K+ chính thức có được bản quyền NH Anh

haipvg

Well-Known Member
Ðề: K+ chính thức có được bản quyền NH Anh

Tóm lại là cần đek gì bọn nó, bóng đá bây giờ bội thực rồi, xem phim đi các bác

Việc K+ đã thông báo trên báo như thế này là thông tin có thể kiểm chứng được. Như vậy chắc chắn là ở mùa giải tới K+ sẽ trực tiếp ngoại hạng Anh. Tuy nhiên, K+ mới nói rất khéo là "đơn vị duy nhất có bản quyền" chứ chưa dám nói là "độc quyền" nghĩa là hiện nay K+ là đơn vị đầu tiên có bản quyền và chưa có người thứ 2 nhảy vào mua. Do đó, mọi người còn có thể tiếp tục chờ đợi xem diễn biến kế tiếp thế nào, vì VTC hiện vẫn đang quảng cáo trên các phương tiện của mình là sẽ có ngoại hạng Anh (trên VTC-HD VIP).

Lịch sử mua bán bản quyền EPL cho thấy duy nhất đương nhiên là độc quyền.

Chỉ còn hi vọng VTC có mua, mua được bản quyền HD hay không thôi. Mà chắc là mua được, không thì bán VTC-HD VIP 2 triệu/ 4 kênh cho ma mua

dhpaul

Well-Known Member

Tóm lại là cần đek gì bọn nó, bóng đá bây giờ bội thực rồi, xem phim đi các bác

Phim giờ cũng bội thực rồi, thôi xem cái khác đi bác =))
Em cũng nghĩ là chắc VTC đã mua được bản quyền ngoại hạng Anh ở HD, chứ không thì bọn nó tung ra cái gói VIP để cúng à =)). Đề nghị bác nào có người quen hoặc đang làm tại VTC khẩn trương vào xác nhận thông tin cho anh em đỡ sốt ruột.

satan85

Well-Known Member

Tôi rất muốn có một đài nào đó phát hành độc quyên, không cho truyền hình cáp và truyền hình địa phương phát, chứ không thì 2 cái đầu mình đã mua cứ giãi lao dài hơi

dhpaul

Well-Known Member

Còn tôi thì rất muốn có nhiều đài truyền hình nhảy vào và có được bản quyền, không để cho mình đài truyền hình nào đó độc quyền, vì như thế người tiêu dùng chắc chắn sẽ bị đè đầu cưỡi cổ sau khi chi tiền ra. Chỉ có như vậy thì các đài mới cạnh tranh nâng cao chất lượng, phục vụ tốt hơn cho khán giả.

Lại Văn Sâm

Đây là dẫn chứng về độc quyền của K+
Thông thường, người hâm mộ VN muốn thưởng thức những trận đấu trong khuôn khổ La Liga sẽ xem thông qua mạng truyền hình cáp của SCTV (Saigonntourist), HTVC (Đài Truyền hình TPHCM) hay VCTV (Đài Truyền hình VN)... Trong trường hợp không có truyền hình cáp để xem thì người hâm mộ vẫn có thể xem ở kênh VTV3 của Đài Truyền hình VN. Tuy nhiên, 3 ngày trước khi trận siêu kinh điển Tây Ban Nha diễn ra, dịch vụ truyền hình vệ tinh K+ cùng Đài Truyền hình VN đã bất ngờ gây sốc khi tuyên bố chỉ phát sóng độc quyền trận đấu trên kênh K+1, đồng thời gửi công văn cho các đài khác yêu cầu không được tiếp sóng
Điều này đồng nghĩa nếu muốn xem trận siêu kinh điển, người hâm mộ VN phải bỏ ít nhất 1,5 triệu đồng để mua bộ đầu thu kỹ thuật số vệ tinh K+, tiếp đến phải đăng ký gói thuê bao... thì mới bắt sóng được. Do các đài truyền hình khác như HTV, VTC, truyền hình Vĩnh Long... đã bị cấm tiếp sóng nên chỉ có ai đăng ký sử dụng kênh K+1 hoặc đã có cáp truyền hình xem được kênh SuperSport3 của châu Phi mới được xem Real chạm trán Barca.
Em thấy người kém hiểu biết ở đây không phải là bác TuyenBMFC đâu ah :-j

Té ra bác Chế ngoài ca hát Thói đời, Thành phố buồn...cũng am hiểu " Phúc bô " ghê

Tôi rất muốn có một đài nào đó phát hành độc quyên, không cho truyền hình cáp và truyền hình địa phương phát, chứ không thì 2 cái đầu mình đã mua cứ giãi lao dài hơi

Cẩn thận lại bị ném gạch bây giờ.

@ All: Mình vẫn đang theo dõi, trình độ và hiểu biết có hạn không dám ý kiến nhưng các bạn nói nhỏ thôi kẻo công an đang đến rồi đó

congphu88

Member

HDVN chuẩn bị nâng cấp đường truyền là vừa :D, sẽ có 1 số lượng FAN và ANTI đông đảo của các bác nổi tiếng zô đây quậy phá :D

dhpaul

Well-Known Member

Té ra bác Chế ngoài ca hát Thói đời, Thành phố buồn...cũng am hiểu " Phúc bô " ghê
Lần nào bay show sang Canada ổng lúc nào chả rủ cá độ =))
Hôm nào ông Sâm sang bên này anh em mình làm chầu chơi =))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

congphu88

Member

sắp sửa thành 1 hiện tượng, và hiện tượng này nên chấm dứt, trò đùa đã đi hơi xa xa rồi,
vui vui thì được, chứ theo kiểu adua vô ý thức, thật không chấp nhận nổi
P/s: Nói ai tự hiểu

nguyentientho94

Active Member

VTC sẽ có bản quyền HD của giải ngoại hạng anh. K+ cũng chỉ la kênh SD thì cũng dạng như VTC1 với VTC3 năm vừa qua thôi.

thang990

Active Member

Tóm lại là thế này:

Nếu đúng như hồi xưa là vtc là đơn vị duy nhất có bản quyền phát sóng giải bóng đá ngoại hạng anh, nhưng bản quyền đó là đối với các kênh ở trong nước ( VTV3 or VcTv3), còn trường hợp các kênh nước ngoài họ có bản quyền thì họ phát và VN tiếp sóng thì phải tiếp sóng nguyên bản không được thay đổi nội dung.Vì vậy mà năm ngoái các kênh vtv3 và vctv3 không được phát nhưng VCTV or HCATV vẫn được tiếp sóng kênh ESPN và STARSPORT( vì 2 kênh này đã mua bản quyền EPL)

Tuy nhiên:
Hiện nay vẫn chưa có thông tin về bản quyền EPL của ESPN và STARSPORT ( 70% mất).Hiện em vẫn đang theo dõi 2 kênh này xem nó có quảng cáo không( nhưng có lẽ phải sau WC).
Tóm lại K+ nếu có độc quyền cũng chỉ độc quyền với đài trong nước, còn ESPN và STARSPORT họ mua được bản quyền thì vẫn có quyền phát trên lãnh thổ VN

K+ mới ra mà đã chơi trò này thì sẽ chẳng bao giờ sống được ở cái đất VN này (giống như pháp hồi xưa =)) =)) )

satan85

Well-Known Member

Nếu đã có ESPN VÀ STAR, s3live thì mua k+ và vtc Làm gì các bác. chỉ sài truyền hình cáp cho nó lành, khi nào mà độc quyền không cho phát mọi hình thức khi đó vtc và k+ mới lộng hành đựoc , chứ hiện tại e bão đãm truyền hình cáp chiếm hơn 50 là cái chắc, còn riêng vùng e gần như 100 %.

quaxoai89

Active Member

Nhầm! K+ nó nói rõ là đơn vị duy nhất có bản quyền! Xem ra VTC buộc phải từ bỏ lĩnh vực thế mạnh của mình rồi nhỉ

Chỉ không rõ K+ nó mua SD, còn VTC có mua được HD hay không. Nếu VTC không công bố sớm, e rằng người xem hâm mộ thể thao sẽ lũ lượt ra đi

vtc đã có bản quyền hd giải PL rồi bác ạ,các bác chuẩn bị mua gói vip đê :)

vtc đã có bản quyền hd giải PL rồi bác ạ,các bác chuẩn bị mua gói vip đê :)
Đúng là có thật, ông anh mình làm VTC nói. Nhưng chỉ có HD VIP và HD9 thôi.
Viêc gì mà bỏ 2 triệu để coi chỉ duy nhất 1 giải hả. Cùng lắm có V-League, Hạng nhất trên VTC3 thui. Nghỉ bàn về VTC. Dùng K+ đi anh em ơi, mình ở miền Nam hiện đang dùng cáp HTVC.

quaxoai89

Active Member

Đúng là có thật, ông anh mình làm VTC nói. Nhưng chỉ có HD VIP và HD9 thôi.
Viêc gì mà bỏ 2 triệu để coi chỉ duy nhất 1 giải hả. Cùng lắm có V-League, Hạng nhất trên VTC3 thui. Nghỉ bàn về VTC. Dùng K+ đi anh em ơi, mình ở miền Nam hiện đang dùng cáp HTVC.

đầu tư đúng đấy bác ạ, sắp tới vtc sẽ có bản quyền các giải đấu lớn bằng hd giống như true sport hd vậy.Cho nên em chọn nó

namdong

Member

Vậy mấy kênh ESPN và Starsport cũng ko có bản quyền giải PL à? hay đến giờ bóng thì ngắt 2 kênh đó ko cho dân xem???

trandthuc

Member

Vậy mấy kênh ESPN và Starsport cũng ko có bản quyền giải PL à? hay đến giờ bóng thì ngắt 2 kênh đó ko cho dân xem???

Nếu o có bản quyền thì đến giờ đó nó vẫn phát chương trình khác chứ bác :)

namdong

Member

Nếu o có bản quyền thì đến giờ đó nó vẫn phát chương trình khác chứ bác :)

Không ý mình là như ông K+ nói là chỉ có mình ổng là đc phát sóng, vậy những kênh ESPN, StarSport cũng phát ( có bản quyền ) thì nhà đài làm thế nào? hay là cắt các kênh đó khỏi hệ thống truyền hình cáp chăng?

dhpaul

Well-Known Member

Anh em ta tốt nhất nên chờ, đừng bàn luận hăng quá để rồi bị hố giống như vụ VTC sẽ chỉ phát sóng World Cup qua gói VIP. Thực tế cái thông tin VTC chỉ phát sóng World Cup qua gói 2 triệu lấy ra từ báo Tuổi trẻ, nó thêm cái dòng 2 triệu nữa vào và sau đó anh em ta bê về đây bàn luận chửi bới kinh hồn bạt vía, đến lúc nó thông báo sẽ phát trên VTC-HD9 thì anh em ta ngã ngửa =)). Giờ cũng như thế, K+ đã thông báo gì trên trang chủ của nó đâu, cái thông tin trên cũng ở trên báo Bóng đá thông qua 1 đại diện, tất nhiên là có thể tin cậy nhưng chưa phải là đã chắc chắn 100% chỉ mình K+ có bản quyền.
@bác namdong: ESPN STAR Sports sẽ phát sóng chương trình khác tại quốc gia mà mình không mua được bản quyền giải ngoại hạng Anh trong giờ phát của nó.

minhnc10

ESPN và Star Sport đã hết bản quyền PL tại thị trường VN từ năm nay, K+ có bản quyền SD còn VTC có bản quyền HD. Thông tin chính xác đấy ạ.

Bên trên