K+ không chấp hành yêu cầu của bộ nè

quaxoai89

Active Member
TP - Hôm qua 18-8, cục trưởng Cục Phát thanh và truyền hình (Bộ Thông tin- Truyền thông) Lưu Vũ Hải cho biết, cục đã nhận được công văn của K+ phản ánh việc các đài tiếp sóng trận đấu giữa Liverpool-Arsenal tối chủ nhật 15-8.

Theo K+, đây là hành vi vi phạm bản quyền của K+ với nhà phân phối MP&Silva (K+ tuyên bố độc quyền gói các trận đấu ngày chủ nhật-Super Sunday). Ông Hải cho hay, Cục đã có công văn gửi K+, yêu cầu trình các chứng cứ, chứng minh bản quyền của mình với gói hợp đồng trên.

"Dĩ nhiên là Bộ cũng hiểu, có những vấn đề tế nhị trong hợp đồng, các bên không muốn tiết lộ. Nhưng các đài tranh cãi nhau như thế, để giải quyết thì buộc phải có tư liệu, chứng cứ để bộ xem xét, giải quyết"-ông Hải nói.

Đáp lại, Tổng Giám đốc K+ Cao Văn Liết, khẳng định: "Bộ yêu cầu là quyền của Bộ, còn khi chúng tôi ký hợp đồng với MP&Silva đã có thỏa thuận không được công bố. Quan điểm của K+ là Bộ nên xử lý nhưng đơn vị đã sai phạm khi tiếp sóng trận đấu Liverpool - Arsenal thuộc giải ngoại hạng Anh vào ngày chủ nhật 15-8, qua kênh True Sport (Thái Lan). Bởi nếu một kênh nước ngoài phát sóng tại Việt Nam phải được sự đồng ý của Bộ. Theo chỗ tôi được biết, Bộ chưa cấp phép cho bất cứ đơn vị nào tiếp sóng kênh True Sport.

Theo ông Liết, trước đó, MP&Silva cũng đã có thư gửi đến các đơn vị để khẳng định MP& Silva đã cung cấp bản quyền độc quyền cho K+.

http://www.tienphong.vn/The-Thao/510164/K-phai-chung-minh-quyen-doc-quyen.html

danvt

Well-Known Member
Ðề: k+ không chấp hành yêu cầu của bộ nè

nghe như trò đùa trẻ con vậy! Bây giờ K+ đuối trong việc chứng minh độc quyền thì lại đá xoáy qua việc các đài ko được phép tiếp sóng của True Sport, trong khi theo mình biết thì từ những ngày đầu có TH cáp thì đã các đài đã tiếp sóng True Sport rồi. Vậy ý chú Lết nói Bộ hoặc không thấy đường hoặc dung túng cho các đài làm điều xằng bậy.

Mà mình đã nói rồi, nó dek dám trưng hợp đồng ra đâu hoặc là nó nghĩ cái hợp đồng ấy có giá trị pháp lý lớn hơn cấp Bộ

dta

Member

Sắp được chứng kiến nhiều cuộc tranh hùng hay ho đây. Bà con chuẩn bị sẵn đồ đạc, súng ống (nếu có) để tham chiến nhé.

"K+ tuyên bố độc quyền gói các trận đấu ngày chủ nhật-Super Sunday" - Hội bảo vệ người tiêu dùng đâu rồi, sao không thấy lên tiếng nhỉ

manhthang

Huyền Thoại

Tuyên bố bằng mồm à =))
Nghe như chuyện trẻ con ấy nhỉ :))

Lioncoeur

Ngày mai chắc mình nói sếp gởi công văn đến các đài truyền hình, tuyên bố là đã sở hữu bản quyền phát sóng V-League từ 2011 trở đi quá :D

ahhanh

Active Member

Có phải trẻ con k mà cứ động tí là lôi bản quyền k được phép chia sẻ ra cho mọi ng chứng kiens. Lôi ra mọi ng liệu có giảm nhiệt đi k? Đề nghị đóng topic này lại vì có quá nhiều topic đè cập về ván đề này rồi, mở ra chỉ gây loãng diễn đàn...

danvt

Well-Known Member

K+ không đưa ra chứng cớ mà lại lạm quyền sử dụng sức ép để uy hiếp Bộ xử lý các đài khác theo ý K+. Việc này sai rành rành còn gì, kiện người ta mà không đưa ra giấy tờ chứng minh, khó hiểu quá

danvt

Well-Known Member

Có phải trẻ con k mà cứ động tí là lôi bản quyền k được phép chia sẻ ra cho mọi ng chứng kiens. Lôi ra mọi ng liệu có giảm nhiệt đi k? Đề nghị đóng topic này lại vì có quá nhiều topic đè cập về ván đề này rồi, mở ra chỉ gây loãng diễn đàn...

tui thấy những ý kiến của bạn rất vớ vẩn, có lẽ đầu óc bạn không tiếp thu được ý kiến người khác

truoduc

Well-Known Member

Sao lại ko dám đem mấy cái "chứng minh bản quyền" ấy ra nhỉ,hay lại giấu cái NGU của mình rôi,đem ra sợ người ta cười vô mặt.

atamd

Active Member

Ko khéo trưng ra thì cái giá mà thằng ông nội K+ này mua có khi nào lên đến 30tr USD cho 3 mùa ko?? Lúc đấy thì tự hiểu nai lưng đóng thuế để làm gì rồi nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nhduc87

Hôm trước đọc câu này của bạn nào trên diễn đàný, bạn ý bảo: Hoa hậu Mai Phương Thúy nói rằng có 1 nốt ruồi đỏ to đùng ở mông, ng dân ầm ầm cãi lại là k đúng, thế thì chẳng nhẽ Mai Phương Thúy phải chứng minh bằng cách chụp ảnh cái nốt ruồi ấy lại để đăng lên báo chí đính chính à????

TTN

Member

Hôm trước đọc câu này của bạn nào trên diễn đàný, bạn ý bảo: Hoa hậu Mai Phương Thúy nói rằng có 1 nốt ruồi đỏ to đùng ở mông, ng dân ầm ầm cãi lại là k đúng, thế thì chẳng nhẽ Mai Phương Thúy phải chứng minh bằng cách chụp ảnh cái nốt ruồi ấy lại để đăng lên báo chí đính chính à????

Nhưng nếu bác tuyên bố sở hữu độc quyền cái nốt ruồi đó thì bác phải được em nó xác nhận và bác phải vạch quần được em nó để khẳng định là có nốt ruồi =))

midataka

Member

Ví dụ chẳng phù hợp tẹo nào, tìm cái gì nó sát thực đi, không lại cho là nguy hiểm đấy.

mrtrien

Bây giờ các đài Tập chung vào Aloso K+ thì K+ có đỡ vào mắt . Đây mới chỉ là HCTV thôi đó nhá

atamd

Active Member

Ví dụ ngu vãi tè, MPT nó thích chứng minh thì nó show, ko show thì cũng ko ảnh hưởng đến thằng nào hết, còn K+ vì bây giờ nó ảnh hưởng đến lợi ích của hàng triệu người xem truyền hình. Nó ko show ra thì lấy gì làm bằng chứng rằng cái hợp đồng đó là nó được phép độc quyền.

levinh05

Member

Nói tóm lại là vụ này K+ hành xử như trẻ con, kiện cáo có văn bản giấy tờ đàng hoàng, không ai lại đi cãi nhau xuông, cái hợp đồng kia mà lòi ra thì có nhiều chuyện hay đây, các bác chờ xem

atamd

Active Member

Tui nói câu đó đấy :D

Người sở hữu độc quyền đã xác nhận rồi. Giờ chỉ cần mẹ em ý, đẻ ra em ý xác nhận là xong, bọn cha căng chú kiết nào ở đâu ra mà đòi xem mông hoa hậu =))

Nếu mẹ em ý nói mà tartarstan5 tin như lời của mẹ tartarstan5 thì chắc là đúng.

Cu Liết nói giống như:
em đi thi hoa hậu tuyên bố em đây mặt đẹp chân dài, cao 1m80 chỉ số thông minh 150, các số đo 90, 60, 90 nhưng lại chùm mặt, ngồi xe lăn và các bác đừng có mó vào em để đo số đo đấy nhé hay bắt em làm bào test, trả lời bát cứ câu hỏi nào vì bố em bảo em thế!
Hế Hế

tarisdog

Ví dụ ngu vãi tè, MPT nó thích chứng minh thì nó show, ko show thì cũng ko ảnh hưởng đến thằng nào hết, còn K+ vì bây giờ nó ảnh hưởng đến lợi ích của hàng triệu người xem truyền hình. Nó ko show ra thì lấy gì làm bằng chứng rằng cái hợp đồng đó là nó được phép độc quyền.

Tư duy của mấy chú ku cộng chỉ thế thôi bác ạ! Càng nói càng dại từ cha đến con =))

suameo

Member

Ơ tuyên bố độc quyền và cấm đài khác phát thì phải có lý do chứng minh để cấm người ta phát chứ. Tự nhiên kêu tao có độc quyền mà ko chịu trưng bày thì tất cả các đài cùng bảo tao cũng có độc quyền, huề cả làng à trời? Đây đâu chỉ lợi ích của riêng K+ và chú Liệt mà nó còn là lợi ích của các đài khác và quan trọng hơn là lợi ích cả cả quốc gia chứ.

Bên trên