Khoảng 3tr-4tr VNĐ thì nên mua tai nghe nào

Như tiêu đề trên,Em đang nghiên cứu để chọn ra 1 chiếc tai nghe ngon trong tầm tiền đt mới tậu cùng sử dụng thường xuyên vs laptop.Em thiên về nghe nhạc nhẹ nhàng như Đàm Vĩnh Hưng,r&b và cũng thích bass phải lực và trung thực.Mong các bác am hiểu về headphones tư vấn giúp em.
em đang đc tư vấn mấy chú headphones
Sennheiser HD 555

Sennheiser HD 595

Monster Beat™ by Dr. Dre™ headphones Studio HD

Monster Beat™ by Dr. Dre™ headphones Solo

Thanks các bác đã quan tâm.mong sớm đc sự góp ý của các bác để em có thể sắm đc em headphones ưng ý nhất. :x :x :x

Chỉnh sửa lần cuối:

Aeolus Kratos

Well-Known Member
Ðề: Khoảng 3tr-4tr VNĐ thì nên mua tai nghe nào

Cái đống headphone trên đấy em nghe nát cả rồi :D . Em đều ghép 4 con với sound Onkyo U55SX. Đó đều là những headphone tiêu biểu trong tầm giá.
Nếu thích bass lực thì cạch ngay 2 thằng 555 và 595 ra. Bass nó hơi thiếu lực và dàn trải, ko gọn. Nó thích hợp cho nhạc nhẹ. Nhất là tiếng thổi kèn và guitar, nghe sắc và du dương.
Còn 2 ông thần Beats by dr.dre thì bass muốn banh cả màng nhĩ ra. Cực kì thích hợp cho Rap, Hip hop, Dance này nọ. Chất âm đục đục, ko chi tiết bằng 2 ông Sen.

Tùy gu của bác thôi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vậy theo bác em nên chọn em nào ngoài các em này @@ và sự lựa chọn cho Ipod của bác là?em mua về cũng là để phục vụ cho ông IPhone mới sắm nên chắc cũng same của bác.Gu em thì cứ nhẹ nhàng tình cảm ru ngủ đc vì phải thường xuyên ngồi oto đi xa :D thỉnh thoảng cũng thay đổi sang dance R&B :D

Aeolus Kratos

Well-Known Member

vậy theo bác em nên chọn em nào ngoài các em này @@ và sự lựa chọn cho Ipod của bác là?em mua về cũng là để phục vụ cho ông IPhone mới sắm nên chắc cũng same của bác.Gu em thì cứ nhẹ nhàng tình cảm ru ngủ đc vì phải thường xuyên ngồi oto đi xa :D thỉnh thoảng cũng thay đổi sang dance R&B :D

Ngoài các em này thì em đề cử thêm Sony V6. Chất âm rất ấn tượng.

Nếu bác chỉ mua để phục vụ iPhone thì em e rằng em iPhone ko đủ để kéo các con này. Thường thường đã chơi đến đây thì người ta sẽ đầu tư thêm DAC, Headamp oánh với soundcard PC tốt luôn. Chứ mua con này về để iPhone kéo hơi phí :D

Em là dân thích nghe bass nên con iPod em hiện đang ghép với tai Soundmagic PL11 cùi bắp thôi. Mấy headphone kia em toàn nghe trên pc cả.

Gu bác thế thì 595, 555 là chuẩn nhé. Lấy mấy con Beats về nó dập quá lại tức ngực vọt tim ra ngoài là toi đấy :D

dzungzh

bác cho e hỏi ngu 1 câu:
nghe trên ipod thì ko hay bằng PC hả bác ...:(
cho e hỏi nhờ 1 câu nữa là e đang xài earphone shure e210 nghe trên ipod mà cứ thấy chán chán....bác cho e lời khuyên cải thiện đc ko ạ
(sr bác chủ )

@Aeolus Kratos:haizz nếu có $ e thề sẽ vác cả HD555 lẫn Dr.Dre HD :)) nhưng đấy là nếu :D :-< lại đợi thêm cao thủ tư vấn.thanks bác

@dzungzh:mh thì chưa đc nghe con của bạn,nhưng bạn nên cẩn thận là hàng fake nhé.còn nếu đã là hàng ngon bạn nên chỉnh EQ xem sao.và 1 điều nữa chưa chắc tai nghe đắt $ đã hợp gu để bạn cảm nhận hết từng chi tiết trong âm nhạc nhé

@all:các cao thủ cho em xin 1 ít ý kiến trc khi đưa ra quyết định đc ko

vinagoh

Well-Known Member

Chú "Rùa" phụ trách mảng loa vi tính và handphone đấy bác! L-)

@ VInagoh:em cũng rút ra đc 1 số ý kiến riêng của mh bác ạ.đang xin thêm ý kiến của mấy cao nhân nữa :D thanks bác đã quan tâm và cho ý kiến

Aeolus Kratos

Well-Known Member

@Aeolus Kratos:haizz nếu có $ e thề sẽ vác cả HD555 lẫn Dr.Dre HD :)) nhưng đấy là nếu :D :-< lại đợi thêm cao thủ tư vấn.thanks bác

Ừ nhỉ, cũng có lý. Chơi 1 lúc 2 con cho đa thể loại :)) . Thích trung hòa thì bác thử Sony V6 xem sao. Hay múc con 595 về, oánh với Headamp tăng khoản bass :))

nói thật là mua cái hp này là em cũng cạn hết túi rồi :(( mà em hỏi giờ cầm iphone ngồi oto lại thêm cái cục headamp chắc chết quá :-SS

sonrock

bac lam con bose hay bw p5 xem :). e dang dung bose loai tai nghe nho? thoi, tinh ra tien viet cung bang gia bac dinh mua nghe voi ip4,3 deu ok ca?

myozuka

Member

Loại nhét tai đau tai lắm.. dùng cái full side kia hơi cồng kềnh nhưng ko bị đau tai.

in ear thì em có rồi nghe mấy năm nay em sony vẫn chưa chán.Nhưng nay lên đời Iphone nên quyết định làm em full size cho thỏa mãn thú âm thanh di động :D.Thanks các bác đã quan tâm và đóng góp ý kiến.
Vẫn cần thêm lời khuyên và đóng góp ý kiến của mọi ng trước khi em nhảy vào đầm lầy sung sướng :x

sonrock

hôm trước e đọc đc trên báo, bác google với từ khóa tai nghe high-end phát ra luôn :D, ng ta tư vấn mấy con Denon rồi những j những j giá ít nhất cũng 800-1000 :)), toàn dạng chụp như bác thích, hehe.

nhưng hôm trước e đến superfi chỗ e thì có 1 bác phủi lắm đến lấy con BW P5 về thay vì Senheizer bác ạ, mặc dù con Sen đắt hơn tí. bác kiếm chỗ nào có đến nghe thử xem sao :)

hôm trước e đọc đc trên báo, bác google với từ khóa tai nghe high-end phát ra luôn :D, ng ta tư vấn mấy con Denon rồi những j những j giá ít nhất cũng 800-1000 :)), toàn dạng chụp như bác thích, hehe.

nhưng hôm trước e đến superfi chỗ e thì có 1 bác phủi lắm đến lấy con BW P5 về thay vì Senheizer bác ạ, mặc dù con Sen đắt hơn tí. bác kiếm chỗ nào có đến nghe thử xem sao :)

cảm ơn bác đã đưa ra cho em lời khuyên lý thú.nói thật em cũng đã từng đc nghe qua nhưng ko nhiều các tai nghe em nêu ở trên nhưng thực sự NẾU có $ thì em cũng chẳng lăn tăn gì đâu mà ko mua hết về rồi nghe.nhưng cả đời đầu tư 1 lần nên cần 1 em gắn trọn vẹn 1 đời vs mh :D
ngồi ngóng các đại ca tư vấn tiếp ạ

dzungdo

Member

Mặc định Ðề: Khoảng 3tr-4tr VNĐ thì nên mua tai nghe nào
Tôi Đã xài qua em sony v6,âm thanh rất ấn tượng .Cực kỳ chi tiết ,thiên về sáng.Xứng đáng với tầm tiền dươi 2tr.Nếu bạn o thich tai nhet thì đây là 1 sự đầu tư trong tầm tay của bạn.để nghe qua iphone hoăc maý nghe nhạc.Nhưng bạn nên lưu ý;phần lớn headphone full size đều fai nghe qua amply thì mới phát huy hết trường âm của nó.Với 3>4tr mà bạn có,bạn nên thêm một amp mini kèm theo+SONY V6 thì nó sẽ phục vụ bạn rất tuyệt .Nếu có SS nhiều thì tậu em dr beats hoặc bose mấy em này đều có gắn thềm 2cục pin để chống nhiễu và tăng chất lượng âm thanh.

Mặc định Ðề: Khoảng 3tr-4tr VNĐ thì nên mua tai nghe nào
Tôi Đã xài qua em sony v6,âm thanh rất ấn tượng .Cực kỳ chi tiết ,thiên về sáng.Xứng đáng với tầm tiền dươi 2tr.Nếu bạn o thich tai nhet thì đây là 1 sự đầu tư trong tầm tay của bạn.để nghe qua iphone hoăc maý nghe nhạc.Nhưng bạn nên lưu ý;phần lớn headphone full size đều fai nghe qua amply thì mới phát huy hết trường âm của nó.Với 3>4tr mà bạn có,bạn nên thêm một amp mini kèm theo+SONY V6 thì nó sẽ phục vụ bạn rất tuyệt .Nếu có SS nhiều thì tậu em dr beats hoặc bose mấy em này đều có gắn thềm 2cục pin để chống nhiễu và tăng chất lượng âm thanh.

ý kiến của bác thật hay.em xin cảm ơn rất nhiều.chắc em nghiêng sang beats quá :D.đây là bài đầu tiên và cũng là ngày đầu tiên bác tham gia HDVN.thay mặt HDVN chúc bác có những giây phút thoải mái và bổ ích vs HDVN :X

onggia

Well-Known Member

Tham khảo trên trang web nổi tiếng nhất về headphone thì họ khuyên trong tầm tiền của bác nên xài những e này cho tiếng bass và các dải còn lại đều rất tốt:
Beyerdynamic DT770 PRO 80 ohm
Senneheiser HD 595
Shure 840
Denon D1000/D2000

@onggia:Bác dậy sớm giúp e ah.Thanks bác nhiều nhé.em đang đọc review của em Beyer Dynamic :D.search GG thấy toàn ra Closed Studio Headphones em này tên tuổi ghê bác nhỉ :X

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Làm quả Custom luôn cho nó máu luôn bác chủ ơi :))

Bên trên