K+ không chấp hành yêu cầu của bộ nè

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: k+ không chấp hành yêu cầu của bộ nè

Theo thông tin của "thông tấn xã vỉa hè" (vì K+ nó khoái nói miệng mà) thì thằng cha "cờ vờ lờ" này đã được book vé cùng 1 chuyến tàu với mấy em bên Vinashin, Jetstar, PMU18 ... rồi.
Đã ngu dốt lại còn tham lam, riêng anh em HDVN ném đá tẩy chay nó đã đủ chết rồi, giờ lại bị đài HN, TPHCM đấm cho vài cú nữa thì sao mà không tiêu ???

nta139

Member

làm cái game show đoán khi nào nó thăng đi các pác ;)) ;)) ;))

Lê Tuấn Anh

K+: Anh Bộ ơi, anh nói mấy thằng đài truyền hình địa phương và thằng Cáp cắt dùm kênh True Sport.

Bộ: Anh chịu chú Lết à! Sao chú không mang cái "cam kết miệng" hay "hợp đồng miệng" trình cho anh.

K+: Khổ lắm anh ơi! Hôm trước gửi anh gói trà có ..$$$ rồi. H anh không bênh thằng em. Anh cũng biết bọn em mua thì ít mà biếu thì nhiều sao?

Bộ: Anh biết rồi Lết ơi! Mà sao chú tệ thế, cho mấy Sếp Cáp và Sếp địa phương chút ít thì đâu có chuyện.

K+: Dit5ttttt, tao đến nước này mà mày còn nói thế hả? Gần 90 triệu dân chứ đâu phải của tui. Móc cho hoài thì khi nào lấy vốn trả nhà nước.

Bộ: Mày láo quá Lết à...thôi chú tự bơi nha...anh vù đây

hoangtq

Well-Known Member

làm cái game show đoán khi nào nó thăng đi các pác ;)) ;)) ;))

Ý tưởng của bác hay quá, để mai em nghiên cứu cái vụ này hoặc nhờ bác nào rành vụ này thiết kế giúp. Có khi gameshow này còn đông vui hơn Ai là triệu phú của anh Sâm ấy chứ :D

hnvn1234

Member

Ý tưởng của bác hay quá, để mai em nghiên cứu cái vụ này hoặc nhờ bác nào rành vụ này thiết kế giúp. Có khi gameshow này còn đông vui hơn Ai là triệu phú của anh Sâm ấy chứ :D

Làm nhanh đi bác, không bọn K+ nó độc quyền nốt thì mất chơi.

Beckham

Làm nhanh đi bác, không bọn K+ nó độc quyền nốt thì mất chơi.

Đúng đấy bác, bây giờ ngĩ ra gì phải đăng kí ngay chứ thằng K+ nó biết đăng kí độc quyền thì toi=))=))=))=))=))
đúng là thằng Lết này ngu vl, làm ăn không có giấy tờ thì làm làm éo gì:D:D:D:D:D:D:D

thaiha248

Banned

nói chung là em không còn từ nào để " Nói Chung Là " nữa rồi,chuyện của K+ có cho ngòi bút của Nam Cao ra đây cũng không tả nổi, Nam Cao tả rất giỏi cảnh chó của Lão Hạc chết, nhưng với K+ thì cũng bó tay, như thế chúng ta đủ hiểu độ bựa của K+ rồi, Hợp đồng cũng ko giám trình ra cho Bộ xem, lại bảo tế nhị, (mày có bị cụt Trym thì mày cũng phải bỏ ra để bác sỹ xem có lấy vợ được ko...=))..), mồm ông cứ bô bô là ông có Độc Quyền nhưng đéo có giấy tờ chứng thực thì đéo ai tin nhỉ...các Đài vớ vẩn ăn phải quả lừa to tướng của nó, quả này thằng Liết nó ko trình ra giấy hay là ko có giấy thì các Đài nó chửi rủa, mạt hạ bọn K+ này lên bờ xuống ruộng..:-j..CHẢ MẤY CHỐC THÌ PHÁ SẢN

hnvn1234

Member

nói chung là em không còn từ nào để " Nói Chung Là " nữa rồi,chuyện của K+ có cho ngòi bút của Nam Cao ra đây cũng không tả nổi, Nam Cao tả rất giỏi cảnh chó của Lão Hạc chết, nhưng với K+ thì cũng bó tay, như thế chúng ta đủ hiểu độ bựa của K+ rồi, Hợp đồng cũng ko giám trình ra cho Bộ xem, lại bảo tế nhị, (mày có bị cụt Trym thì mày cũng phải bỏ ra để bác sỹ xem có lấy vợ được ko...=))..), mồm ông cứ bô bô là ông có Độc Quyền nhưng đéo có giấy tờ chứng thực thì đéo ai tin nhỉ...các Đài vớ vẩn ăn phải quả lừa to tướng của nó, quả này thằng Liết nó ko trình ra giấy hay là ko có giấy thì các Đài nó chửi rủa, mạt hạ bọn K+ này lên bờ xuống ruộng..:-j..CHẢ MẤY CHỐC THÌ PHÁ SẢN

Hôm trước cha Long Vũ bênh K+ có nói bọn MP&Silva hứa mồm rồi. Chắc K+ cũng mới có cái chứng nhận mồm thôi, trình làm sao được mà trình??

manhthang

Huyền Thoại

Nói gì thì nói Táo quân năm nay anh Liết đăng ký chắc 1 suất rồi :))
Càng ngày càng có nhiều Táo mà không phải Táo nào cũng được lên trầu đâu nhé, nói chung là phải có trình =))

Dẫn lời 1 người anh em họ Cao đây:
"Theo văn hóa châu Á, chúng tôi làm mọi chuyện hơi khác một chút. Nếu như ở thời của các Samurai, chúng tôi sẽ đưa cho ông một con dao và để ông rạch bụng tự sát", Cao phát biểu tại cuộc điều trần hôm qua."

nhiha

Member

Vậy là có thể xử lí theo luật canh tranh rồi! Vì K+ đang đàm phán , chưa có khả năng phuc vụ người dân sử dụng TH cap,... mà đã kí hợp đồng độ quyền với MP&Silva và kiện các đơn vị khác vi phạm độc quyền.
Vậy mà chả thấy Bô TTTT và Hội bảo vệ người tiêu dùng,... nói gì về vấn đề này nhỉ!

ahhanh

Active Member

K+: Anh Bộ ơi, anh nói mấy thằng đài truyền hình địa phương và thằng Cáp cắt dùm kênh True Sport.

Bộ: Anh chịu chú Lết à! Sao chú không mang cái "cam kết miệng" hay "hợp đồng miệng" trình cho anh.

K+: Khổ lắm anh ơi! Hôm trước gửi anh gói trà có ..$$$ rồi. H anh không bênh thằng em. Anh cũng biết bọn em mua thì ít mà biếu thì nhiều sao?

Bộ: Anh biết rồi Lết ơi! Mà sao chú tệ thế, cho mấy Sếp Cáp và Sếp địa phương chút ít thì đâu có chuyện.

K+: Dit5ttttt, tao đến nước này mà mày còn nói thế hả? Gần 90 triệu dân chứ đâu phải của tui. Móc cho hoài thì khi nào lấy vốn trả nhà nước.

Bộ: Mày láo quá Lết à...thôi chú tự bơi nha...anh vù đây

E chịu bác này, bác k sợ mode delete bởi dám dùng ngôn từ ẩn ý sỉ nhục tới cơ quan quan trọng của nhà nước à?

ahhanh

Active Member

Vậy là có thể xử lí theo luật canh tranh rồi! Vì K+ đang đàm phán , chưa có khả năng phuc vụ người dân sử dụng TH cap,... mà đã kí hợp đồng độ quyền với MP&Silva và kiện các đơn vị khác vi phạm độc quyền.
Vậy mà chả thấy Bô TTTT và Hội bảo vệ người tiêu dùng,... nói gì về vấn đề này nhỉ!

Chỉ toàn thấy báo chí rùm beng về cái này mà k thấy 1 thông tin chính thống gì từ phía K+ và bộ cả! Thực sự thì chuyện Cáp HN tiếp sóng thế là sai, và a Giám đốc cáp còn nói hớ rằng tiếp sóng của Truesport và k hề biết là có ngoại hạng anh ngày chủ nhật trong đó. Hic, thế thì thể nào cũng có dịp cáp hn tiếp sóng nhầm kênh sex mà cũng tò te k biết đâu!
K+ cũng nương tay vụ này thì phải!

chuotbo

Member

Khả năng cao là số tiền Liết bị MP& silva nó lừa lớn hơn số 10 triệu $ nhiều thì phải.

haipvg

Well-Known Member

Chỉ toàn thấy báo chí rùm beng về cái này mà k thấy 1 thông tin chính thống gì từ phía K+ và bộ cả! Thực sự thì chuyện Cáp HN tiếp sóng thế là sai, và a Giám đốc cáp còn nói hớ rằng tiếp sóng của Truesport và k hề biết là có ngoại hạng anh ngày chủ nhật trong đó. Hic, thế thì thể nào cũng có dịp cáp hn tiếp sóng nhầm kênh sex mà cũng tò te k biết đâu!
K+ cũng nương tay vụ này thì phải!

THC HN cũng chưa thể nói là sai, vì chưa có bằng chứng cụ thể nào nói thằng Ung thư là độc quyền, ngoài chính nó nói ra.

hoangtuan

Nói túm lại là nếu K+không đưa ra bằng chứng Độc quyền thì các Đài cứ phát BPL SS cho bà con xem. Tiép tục chờ tới CN xem thế nào @-)

tuananh

Đáp lại, Tổng Giám đốc K+ Cao Văn Liết, khẳng định: "Bộ yêu cầu là quyền của Bộ, còn khi chúng tôi ký hợp đồng với MP&Silva đã có thỏa thuận không được công bố. Quan điểm của K+ là Bộ nên xử lý nhưng đơn vị đã sai phạm khi tiếp sóng trận đấu Liverpool - Arsenal thuộc giải ngoại hạng Anh vào ngày chủ nhật 15-8, qua kênh True Sport (Thái Lan). Bởi nếu một kênh nước ngoài phát sóng tại Việt Nam phải được sự đồng ý của Bộ. Theo chỗ tôi được biết, Bộ chưa cấp phép cho bất cứ đơn vị nào tiếp sóng kênh True Sport.

Chú Liết này nói bộ yêu cầu là quyền của bộ vậy mà lại đòi bộ xử lý các đài tiếp sóng của True.Bộ nói tao xử hay không cũng là quyền của tao nhé hehe...đừng thắc mắc nhé

muakhonguotdat

Active Member

nghe như trò đùa trẻ con vậy! Bây giờ K+ đuối trong việc chứng minh độc quyền thì lại đá xoáy qua việc các đài ko được phép tiếp sóng của True Sport, trong khi theo mình biết thì từ những ngày đầu có TH cáp thì đã các đài đã tiếp sóng True Sport rồi. Vậy ý chú Lết nói Bộ hoặc không thấy đường hoặc dung túng cho các đài làm điều xằng bậy.

Mà mình đã nói rồi, nó dek dám trưng hợp đồng ra đâu hoặc là nó nghĩ cái hợp đồng ấy có giá trị pháp lý lớn hơn cấp Bộ

K+ nó đi đúng hướng rồi còn gì (dù tôi ghét K+ đến tận xương tủy). Tại sao nó phải trưng ra cái hợp đồng nếu Cáp Hà Nội vi phạm quy định về đăng ký bộ giải mã chương trình của True Vision với cả Bộ TTTT. Cái cách Bộ TTTT yêu cầu mới gọi là thiếu chuyên nghiệp. Bây giờ nó chỉ cần cái công văn của EPL xác nhận là ổn rồi còn gì.

Thêm nữa nếu K+ trưng cái hợp đồng ấy ra thì e là sẽ có rất nhiều sơ hở mà đối thủ của nó có thể sử dụng Luật Cạnh tranh để đập. Tội gì. Tôi mà là Liết chắc chắn tôi cũng làm thế và sẵn sàng bảo vệ quan điểm của mình tới cùng. Nói thật, Bộ TTTT trong vụ này đóng vai trò mập mờ và bị dư luận lái đi khá nhiều.

maroor5

K+ ==> ăn chơi kiểu bắt lợn !!!

Yfu_hd

Cái này phải hỏi Bộ chứ k phải hỏi K+, rõ ràng là Bộ làm ăn mập mờ vụ này! Để cho dân chúng chèo lái!

Bên trên