K+ chính thức có được bản quyền NH Anh

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: K+ chính thức có được bản quyền NH Anh

Tôi thì nghĩ khả năng cao do a e mình chửi bọn nó kinh quá nên mới có WC trên gói HD01:D

nhduc87

bên topic khác cũng có 1 bạn nói là VTC dùng chất lượng kém đấy thôi. Em thì cứ chắc ăn là thằng nào bản quyền thì dùng

dhpaul

Well-Known Member

Vớ vẩn tháng 8 này anh em ta sẽ trông thấy 2 ông VTC và K+ đấu võ mồm với nhau.
Ông K+: Tao độc quyền tất cả các giải đấu của châu Âu nhá, thằng nào mà câu trộm chết với tao =))
Ông VTC: Thằng K+ im mồm đi, tao mới độc quyền tất cả các giải đấu của châu Âu đấy nhá, đừng có mà mơ =))
Té ra ông VTC độc quyền trên hệ thống HD, còn K+ độc quyền trên hệ thống SD. Nghĩa là ông nào cũng độc quyền, nhưng chỉ độc quyền 50% =))

Quan trọng j đâu. ko có thì ta down sopcast về xem trực tuyến,lại khỏi phải nghe anh Tạ Biên Cương bình loạn nữa :D :D

minhnc10

Vớ vẩn tháng 8 này anh em ta sẽ trông thấy 2 ông VTC và K+ đấu võ mồm với nhau.
Ông K+: Tao độc quyền tất cả các giải đấu của châu Âu nhá, thằng nào mà câu trộm chết với tao =))
Ông VTC: Thằng K+ im mồm đi, tao mới độc quyền tất cả các giải đấu của châu Âu đấy nhá, đừng có mà mơ =))
Té ra ông VTC độc quyền trên hệ thống HD, còn K+ độc quyền trên hệ thống SD. Nghĩa là ông nào cũng độc quyền, nhưng chỉ độc quyền 50% =))

Khả năng này dễ xảy ra lắm. Chả lẽ ông K+ dám mua bản quyền độc quyền HD về để đấy, không phát (Vì chưa có HD) để ngăn chặn VTC thì em cũng sẽ bái phục ông K+ này. Bọn bán bản quyền nó thường tách riêng tín hiệu Analog, SD và HD ra, không gộp chung vào để bán ạ.

satan85

Well-Known Member

Khả năng này dễ xảy ra lắm. Chả lẽ ông K+ dám mua bản quyền độc quyền HD về để đấy, không phát (Vì chưa có HD) để ngăn chặn VTC thì em cũng sẽ bái phục ông K+ này. Bọn bán bản quyền nó thường tách riêng tín hiệu Analog, SD và HD ra, không gộp chung vào để bán ạ.

Nhưng mà nếu truyền hình cap và các đài địa phương vẫn có(espn,star...) thì không nên dùng làm gì, dùng cáp cho nó rẽ, lại nhanh hơn nưa

dhpaul

Well-Known Member

Thông tin ESPN STAR Sports mất bản quyền giải ngoại hạng Anh ở Việt Nam hình như đã từng được post lên forum này không lâu, nó chỉ có bản quyền ở 18 quốc gia trong đó chủ yếu là Nam Á và một số nước Đông Nam Á mà thôi, trong đó không có Việt Nam.

Anh em ta tốt nhất nên chờ, đừng bàn luận hăng quá để rồi bị hố giống như vụ VTC sẽ chỉ phát sóng World Cup qua gói VIP. Thực tế cái thông tin VTC chỉ phát sóng World Cup qua gói 2 triệu lấy ra từ báo Tuổi trẻ, nó thêm cái dòng 2 triệu nữa vào và sau đó anh em ta bê về đây bàn luận chửi bới kinh hồn bạt vía, đến lúc nó thông báo sẽ phát trên VTC-HD9 thì anh em ta ngã ngửa =)).

Chúng ta không hố đâu. VTC nó muốn phát trên VIP lắm, nên thả thính thăm dò (trên Tuổi trẻ và Thể thao 24h).

Nhưng bị phản ứng dữ quá, nên "đính chính" lại thôi. Tử tế gì.

damhieu

Member

Chúng ta đã tham gia diễn đàn này nhìn chung trước sau gì cũng hướng đến chất lượng hình ảnh HD, phỏng ạ ?

Vì vậy nếu thằng K+ có bản quyền PL độ phân giải SD độc quyền trên toàn VN thì cũng kệ xác nó. Anh em ta đã xem PL SD cả hơn chục năm nay rồi, có phải chưa được "sài" bao giờ đâu, phỏng ạ ?

Vị vậy nên tập trung dư luận để được xem PL độ phân giải HD với chi phí hợp lý nhất, phỏng ạ ?

phuongtv_76

Well-Known Member

Chúng ta đã tham gia diễn đàn này nhìn chung trước sau gì cũng hướng đến chất lượng hình ảnh HD, phỏng ạ ?

Vì vậy nếu thằng K+ có bản quyền PL độ phân giải SD độc quyền trên toàn VN thì cũng kệ xác nó. Anh em ta đã xem PL SD cả hơn chục năm nay rồi, có phải chưa được "sài" bao giờ đâu, phỏng ạ ?

Vị vậy nên tập trung dư luận để được xem PL độ phân giải HD với chi phí hợp lý nhất, phỏng ạ ?

Bác này nói chí lý

nhduc87

ôi các pờ rào. Cơ bản là cho iem hỏi nhà em dùng cáp HN thì liệu có xem dc Ngoai Hang Anh ko ạ

yeu_hdtv

VTC không phải sẽ có mà là tiếp tục có bản quyền ngoại hạng anh

phanuyennhi

Em là người rất mê bóng đá nhất là giải ngoại hạng Anh nó như một thói quen trong cuộc sống từ thời sinh viên đến nay. Nhưng nếu nhà đài nào có bản quyền phát thì em chuyển sang nhà đài đó. Có điều em nghe hàng xóm nói K+ chất lượng ko bằng VTC HD nhưng vừa túi tiền

Em là người rất mê bóng đá nhất là giải ngoại hạng Anh nó như một thói quen trong cuộc sống từ thời sinh viên đến nay. Nhưng nếu nhà đài nào có bản quyền phát thì em chuyển sang nhà đài đó. Có điều em nghe hàng xóm nói K+ chất lượng ko bằng VTC HD nhưng vừa túi tiền
Bác đã xem bảng giá kênh trên K+ chưa mà bảo là vừa túi tiền? Nó chỉ vừa với túi to thôi bác ơi =))=))=))

nnt25251325

max nhất trong các nhà đài mà kêu vừa túi tiền:))

lamlun

túi nhà bác ý to thì bác ý nói thế chứ sao, các bác cứ ném gach làm gì

dhpaul

Well-Known Member

Xem K+ với 6 kênh VTV miễn phí không thì đúng là vừa túi tiền còn gì, có thế các bác cũng phải thắc mắc =))

davidang

Member

Em ghét thằng K+ và VTV vì cái vụ liên doanh bọn nó cắt Liga của VCTV làm cho ông Long Vũ xấu hổ không dám nhìn mặt anh em. Trước đấy thì Long Vũ nổ sẽ ra kênh Bóng đá TV truyền hình các trận đấu hay nhất của Liga, C1, nay thì toàn chương trình vớ vẩn.

phuongtv_76

Well-Known Member

Báo cáo các Bác là tối hôm qua tôi xem Chương trình hộp tin Việt Nam trên VITV(VTC8) thấy phỏng vấn Bác Lê Văn Khương: Bác ấy khẳng định đã có bản quyền Ngoại hạng Anh HD trên VTC HD VIP. Vì vậy thông tin về bản quyền Ngoại hạng Anh đã ngã ngũ:
- VTC bản quyền HD
- K+bản quyền SD
Chúc các bác có một mùa WC HD tuyệt vời chưa tiền lệ ở VN, và cbị tinh thần thưởng thức PL HD cũng chưa có tiền lệ, Xin cám ơn VTC:D

MrMilan

Banned

Báo cáo các Bác là tối hôm qua tôi xem Chương trình hộp tin Việt Nam trên VITV(VTC8) thấy phỏng vấn Bác Lê Văn Khương: Bác ấy khẳng định đã có bản quyền Ngoại hạng Anh HD trên VTC HD VIP. Vì vậy thông tin về bản quyền Ngoại hạng Anh đã ngã ngũ:
- VTC bản quyền HD
- K+bản quyền SD
Chúc các bác có một mùa WC HD tuyệt vời chưa tiền lệ ở VN, và cbị tinh thần thưởng thức PL HD cũng chưa có tiền lệ, Xin cám ơn VTC:D

Chuẩn bị thêm 2 triệu mua gói 4 kênh VIP để xem giải Ngoại hạng Anh

Bên trên