Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thethor

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

các bác tư vấn giúp e vấn đề này cái,e vừa mới mua con TV led 50in,đang sài TH cáp của VTVcab,mà xem trên TV 50in hình ảnh xấu quá,tivi này ng nhà e hay xem phim trên đài THVL1 lắm,giờ theo các bác e có nên nâng cấp lên gói HD ko,ko biết gói HD kênh THVL1 có làm hình ảnh đẹp lại dc ko ?

phamtug

Active Member

Bác iên tâm lắp đi kênh thvl 1 trên vtvcab xem đẹp màu sắc hài hòa dùng con 50in thì lắp HD xem cho sướng bác ak

thethor

Bác iên tâm lắp đi kênh thvl 1 trên vtvcab xem đẹp màu sắc hài hòa dùng con 50in thì lắp HD xem cho sướng bác ak

ok thank bác,thế thì mai e quyết định lên gói HD luôn,hình như mai là ngày cuối đợt KM gói HD,thank bac nhíu nhé :D

tmn

Member

Ở HN đóng trước 1 năm hết 1tr tròn hả bác?

nvlam1971

ok thank bác,thế thì mai e quyết định lên gói HD luôn,hình như mai là ngày cuối đợt KM gói HD,thank bac nhíu nhé :D
HD chỉ đẹp hơn đối với các kênh phát HD như VTV3 HD, VTV6HD, movie HD... các kênh địa phương chẳng khác mấy đâu bạn ạ.

quynh82

Mình mới lắp cài HD này nhưng sao các kênh HD hay bị giật và hay mất hình lắm, nhất là các kênh VTC HD thì không xem được luôn

phamtug

Active Member

Mình mới lắp cài HD này nhưng sao các kênh HD hay bị giật và hay mất hình lắm, nhất là các kênh VTC HD thì không xem được luôn

có thể do tín hiệu cable nhà bn yếu dẫn tới k xem đc và vỡ giật hình nhà mh xem tốt mà thử check cường độ đi nếu k đạt y/cầu alo 19001515 luôn

nta264

Cho hỏi dich vụ truyền hình số của vtvcab có ở HCM không?
Có số đt liên lạc không?
Cám ơn.

phamtug

Active Member

E vừa mở tv thấy vtvcab mở 3 kênh k+1, k+ns, nhk premium chắc free trong dịp tết

renesas

Em thấy nội dung 2 kênh VTC1 và VTC HD1 hoàn toàn giống nhau, chỉ khác nhau về chất lượng hình ảnh (chính xác là vài chương trình). Các bác có thấy vậy không ?

phamtug

Active Member

Em thấy nội dung 2 kênh VTC1 và VTC HD1 hoàn toàn giống nhau, chỉ khác nhau về chất lượng hình ảnh (chính xác là vài chương trình). Các bác có thấy vậy không ?

chính xác đôi lúc vtc HD1 phát chương trình đúng chuẩn HD thì xem đc phết

Hôm nay lại không xem được mấy kênh K+ nữa rồi. Sao thế nhỉ?

phamtug

Active Member

E nghĩ chắc trục trặc j hqa nên mới xem đc tí

huytran0424

Mọi người cho mình hỏi là cái đầu thu kỹ thuật số trong tivi 42W804 của sony là đầu của vtvcap đúng ko nhỉ .

phamtug

Active Member

Mọi người cho mình hỏi là cái đầu thu kỹ thuật số trong tivi 42W804 của sony là đầu của vtvcap đúng ko nhỉ .

làm j có đâu bác đấy là bộ thu số mặt đất DVB-T2 đc tích hợp trong tv của bác n thu số truyền hình mặt đất vtvcab là DVB-C cơ cab số ấy

Bên trên