K+ phản ứng ít dù bị vi phạm là có lý do.

giangt16

Ðề: K+ phản ứng ít dù bị vi phạm là có lý do.

Vừa coi xong 1 trận 6-0 xong lát coi tiếp .hehe

phuongtv_76

Well-Known Member

Đang coi hiệp 2 Fullham-Manu đây, trên cáp HN, ngon quá, nét căng,trong Nam hi vọng sau khi cáp HN tien phong thì HTVC sẽ tiếp sóng TrueS cho các bác trong đó xem

havefun

HTVc lép vế rồi ! Đòi mua đầu thu của chú Lếch phát miễn phí nơi công cộng cho pakon xem sao dám tiếp sóng TrueS

tuananh

Vip tv ở Hai phòng cũng co tiếp sóng hehe

duongpham1202

tẩy chay K+, xem sopcast còn hơn mua đầu K+

byebyeta

Member

Chán quá , HCTV có true S2 , nhưng thằng này không phát. Nên vẫn phải SopCast thẳng tới

byebyeta

Member

Ông này đã không hiểu về cách hành văn của 1 văn bản mà còn cứ cãi cùn.
À mà nhà mình không lắp K+ mà vẫn coi cái "độc quyền" của K+ nè
N.castle và A.villa :3-0=))

=)) 6-0 =)). Pác chắc coi K'

thaoarch

Kaka, tình hình là em ở SG, tối qua vẫn "vô tình" xem trọn 2 trận ngày CN : Newcastle-Aston Villa & Fulham-MU :))

quyet12b

Ở sai gòn vô tình coi ở đâu thế hả. Anh ở trong này thì sopcast thôi. Hôm qua man đá chán quá. Thế mà vẫn bị gỡ hòa

byebyeta

Member

Kaka, tình hình là em ở SG, tối qua vẫn "vô tình" xem trọn 2 trận ngày CN : Newcastle-Aston Villa & Fulham-MU :))
$-)
1 là ra đường thì chui vào quán cà phê nào đó ủng hộ bọn K+
2 là ngồi nhà coi trên mạng
=))

nhungkim

Member

Để rồi xem đã. Ko phải tự nhiên mà Quang Huy lại có tuyên bố sẽ làm việc với Euro Vision,chả lẽ nói cho vui à? VTC đã nói như vậy vì người ta biết rằng thằng MP&silva chỉ có bản quyền phát ở VN chứ ko phải là độc quyền. Chú K+ non nớt có khi bị nó cho ăn thịt lừa rồi cũng nên=))=))=))
Các đài cạnh tranh nhau bằng cách mua độc quyền, bác nghĩ VTC nó mua độc quyền mà giữ nguyên giá thuê bác cho bác á? mỗi lần nâng cấp đầu thu nó còn tăng ầm ầm #:-S

hd2222

Miếng bánh này thằng nào cũng muốn xơi 1 mình hết các bác ợ (cả VTV lẫn VTC), mình phải tỉnh táo làm sao cho chúng nó cạnh tranh và hạ cước đến mức có lợi nhất cho người tiêu dùng thui ! Tránh xa độc quyền !

hd2222

Tôi chả dám nói lời đao to búa lớn, nhưng thật sự tối đánh giá thấp trình độ lãnh đạo và quy trình quản lý của đội ngũ chóp bu K+, vì sao?
- K+ mà cụ thể là ông Liết lên báo chỉ đả kích các đài khác, ký công văn gửi bộ TTTT kiến nghị về việc các đài khác phát EPL ngày chủ nhật. Việc này hoàn toàn vô lý và nằm ngoài chức năng và quyền hạn của K+. Việc phát EPL chủ nhật là việc của K+ cứ phát. Chủ thể mang tính pháp lý trong việc phát EPL tại Đông nam á cụ thể là Việt Nam thuộc quyền hạn của MP&Silva. Nếu MP&Silva bán độc quyền cho K+ thì việc đài khác có phát EPL thì K+ phải kêu với MP&Silva và MP&Silva có trách nhiệm bảo lưu quyền độc quyền đó, chứ K+ không thể gửi công văn khiếu nại cho bộ TTTT. Quy trình và phân cấp quản lý mà không nắm rõ thì nói ai nghe, quá amateur.
- Việc đài Hà Nội mua bản quyền kênh TS để phát sóng thì đài HN có quyền và trách nhiệm phát trọn vẹn kênh TS ( tất nhiên loại trừ một số nội dung mang tính nhạy cảm, sẽ được quy định rõ trong hợp đồng giữa đài HN và kênh TS). Vì thế nên khi kênh TS phát EPL chủ nhật thì đài Hà Nội hoàn toàn có quyền tiếp sóng, việc quan trọng là ở đấy chính là MP&Silva phải làm việc với TS để khẳng định tính độc quyền của gói bản quyền đã bán cho K+. Đến đây sẽ nảy sinh vấn đề là TS mua bản quyền từ ai, nếu không mua của MP&Silva thì TS không cần quan tâm. MP&Silva chỉ có lý khi chứng nhận được họ có quyền độc quyền EPL tại Việt Nam từ tiểu ban Thông tin và truyền thông của ban tổ chức giải EPL. Nhưng ban tổ chức EPL lại khẳng định rằng họ bán bản quyền vùng lãnh thổ (cụ thể là VN) cho MP&Silva và MP&Silva có quyền bán cho bên thứ 3 chứ họ không khẳng định bản quyền đấy là độc quyền. Cái khó cho MP&Silva và K+ chính là vấn đề này.
===> K+ hơi vội vã ( nói thẳng ra là không hiểu biết ) khi vội vàng ký độc quyền với MP&Silva mà không biết rằng MP&Silva có được bản quyền độc quyền từ ban tổ chức EPL hay không.

Chính xác là VTV vội vã vì:
1/ Muốn đập chết thằng VTC
2/ Gia tăng lợi nhuận quên mất chức năng nhiệm vụ mục tiêu cơ bản của mình.

Bác ko nghĩ có khi chỉ mình thằng VTV ăn thịt lừa sao ? Bít đâu Canal & thằng MP nó đã...uống bia hơi để bàn tính đưa con gà béo VTV vào...lò vi sóng thì sao ?
=))=))=))

thaoarch

$-)
1 là ra đường thì chui vào quán cà phê nào đó ủng hộ bọn K+
2 là ngồi nhà coi trên mạng
=))

Dạ thưa các bác :
1) Vợ em ko cho em lang thang quán cafe vào giờ đó bác ạ :D , mà em ứ thèm xem đài nào có logo K+
2) Em vẫn chưa phải sử dụng quyền trợ giúp từ sopcast :)
3) Em ngồi nhà , rung đùi thưởng thức SS với chất lượng HD thôi ạ :)

mario80vn

Member

Dạ thưa các bác :
1) Vợ em ko cho em lang thang quán cafe vào giờ đó bác ạ :D , mà em ứ thèm xem đài nào có logo K+

He, bác có nói rõ hơn để nâng cao kiến thức a e đc ko!
Mình xài HtVC nhưng nó chỉ phát kênh TS 2 nên ko coi đc, fải qua sopcast :D

byebyeta

Member

Dạ thưa các bác :

:-S Lạ nhỉ , tôi cũng ở Sài Thành mà dùng htvc nên không biết trong này mới có thêm chú SS, chú SS đó là của đài nào vậy
HTVC mới có thêm kênh "Quả Bóng" TV :D nên không phải xem htv2, nói thật mấy cha bình loạn viên trong này vừa bình loạn vừa lai rai hay sao ấy mà tiết kiệm lời ghê(~~) coi trên htv2 mất sướng.

hieu584

Member

Dạ thưa các bác :
Bác này muốn độc quyền giống K+ phải không ? Không muốn chia sẽ cho ae trên đây à? Nếu có xem được thật thì chỉ ra đi còn nếu không thì... bác biêt K+ đang ra sao rồi đó!

quyet12b

Chú trên chắc là thuê bao k+ rồi

Bên trên