K+ đã thử nghiệm thành công phát HD!

Ðề: K+ đã thử nghiệm thành công phát HD!

Không cần phải nộp thêm xu nào vì VTC phát NHK-HD trên Asiasat 5 không khóa mã.
Đề nghị các bài viết đi ra ngoài mục đích của topic cần được xóa đi. Đây là nơi để anh em cung cấp thông tin về việc K+ phát HD thế nào, ra sao chứ không phải để PR hoặc chửi bới.
Không sớm thì muộn nó cũng khóa mã thôi, trừ phi điều khoản hợp đồng của nó với NHK quy định ko khóa mã

Năm sau MU đá có 7 trận vào chủ nhật, trong đó có 2 trận gặp Liv và Eve là hay nhất. Cứ dùng VTCHD đi các bác. Đến lúc MU đá chủ nhật thì chịu khó ra quán hay xem online, có 7 trận cả mùa thôi, 31 trận còn lại là thứ 7

duongcq

HD thì chắc là kiểu gìn cũng có rồi, không biết là khi nào ra thôi, mà nội dung thì thế nào nhỉ. Nếu phát lại các HD của các kênh nước ngoài thì còn được, chứ sản xuất chương trình HD thì còn lâu heheeh. Cái này thì em tin chắc rằng chỉ đáng xách dép cho VTC thôi

Có thể là có nội dung bí hiểm gì đấy mà ko tiện public chăng ? Như Playboy HD chẳng hạn =))
K+ 100% ko có Playboy
:)):)):)):)):)):))duy nhất ở Việt Nam có người hiểu NHK...ông này hay thật...vậy nên mua cái đầu K+HD đi...ngồi xem cả ngày cho thỏa đam mê...
Đấy là mong muốn người ta, ông can thiệp làm gì
Chuẩn bị tiền nong đổi SD K+ sang HD K+ thôi. Ae thì tha hồ xem super sunday bằng HD còn ông hoang_manh_hoang thì cố gắng xem film Viet HD nhé.
Em đồng tình với bác
Không cần phải nộp thêm xu nào vì VTC phát NHK-HD trên Asiasat 5 không khóa mã.
Đề nghị các bài viết đi ra ngoài mục đích của topic cần được xóa đi. Đây là nơi để anh em cung cấp thông tin về việc K+ phát HD thế nào, ra sao chứ không phải để PR hoặc chửi bới.
OK với bác dhpaul - bác chuyên nghiệp thật
Năm sau MU đá có 7 trận vào chủ nhật, trong đó có 2 trận gặp Liv và Eve là hay nhất. Cứ dùng VTCHD đi các bác. Đến lúc MU đá chủ nhật thì chịu khó ra quán hay xem online, có 7 trận cả mùa thôi, 31 trận còn lại là thứ 7
Tùy bác thích sao.

vtc

Việc K+ ra HD là một điều tất yếu thôi. Sắp tới cuộc chiến sẽ rất khốc liệt và người dùng sẽ được hưởng lợi. Tuy nhiên bác nào ở trong vùng phủ sóng của truyền hình cáp số thì em khuyến cáo các bác nên sử dụng cáp số (chỉ xét về vấn đề kỹ thuật).

E cũng vừa test thử
Đây là của VTC
luxetv1280.bmp

Đây là của K+
luxetv1440.bmp

K+ phát test 8 kênh thì đang xem đc 3 kênh toàn là LUXE TV

dhpaul

Well-Known Member

Thông số 2 kênh khá giống nhau, nén MPEG4 H264, âm thanh MPEG. Có 1 kênh Luxe-HD của K+ phát âm thanh AC3, không biết bác có thể kiểm tra xem nó phát 5.1 hay không? :-?
Nếu so sánh thì hơi khó, cần thêm cả bitrate video để rõ hơn.

Chuẩn bị tiền nong đổi SD K+ sang HD K+ thôi. Ae thì tha hồ xem super sunday bằng HD còn ông hoang_manh_hoang thì cố gắng xem film Viet HD nhé.

Ông đúng là củ chuối rồi...bỏ tiền ra để xem chất lượng kém thế mà nói đẹp à?

Lê Tuấn Anh

K+ 100% ko có Playboy

Đấy là mong muốn người ta, ông can thiệp làm gì

Em đồng tình với bác

OK với bác dhpaul - bác chuyên nghiệp thật

Tùy bác thích sao.

Ông làm PR mà tư vấn kiểu chợ búa thế thì ma nào mua K+...hãy chờ mà xem, không phải K+ muốn làm gì thì làm

Thông số 2 kênh khá giống nhau, nén MPEG4 H264, âm thanh MPEG. Có 1 kênh Luxe-HD của K+ phát âm thanh AC3, không biết bác có thể kiểm tra xem nó phát 5.1 hay không? :-?
Nếu so sánh thì hơi khó, cần thêm cả bitrate video để rõ hơn.

E vừa chek lại thử 3 kênh Luxe đang test thì ko thấy kênh nào phát AC3 cả. kênh Luxe của VTC cũng vậy.

Olahoma

Member

Bình thường gói SD cũng đã gần 300k 1 tháng rồi, lên HD thì sao nhỉ 8-> ? Mình thật sự cũng muốn đoán thử X_X

rockman_lt

8 kênh HD phát test của K+ sóng sánh căng đét 100% 2 cột luôn , trong khi đồng thời nhóm kênh VTC-HD chỉ 90%/80% 8-|

HD_BOX_278

Hôm nay em dò thử tần 11668H28800 thấy có 8 kênh HD của K+ xem có vẻ cũng nét đấy nhưng không biết khi phát thật thì ntn các bác nhỉ?Nghe đâu có các kênh:K+1,K+2,ESPN,HBO,AXN,DISCOVERY,StarMOVIES,...và kênh gì nữa các bác nhỉ!Điều mà em băn khoăn là hình như bên K+ khoá mã cả 8 kênh còn VTC thì lại miễn phí 01 kênh.

Trường Vũ

Hôm nay em dò thử tần 11668H28800 thấy có 8 kênh HD của K+ xem có vẻ cũng nét đấy nhưng không biết khi phát thật thì ntn các bác nhỉ?Nghe đâu có các kênh:K+1,K+2,ESPN,HBO,AXN,DISCOVERY,StarMOVIES,...và kênh gì nữa các bác nhỉ!Điều mà em băn khoăn là hình như bên K+ khoá mã cả 8 kênh còn VTC thì lại miễn phí 01 kênh.

Khóa mã sao bạn dò được ?

Tiger2010

Member

Hình ảnh chậm rì, giựt...chắc do lỗi kỹ thuật. K+ ra đầu thu HD thì chắc là bà con lỡ mua cái đầu SD K+ đành vứt sọt rác thôi...lại giống VTC, mua đầu mới, giá tiền mới...

Nhưng tui nghĩ bọn K+++ chắc hét giá trên trời khi ra K+HD. Nhưng như thế thì bà con cũng sẽ có cơ hội trải nghiệm các công nghệ HD mới...

Mà chỉ có 8 kênh HD thì xem ra thua đứt thằng VTC rồi...lại thêm Luxe hay NHK thì xem như tốn tiền.

Mấy ông K+ chuẩn bị giàu sụ đến nơi rồi...nhưng tôi sẽ ko bao h mua K+ vì đã có đủ kênh HD của VTC coi chán rồi.

8 Kênh HD của K+ sắp phát và sẽ phát: K+1,K+2,ESPN,Starmovie,Discovery,Natgeo,HBO,AXN
Ít nhưng chất lượng 100%HD còn hơn toàn kênh vô bổ. Xem HD chủ yếu là phim truyện và thể thao còn xem cho cho đẹp TV thì miễn bàn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Trường Vũ

Cuối cùng ai biết nói cho anh em nghe một lời công đạo : K+ có cho đổi đầu thu ko ?

phuongtv_76

Well-Known Member

Cuối cùng ai biết nói cho anh em nghe một lời công đạo : K+ có cho đổi đầu thu ko ?

Đổi đầu thu là chắc chắn do rào chắn công nghệ, vấn đề còn lại là giá cả ntn. Nếu căn cứ vào gói cước SD 3tr/năm thì gói HD cũng tầm 6tr/năm, giá này thì quá thực dân rồi

ChếLinh

Member

8 Kênh HD của K+ sắp phát và sẽ phát: K+1,K+2,ESPN,Starmovie,Discovery,Neo,HBO,AXN
Ít nhưng chất lượng 100%HD còn hơn toàn kênh vô bổ. Xem HD chủ yếu là phim truyện và thể thao còn xem cho cho đẹp TV thì miễn bàn.
Các bác lấy thông tin 8 kênh này ở đâu thế ah? nếu đúng 8 kênh này chuẩn HD thì chả khác gói Vip của VTC là mấy ^:)^

Bên trên