa các đài TH trả tiền. Nhất là làm anh VTC đang 1 mình một chợ làm TH thì ít, kinh doanh đầu thu thì nhiều đang vãi cả dda'i ra. Nghe anh Quang Huy g9 VTC3 bình luận EPL hôm nay mà chán, như cơm nguội lại còn nói sai lung tung. Chính vì anh ấy còn phải để đầu óc lo tẩn nhau với anh Liết.

- Người có tiền sẽ sẵn sàng chịu chi phí cao để đc xem các ctrình bản quyền có chất lượng (ko riêng bóng đá) và ko bị làm phiền bởi quảng cáo, số lượng này cũng ko ít đâu.

- Các kênh TH giá rẻ còn lại cũng phải lo cải tiến chất lượng ctrình khi mà có 1 anh cứ ngồi trên đầu mình kẻ cả và kéo dần các KH của mình.

- Việc bản quyền đc đề cao cũng là động lực để các cty sản xuất nội dung (hãng phim, kịch, nhóm nhạc) chú ý nâng cao chất lượng để bán bản quyền.

- bla..bla...

Em vẫn có hy vọng ở anh K+ này, nhờ nó mà có lẽ tới đây VN ta sẽ có nhưng phim đáng xem hay những album ca nhạc đáng nghe. Cái này là theo cảm nhận riêng em nhá, vì em biết vẫn có nhiều bạn còn thik xem phim VN với nghe các bạn ca xi' teen hát (kiểu mr Đờm hay em Tiên trề môi).
Dù sao trong ít nhất 1 năm tới em vẫn chưa dùng K+.

Chỉnh sửa lần cuối:

netvn

Member

Tất cả vụ này là do báo chí dắt mũi dư luận chứ sự thực nó chỉ là một vụ thương mại thông thường.
1 - Báo chí có sức mạnh rất lớn, chúng ta biết điều này.
2 - bọn nhà báo rất bẩn và hay kiếm ăn, mọi người đều biết điều này, đặc biệt những người như tui có va chạm thực tế với báo chí, đều biết.
3 - quần chúng quen ăn sẵn, và đôi khi ko hiểu đc những chuyện phức tạp, chúng ta đều biết điều này =))
Vậy 1 + 2 + 3 và thế là ta có lời giải.

Khán giả phải trả giá, tất nhiên, vì trước này khán giả chưa từng bị trả giá (trừ khách hàng đổi đầu thu của VTC =)) )

Còn bảo tui có đáng thương hay ko, thì xin thú thực, như đã thú thực nhiều lần, tui có quan tâm đến giải NHA, hay Liga, hay bóng đá cái khỉ gì đó, thứ nhì, vài trăm xem TH ko có ý nghĩa gì hết. Vậy nên, thực sự tui phải cầu xin mọi người phải rủ lòng thương hại tui, thật ý.
Bớ mọi người hãy tỏ lòng thương hại tui =))

Viết bài trên rồi mới thấy bài ông này, thành ra bài của mình hơi thừa. hehe.

Ông đc cái nói đúng, nhưng hay móc đểu, nên mod ko ưa...Ko hiểu ko có ông này thì cái thớt HDTV này nó ra cái jì .

Có lẽ mod nên rà soát lại tất cả các bài trên này xem có bài nào đáng xem hơn kiểu bài của ông này?. Ko kể mấy bài bê từ miệng các anh/chị PV ăn hại về rồi đc nâng tầm lên thành "dư luận xã hội".

Em cũng ko hiểu cách làm việc của mod trên này. Em đoán mod cũng là 1 mem tích cực của webtrethơ hay 1 fan của rooney, r7 gì đó.

tarisdog

Viết bài trên rồi mới thấy bài ông này, thành ra bài của mình hơi thừa. hehe.

Ông đc cái nói đúng, nhưng hay móc đểu, nên mod ko ưa...Ko hiểu ko có ông này thì cái thớt HDTV này nó ra cái jì .

Có lẽ mod nên rà soát lại tất cả các bài trên này xem có bài nào đáng xem hơn kiểu bài của ông này?. Ko kể mấy bài bê từ miệng các anh/chị PV ăn hại về rồi đc nâng tầm lên thành "dư luận xã hội".

Em cũng ko hiểu cách làm việc của mod trên này. Em đoán mod cũng là 1 mem tích cực của webtrethơ hay 1 fan của rooney, r7 gì đó.

Chú này chân gỗ nghĩa lộ quá :-j

Ku cộng toàn những chú vào quảng cáo kiểu này bảo sao không bị chửi!

tarisdog

(Chú có quyền ủng hộ thì người khác có quyền không ủng hộ! Quyền cá nhân của mỗi người thì cãi đúng sai giề ở đây!)

- K+ độc quyền NHA ngày chủ nhật là hợp pháp và ko sai về mặt nguyên tắc.
(Không ai ở đây bảo K+ độc quyền là không hợp pháp nhé! Nếu mọi người có thời gian và tiền bạc chứng minh được điều đó thì K+ của chú đã bị khiếu nại hay bị khởi kiện rồi, phỏng ạ?)

( Có ai cãi chú đìêu này đâu nhỉ?)

(Cũng chẳng có ai đoái hoài đến chuyện K+ mua cả chục giải bóng đá cả. Bản chất của vấn đề là do các chú không có khả năng sản xuất chương trình hay để kéo người xem đến với các chú mà vung hàng đống tiền phá giá bản quyền để người xem hệ thống khác không thể coi được. Chửi là chửi cái thái độ không ăn thì đạp đổ của các chú đới. )

( Bắt đầu lộ ra cái sự lấp liếm của các chú. Đây là giọng lưỡi của các chú khị báo chí chưa đưa có thông tin về giá bản quyền, thậm chí các chú còn lấy giá Hồng Công, Indonesia ra để so. Đến khi báo chí bật ra thông tin giá bản quyền VTC và ESPN mua trong những mùa trước và giá bản quyền tại Cam Pu chia hiện nay thì các chú mởi nhảy đong đỏng lên chửi báo chí :p)

( Cái này cũng lấp liếm nhé! Giá bản quyền các chú mua thì mặc các chú nhưng ảnh hưởng đến người tiêu dùng thì dư luận có quyền lên tiếng đới! Nếu không có dư luận lên tiếng thì làm sao lòi ra chuyện các chú vung vãi hàng chục triệu USD? Nếu không có dư luận lên tiếng thì làm sao có chuyện Bộ phải chỉ đạo thống nhất tập trung vào một đầu mối truyền hình cho các lần sau!)

( Nếu chú đã thừa nhận việc khán giả không được xem bóng đá CN là tại các đài VN thì blah blah cái gì nữa. Chẳng phải K+ cũng là một thành viên trong các đài V trên và đóng vai trò chủ chốt nhất sao?)

( Đoạn này chú bắt đầu ngụy biện thô thiển nè! Chú định nghĩa giùm bà con ở đây coi truyền hình chất lượng cao là như thế nào, hẹ hẹ hẹ. Chẳng lẽ trước giờ bà con ở đây coi truyền hình chất lượng thấp và K+ ra đời đem đến truyền hình chất lượng cao cho người xem hả? :p)

Chú này hỏng! Chú xuất hiện từ níck 1 đến nick 4 đều blah blah rằng nhõn chú là chính nghĩa như hiệp sĩ Donquichote trong khi thiên hạ thì phi nghĩa như cối xay gió mà chú đang chiến đấu chống lại! Chú bỏ tâm huyết rất nhiều để viết lên những bài dài thượt nhưng điều chính yếu nó cố tình dẫn dắt người khác lạc đề không ăn nhập vào những trọng tâm chính. Vì thế, người biết chuyện chửi chú đã đành nhưng cả người không biết chuyện thì cũng chửi chú. Chú thật...liết! :-j

Để chú không một mình một chợ ngộ nhận chú nhiều chữ, từng cái gạch đầu dòng của chú ở trên, anh đã chỉ điểm chú láo liên chỗ nào ngay trong quote nhé. Chỉ một lần thôi để vạch mặt chú, ăn lương ku cộng thì nhớ nhiều muối iod vào.

Chỉnh sửa lần cuối:

ngoibet

Member

Chú này hỏng! Chú xuất hiện từ níck 1 đến nick 4 đều blah blah rằng nhõn chú là chính nghĩa như hiệp sĩ Donquichote trong khi thiên hạ thì phi nghĩa như cối xay gió mà chú đang chiến đấu chống lại! Chú bỏ tâm huyết rất nhiều để viết lên những bài dài thượt nhưng điều chính yếu nó cố tình dẫn dắt người khác lạc đề không ăn nhập vào những trọng tâm chính. Vì thế, người biết chuyện chửi chú đã đành nhưng cả người không biết chuyện thì cũng chửi chú. Chú thật...liết! :-j

Để chú không một mình một chợ ngộ nhận chú nhiều chữ, từng cái gạch đầu dòng của chú ở trên, anh đã chỉ điểm chú láo liên chỗ nào ngay trong quote nhé. Chỉ một lần thôi để vạch mặt chú, ăn lương ku cộng thì nhớ nhiều muối iod vào.

Chú ấy đã nhận mình bệnh hoạn rồi mà Bác cứ truy hoài

netvn

Member

Chú này chân gỗ nghĩa lộ quá :-j

Ku cộng toàn những chú vào quảng cáo kiểu này bảo sao không bị chửi!
Hơơ, cái ông tarsxxxx gì đó thik ngồi xổm thì cần dek jì chân gỗ với chả chân nhựa?
Chinh nhửng nguòi nhiệt tình nhưng ko nhìn qua ngọn tre như ông đang pr ko công cho nó đấy,. Tính chỉnh lại cho ông cái mớ lý luận hổ lốn trên kia mà e thừa. Thôi, cứ để ông vui vẻ với những dì mình biết vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

Olahoma

Member

Mấy chú cứ tung hô sống và làm việc theo pháp luật, bản quyền chứng tỏ mình văn minh rồi tự thần thánh hóa bản thân đang trên đỉnh xã hội :| Bản quyền là văn minh, cần được ủng hộ là điều ko phải bàn cãi. Nhưng giữa một bên là bản quyền để trả công xứng đáng cho công sức những người đã bỏ ra, một bên là dựa vào nó để độc quyền tha hồ hét giá, đặt ass lên dư luận mà sống thì ủng hộ nó có phải là mù quáng? Nếu đợt này dư luận ko lên tiếng thì sau này sẽ còn thêm độc quyền gì nữa đây? Chất lượng cao trả bằng giá cao ko có gì bàn cãi, đằng này chất lượng các kênh của K+ ko có gì gọi là đặc sắc hay nổi trội giữa mặt bằng chung. Thậm chí với kênh thể thao K+1, kênh chủ lực của nó mà những chương trình bình luận, điểm tin, bên lề vốn là điểm cạnh tranh với các đối thủ khác lại quá nghèo nàn và xơ xài. Chỉ dựa vào núi tiền đổ ra để mua độc quyền đè đối thủ, dư luận báo chí ko lên tiếng thì chẳng lẽ dân tộc ta lại thụ động đến thế à? Hay mấy chú thích lên báo chỉ để đọc xem em này lộ hàng, em kia lộ băng x thôi?

Bên trên