K+ đã thử nghiệm thành công phát HD!

Erwan

Theo thông tin hành lang tôi được biết, đội ngũ kỹ thuật của K+ và samsung đã thử nghiệp phát sóng thành công 8 kênh HD tối 16/07, và sẽ chính thức phát sóng HD vào tháng 8.
Ngoài ra K+ sẽ cho ra mắt kênh Nhịp Sống K+2, hướng về giới trẻ, nhiều chương trình hấp dẫn, và phim châu á.

Ngoại hạng anh, ý, tây ban nha, phim HD..Như vậy là tôi thấy quá đầy đủ với K+\:D/

rËht TV [HD]

Ðề: K+ đã thử nghiệm thành công phát HD!

Có đúng ko bác ??? Hay lại giống như tin K+ fát trên HTVC??/

Erwan

em thề với bác là chính xác, bạn em làm bên K+ cho em thông tin này đấy ạ! các thiết bị K+ nhập của samsung, nhân viên kỹ thuật cũng từ samsung nhưng đến từ Đức!

rËht TV [HD];803568 đã viết:
Có đúng ko bác ??? Hay lại giống như tin K+ fát trên HTVC??/

Chắc là có nhưng sớm hay muộn thì chưa biết được, K+ đã mua bản quyền cả HD thì nó phải phát được HD chứ nếu ko nhiều người sẽ cho thằng này dư tiền muốn chơi trội hay bị điên chăng?! :))

rËht TV [HD]

Chắc là có nhưng sớm hay muộn thì chưa biết được, K+ đã mua bản quyền cả HD thì nó phải phát được HD chứ nếu ko nhiều người sẽ cho thằng này dư tiền muốn chơi trội hay bị điên chăng?! :))

Thì nó phát SD, giống kiểu VTV lấy sóng HD của WC rồi stretch thành 4:3 để phát SD đấy thôi :))

Erwan

em lại có quan điểm khác bác, mấy cu tây này là chơi thì chỉ có chơi thật, cứ để xem!
ai lại chơi HD convert như mấy anh VTC chứ!

rËht TV [HD];803625 đã viết:
Thì nó phát SD, giống kiểu VTV lấy sóng HD của WC rồi stretch thành 4:3 để phát SD đấy thôi :))

dhpaul

Well-Known Member

Em thử bằng đầu VTC-HD 02, dò ra được 8 kênh HD của K+ ở TP 11668H 28800 DVB-S2 8PSK FEC 3/4. Hiện tại xem được 6 kênh (và toàn là NHK-HD và Luxe-HD). Phát hình theo chuẩn 1080i, chưa có âm thanh AC3 (vì nếu có thì trên thanh trạng thái đã xuất hiện logo Dolby rồi), và kênh NHK-HD cũng chưa có tiếng (không biết vì kỹ thuật có vấn đề hay vì nó phát theo chuẩn âm thanh khác mà đầu không hiểu :-?).
Về mặt chất lượng, hiện chưa so sánh được do Luxe-HD chủ yếu phát hình tĩnh, hình động không nhiều. Kể cả NHK-HD lúc em thử không có nhiều chuyển động mạnh. Có lẽ chờ đến chương trình Newsline mới kiểm tra được rõ hơn.

dhpaul

Well-Known Member

Các bác nào có đầu thu chuyên dụng có thể dò ra được cả thông tin về kênh, bảng mã video/audio, bit-rate thì cố gắng dò thử rồi pót hình lên cho anh em cùng ngự lãm. Có lẽ chỉ đến đầu tháng 8 thì dịch vụ HD của K+ sẽ ra mắt để cho kịp các giải bóng đá châu Âu.

quocthanhjs

tuần này chuẩn bị mua K+ về mà nghe thông tin K+ phát HD thì lại hoang mang về đầu thu mình chuẩn bị mua như vụ EPL, trong diễn đàn thì nghe có một số bác nói hỗ trợ đổi đầu thu, gọi tổng đài thì nhận nghe vu vơ không khẳng định hay phủ định về việc này. Nhưng cũng chúc mừng K+, vì không để bọn VTC tự biên tự diễn và tự nổ về HD của mình, kiểu này nò tự vỡ mồm nữa rồi ha ha.

duycom

Ban Quản Trị

hay quá, cạnh tranh lại thêm phần khốc liệt :)

rockman_lt

Đã dò xong. Toàn LUXE với NHK và đen thui :D

Chất lượng hình ảnh kênh LUXE-HD thì không phân biệt nổi giữa VTC và K+ (chắc tại mắt em kém + ti vi có 32'')
Đầu VTC HD nhà em cứ bật mấy kênh HD thử nghiệm của K+ thì báo là HD, còn các kênh HD của VTC thì chẳng thấy gì (?)
Kênh LUXE-HD của K+ chậm hơn VTC khoảng vài giây.
Mới dò thử và có mấy nhận xét như vậy.

K+ đã phát HD rồi đấy. các bác ạ. Mau chuẩn bị tiền mua đi.

em thề với bác là chính xác, bạn em làm bên K+ cho em thông tin này đấy ạ! các thiết bị K+ nhập của samsung, nhân viên kỹ thuật cũng từ samsung nhưng đến từ Đức!
Chính xác 100% em cũng vừa hỏi thằng bạn em.
Các bác nào có đầu thu chuyên dụng có thể dò ra được cả thông tin về kênh, bảng mã video/audio, bit-rate thì cố gắng dò thử rồi pót hình lên cho anh em cùng ngự lãm. Có lẽ chỉ đến đầu tháng 8 thì dịch vụ HD của K+ sẽ ra mắt để cho kịp các giải bóng đá châu Âu.
K+ đang đặt hàng đầu thu HD chuyên dụng của K+
tuần này chuẩn bị mua K+ về mà nghe thông tin K+ phát HD thì lại hoang mang về đầu thu mình chuẩn bị mua như vụ EPL, trong diễn đàn thì nghe có một số bác nói hỗ trợ đổi đầu thu, gọi tổng đài thì nhận nghe vu vơ không khẳng định hay phủ định về việc này. Nhưng cũng chúc mừng K+, vì không để bọn VTC tự biên tự diễn và tự nổ về HD của mình, kiểu này nò tự vỡ mồm nữa rồi ha ha.
Bác cứ yên tâm. Sẽ cho đổi đầu thu mà. Bác cứ đợi đi . HD của K+ ko làm các bác thất vọng.
Bây giờ K+ đã ra HD, em được quyền vào đây quảng cáo nhé. :)) :)|=))

satan85

Well-Known Member

Hi vọng là có chính thức trước ngoại hạng anh chứ sau thì hơi bị thất vọng

satan85

Well-Known Member

Bọn em sẽ cố gắng làm sớm . Nhưng có thể trể khỏang 2 vòng đấu. Quán cà phê của bác làm ăn tốt chớ:)]

Sao bác biết quáng e, quáng e từ HD chuyển thành cafe cóc và chỉ chuyên bóng đá, nên đang rất quang tâm mấy cái vụ này, khi nào có bác báo luôn cái giá, và một điều vô cùng quang trọng , nếu k+ cho các đài khác tiếp sóng thì tín hiệu phát ra k+ của đầu k+ so với các vị tiếp lại cái nào nhanh hơn(cái này bác test giùm). vị dụ nếu cho truyền hình cáp tiếp sóng, mà tín hiệu kênh k+ ở cáp mà nó nhanh hơn của đầu k+ thì khi đó nếu k+ cho không e cũng không lấy, e đã bị dính vụ vtc và DTH rồi, mua cả 2 e về cuối cùng xem ngoại hạng nó lại có tín hiệu chậm hơn anh cáp nên dụt luôn vào kho, vì khi xem bóng đá nhiều quáng cafe thì họ đã hô hào ăn mừng , trong khi mình chưa đá quả bóng được thì các bác hiểu rồi đó. Nên e quang trọng nhất là tín hiệu nhanh hay chậm nếu có nhiều đài phát. Còn nếu k+ chơi độc quyền không cho ai phát vào ngày chủ nhật thì khỏe, chắc chắn lượm k+ hd :-bd

Hình ảnh chậm rì, giựt...chắc do lỗi kỹ thuật. K+ ra đầu thu HD thì chắc là bà con lỡ mua cái đầu SD K+ đành vứt sọt rác thôi...lại giống VTC, mua đầu mới, giá tiền mới...

Nhưng tui nghĩ bọn K+++ chắc hét giá trên trời khi ra K+HD. Nhưng như thế thì bà con cũng sẽ có cơ hội trải nghiệm các công nghệ HD mới...

Mà chỉ có 8 kênh HD thì xem ra thua đứt thằng VTC rồi...lại thêm Luxe hay NHK thì xem như tốn tiền.

Mấy ông K+ chuẩn bị giàu sụ đến nơi rồi...nhưng tôi sẽ ko bao h mua K+ vì đã có đủ kênh HD của VTC coi chán rồi.

Bên trên