K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Mọi việc đã ngã ngũ, Phải nhanh nhanh gia hạn thuê bao K+ 3 năm không thì nó lại tăng giá. 90% sẽ tăng giá thuê bao thôi !

vit-bau

Mình nghĩ K+ cũng chẳng dại gì mà tăng giá ngay đâu. Chiến lược kinh doanh cả thôi. Với mình thì mình khá hài lòng với chất lượng truyền hình HD của K+ dù thực sự lúc trả tiền cũng hơi bị méo mặt. K+ nó còn nguyên 1 khoảng quảng cáo còn đang bỏ ngỏ như vậy thì tiền kinh doanh chắc cũng không đến nỗi tệ lắm. Dù gì thì mình cũng tin vào mấy cái bọn tư bản làm ăn hơn là mấy bác nhà mình hô hào rồi bỏ đó

viros

Member

Mình nghĩ K+ cũng chẳng dại gì mà tăng giá ngay đâu. Chiến lược kinh doanh cả thôi. Với mình thì mình khá hài lòng với chất lượng truyền hình HD của K+ dù thực sự lúc trả tiền cũng hơi bị méo mặt. K+ nó còn nguyên 1 khoảng quảng cáo còn đang bỏ ngỏ như vậy thì tiền kinh doanh chắc cũng không đến nỗi tệ lắm. Dù gì thì mình cũng tin vào mấy cái bọn tư bản làm ăn hơn là mấy bác nhà mình hô hào rồi bỏ đó
Quảng cáo thì có lẽ không có trên các kênh k+, nhưng ít nhất sẽ dồn hết tất cả các trận đá bóng NHA vào gói cao nhất. Tóm lại thì nó đã có bản quyền NHA, giờ 1 mình 1 ngựa mà chạy thôi. Lại nhà nhà K+ như VTC 5 năm trước

vit-bau

Quảng cáo thì có lẽ không có trên các kênh k+, nhưng ít nhất sẽ dồn hết tất cả các trận đá bóng NHA vào gói cao nhất. Tóm lại thì nó đã có bản quyền NHA, giờ 1 mình 1 ngựa mà chạy thôi. Lại nhà nhà K+ như VTC 5 năm trước

hiện nay thì trên K+ mình chưa thấy quảng cáo nào ngoài K+ tự quảng cáo. chắc sắp tới sẽ phải làm thôi. Hoặc là lại chơi cái trò cocacola cho ông VTV hết vốn. thành 100% vốn nước ngoài, sau đó nó mới thực sự kinh doanh

Thế là ly cafe của em thứ 7, CN tăng từ 20.000 VNĐ lên 50.000 VNĐ/ ly rồi. Tăng tiền cafe thì em chịu, chớ kêu em mua 1 bộ K+ thì thua. Hehe

hang_gom

Well-Known Member
Re: Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

NHA đâu phải là tất cả mà nhà nhà K+,giá thuê bao cao ngất thì chưa chắc đâu nhé.Nó độc quyền 3 năm rồi mà vẫn chỉ có chưa đến 500.000 thuê bao,lỗ 3 năm gần 900 tỷ .Nghĩ sao mà nó giữ giá thuê bao như cũ

Thao tran

Trong lúc K+ chưa chính thức có bản quyền giải Ngoại hạng Anh tại VN, VTV đã tạo thêm lợi thế cho kênh truyền hình này khi xin thôi đứng đầu liên minh đàm phán mua bản quyền.
K+ tiếp tục 3 năm .

viros

Member
Ðề: Re: Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

NHA đâu phải là tất cả mà nhà nhà K+,giá thuê bao cao ngất thì chưa chắc đâu nhé.Nó độc quyền 3 năm rồi mà vẫn chỉ có chưa đến 500.000 thuê bao,lỗ 3 năm gần 900 tỷ .Nghĩ sao mà nó giữ giá thuê bao như cũ
Ừ, NHA đâu phải tất cả, nó còn có TBN, Ý, Pháp, C1... Tất cả các giải đấu hay đều nằm trong các kênh thuộc hệ thống K+, tóm lại 3 năm nữa muốn xem bóng đá thì "phải" K+. Còn nếu không thích bóng đá thì cáp, VTC, AVG...
Còn chuyện báo lỗ mà vẫn cứ dốc tiền mua độc quyền+ bản quyền hầu hết các giải bóng đá như thế lại là vấn đề khác, nhường người am hiểu phân tích thêm

hang_gom

Well-Known Member
HTVC vẫn có Anh,Ý,FA,Pháp mà đóng có 66k/tháng ,chưa kể HTVC thuần việt,HTVC gia đình,HTV2 toàn kênh phải trí hay.Với giá tiền đó thì lựa chọn ok rồi

viros

Member

hiện nay thì trên K+ mình chưa thấy quảng cáo nào ngoài K+ tự quảng cáo. chắc sắp tới sẽ phải làm thôi. Hoặc là lại chơi cái trò cocacola cho ông VTV hết vốn. thành 100% vốn nước ngoài, sau đó nó mới thực sự kinh doanh

Việt Nam hiện chưa cho phép những đơn vị truyền thông như báo chí, truyền hình có 100% yếu tố nước ngoài kinh doanh nhé bạn

Bên trên